User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 15 của 15

Chủ đề: Nên chọn Victor BS 11 hay yonex Arc Z slash

Mua vợt ngày
    23-10-2010
    Đường cầu
    9
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    0

Mặc định Nên chọn Victor BS 11 hay yonex Arc Z slash

Em đang phân vân giữa 2 e này mong các pro chỉ giáo. Có pro nào đã từng sử dụng cả 2 con, phân tích luôn giùm e ưu - nhược, hoặc chấm điểm cụ thể theo từng tiêu chí đập cầu, điều cầu, phòng thủ, cầu nhanh-chậm thì e xin cảm ơn rất nhiều. Đầu xuân xin chúc cho mọi người 1 năm mới sức khỏe, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng...và tất cả các lời chúc được nhận trở thành hiện thực

Mua vợt ngày
    16-03-2010
    Đường cầu
    5.673
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    44 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    16

Quote Nguyên văn bởi tanh81 Xem bài viết
    Em đang phân vân giữa 2 e này mong các pro chỉ giáo. Có pro nào đã từng sử dụng cả 2 con, phân tích luôn giùm e ưu - nhược, hoặc chấm điểm cụ thể theo từng tiêu chí đập cầu, điều cầu, phòng thủ, cầu nhanh-chậm thì e xin cảm ơn rất nhiều. Đầu xuân xin chúc cho mọi người 1 năm mới sức khỏe, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng...và tất cả các lời chúc được nhận trở thành hiện thực
    Em không dùng 2 cây này nhưng chúc bác nhận được những lời nhận xét bổ ích
    Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình.
    ===========
    Để xem link và hình ảnh thuộc khu vực chữ ký, bác cần có đủ 10 bài viết nhé, hiện giờ đã có 0 rồi, cố lên bác!

Để xem link và hình ảnh thuộc khu vực chữ ký, bác cần có đủ 10 bài viết nhé, hiện giờ đã có 0 rồi, cố lên bác!

==========

Mua vợt ngày
    12-05-2010
    Đường cầu
    526
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    16 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    7

đập cầu, điều cầu, phòng thủ, cầu nhanh-chậm
    mấy câu thôi ạ! thang điểm 10 bác nhé
    đập cầu: cá là z ngon hơn! z 10 thì 11 là 7 hoặc 8
    điều cầu: z hơn ------ cái này khó cảm nhận nhưng về điều cầu z khá hơn
    phòng thủ: 11 hơn là cái chắc (ngược với công)
    nhanh --- chậm : cái này do tay bác là chính. nhưng z nhẹ hơn nên e cho là nó hơn

cuối cùng là phụ thuộc tay bác và nội dung bác chơi: 2 cái này tiền chênh nhau nhiều! 2 cây đều thiên về đơn là nhiều hơn! nếu e được chọn em sẽ chọn cây z bản taufik vì màu đẹp hơn (đen đỏ )
    hơn nữa! bác mua vợt nhật thì yonex là nhất rồi! ở nước ngoài thì yonex vẫn ok hơn vic nhiều!
    nếu bác mua ở vn thì em khuyên mua cây z vì hàng vic của việt nam nước sơn kém lắm! mà cầm YN vẫn sướng hơn (hơn nhau phải gần 2 triệu chứ ít gì)

bác cho em biết thêm về nội dung, lực tay, kiểu đánh --- phong cách đánh của bác để em tư vấn thêm cho

Mua vợt ngày
    23-06-2010
    Đường cầu
    729
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    5

Quote Nguyên văn bởi tanh81 Xem bài viết
    Hi..mình đang dùng cây ArcSaber Z-Slash (Taufik Hidayat), nhận xét chung:
    - Hình thức: đẹp tuyệt
    - Công & thủ: đập cầu thì khỏi phải chê, tiếng nổ vang (dây BG 65Ti), thủ thì do mặt vợt hơi nhỏ nên thua thiệt 1 xíu (nếu đã quen tay thì không thành vấn đề).
    - Thời gian làm quen vợt: do tay mình yếu, nên cái cảm giác lúc đầu cầm em này đánh thì khá vất vả (lực căng dây 11kg), nhưng sau 2 tháng kiên trì tập cổ tay và cánh tay thì quả là không phí 1 giọt mồ hôi tý nào. Giờ đây em đã "ngoan ngoãn" chiều ý mình, đánh cầu rất uy lực nhất là đập cầu. Trích 1 đoạn trong 1 bài review của nước ngoài "cứ muốn đập mãi không ngừng...".
    - Thiệt hại về kinh tế: mình mua vào tháng 10 tại Tuấn Hạnh là 3tr950. Giờ tại Loan Sport (SG) đã là 4tr3.
    - Lợi ích: nhiều nhiều lắm, dây ít đứt hơn so với 1 số vợt khác như Prince chẳng hạn, mình chơi 1 tuần 5 buổi, dùng dây BG 65Ti thì gần 2 tháng mới cắt dây (chưa đứt hẳn vì mình chủ động cắt mà) để đan dây mới. Ngoài ra bản thân có 1 cây vợt đẹp, đáng giá để đánh, để thể hiện tý xíu. Hi hi..mình mua về mà không ai tin và trong hội ai cũng khen.
    Còn cây Victor BS 11 thì mình cũng đang tìm hiểu và cũng muốn cưới em này. Mình chưa dùng vợt Victor nói chung và Victor BS series nói riêng nên không muốn nói bậy. Nhưng mình đã cầm trên Victor BS 11, nhận xét sơ bộ là hình thức đẹp, cầm vợt chắc chắn, giá là 2tr4.

Thông qua Topic này mình xin ý kiến anh/em trên diễn đàn đã và đang dùng dòng Victor BS 9-10-11 và Victor Spira 21 cho ý kiến đánh giá chi tiết về 4 cây vợt đó. Với mong muốn sẽ cưới thêm 1 em Victor xác đáng để "đại gia đình" của em sung túc hơn.

Trân trọng cám ơn!

(Mình trích dẫn lại bài review về YONEX ARCSABER “Z” SLASH như đã nói ở trên)

Loại vợt: Yonex ARCSABER Z Slash
    Thông số: 3U G4
    Lưới: Yonex BG66 Maxima ( Supplied )
    Mức căng: 30lbs (~ 13.6 kgs) [1lbs = 0.4535924kg]
    Máy đan lưới: Yonex ESPRO
    Công nghệ: UHMG (Ultra High Modulus Graphite), Ultra PEF, CS Carbon Nanotube, Super HMG, Light Feel Carbon.
    Cầu sử dụng: Yonex Official

Cảm nhận đầu tiên:
    ArcSaber “Z” Slash dường như là hiện thân của 1 loại vợt nào đó trong dòng ArcSaber. Cây vợt với màu sắc bắt mắt này khiến mình tò mò. Đây có lẽ là một cuộc cách mạng từ những mẫu vợt ArcSaber trước.
    Cảm giác cây vợt này khá nhẹ, chắc chắn. Đây là cây vợt cứng và hơi nhẹ đầu. Hình dáng khí động học của cây vợt thể hiện khá rõ ở khung vợt. Điều này có thể giúp đầu vợt di chuyển nhanh hơn và tập trung được nhiều lực hơn cho các cú đập cầu. Mình đã từng dùng ArcSaber 10. Mình biết đó là 1 cây vợt tốt nhưng đôi khi có cảm giác thiếu thiếu gì đó.

Cảm nhận về mức căng lưới:
    Những gì mình muốn nói rằng cây vợt này rất chắc chắn và giúp cho các tay nghiệp dư thấy thoải mái khi đan lưới.

Khởi động:
    Những cú chạm vợt đầu tiên cực kỳ dễ dàng khiến mình ngạc nhiên. Mình cảm thấy rất thoải mái với cây vợt ngay những phút đầu tiên sử dụng. Mình hầu như không tốn nhiều lực và cảm thấy cầu bay nhanh hơn đến phía bên kia sân. Vợt cân bằng cả khi đánh những cú ve trái tay và đỡ cầu với độ chính xác và kiểm soát cầu tốt. Vợt rất ít rung và chịu ít lực cản không khí.
    Mình thích cảm giác khi đập cầu. Mình đập nổ cầu trong từng quả đập. Cảm giác thật thoải mái và tự tin khi dùng “Z” Slash khi đánh những trận nghiêm túc. Mình tự nghĩ rằng mình bắt đầu thích “Z” Slash rồi. Mình hy vọng sẽ không bị thất vọng khi sử dụng trong những trận thi đấu thực tế. Nếu có để thừa thì chỉ có thể tại mình mà thôi.

Thi đấu:
    Mình cần điều chỉnh một chút khi gài lưới. Độ chính xác giảm 1 chút khi mình gài lưới như thường ngày. Mình phải tăng thêm chút lực khi cứu những quả gài lưới và kéo lưới. Nhìn chung, “Z” không làm mình thất vọng, chỉ cần làm quen thêm 1 thời gian là được.

Arc-Z đánh những quả cầu tạt rất tốt. Tuy nhiên, đôi khi mình cảm thấy mệt hơn 1 chút so với việc sử dụng NS9900 để đánh. Nhưng cây vợt này cho thấy sự ổn định rất tuyệt khi đánh những quả tạt cầu nhanh. Việc xoay trở cổ tay rất dễ dàng và không cản trở các ngón tay và cổ tay của mình. Đó là điều mình thích nhất.

Khi gặp những quả đập nhanh và gần, mình cố gắng đáp trả bằng những đường cầu chắc, ổn định và mình cảm nhận được sự ổn định cũng như cảm giác rất tuyệt về vị trí những cú đánh. Một trong những điều làm mình thích là cây vợt này tạo ra những cú đập với độ cắm và chính xác cao. Có thể do người chơi nhưng đó là cảm giác của mình khi đập. Mình thấy mình có thể bỏ nhỏ tốt hơn từ những quả đánh cuối sân. Mình thích khả năng tập trung lực của cây vợt khi vung lên và đập cầu, tiếng cầu nổ mạnh hơn và hơn nữa, tiếng nổ khi đập cầu làm cho bạn muốn đập nhiều hơn nữa. Cảm giác đập cầu của cây vợt này thật sự tuyệt vời, nhanh hơn, mạnh hơn, giúp nó chắc chắn là cây vợt hàng đầu trong những dòng vợt tấn công.

Kết luận:
    Cây vợt này phù hợp với những người có trình độ khá và là cây vợt chuyên về tốc độ và tấn công. Arc-Z cho khả năng kiểm soát tuyệt vời, độ ổn định cực cao và sức tấn công đáng kinh ngạc. Arc-Z vượt trên tất cả các cây vợt khác trong dòng ArcSaber.

Arc-Z có thể là “vũ khí tối thượng” dành cho những ai muốn tấn công mạnh hơn trong thi đấu. Với những ai có thể đáp ứng được những tiêu chuẩn để chơi cây vợt này sẽ chắc chắn thích thú với độ chính xác cũng như sự thoải mái và ổn định của nó.

Mình đánh giá cây vợt này ở các yếu tố: Cảm giác, Điều khiển, Tấn công và Phòng thủ. Tuy nhiên, đây chỉ là những đánh giá cảm tính dựa vào việc kiểm tra và xem xét của riêng mình. Điều này có thể khác tuỳ thuộc vào người chơi, mức căng lưới và loại lưới bạn sử dụng.

- Cảm giác: 9.5/10
    - Điều khiển: 9.5/10
    - Tấn công: 10/10
    - Phòng thủ: 9/10
    - Sự linh hoạt: 8.5/10

Ưu điểm: Toàn diện, Sức mạnh tấn công tuyệt vời, Cảm giác tốt.
    Nhược điểm: Giá đắt

Phù hợp: Trung bình/Khá; Đánh đơn/Đánh đôi

--- Cập nhật thêm ---

Quote Nguyên văn bởi loicauchuc Xem bài viết
    nhanh --- chậm : cái này do tay bác là chính. nhưng z nhẹ hơn nên e cho là nó hơn

cuối cùng là phụ thuộc tay bác và nội dung bác chơi: 2 cái này tiền chênh nhau nhiều! 2 cây đều thiên về đơn là nhiều hơn! nếu e được chọn em sẽ chọn cây z bản taufik vì màu đẹp hơn (đen đỏ )
    hơn nữa! bác mua vợt nhật thì yonex là nhất rồi! ở nước ngoài thì yonex vẫn ok hơn vic nhiều!
    nếu bác mua ở vn thì em khuyên mua cây z vì hàng vic của việt nam nước sơn kém lắm! mà cầm YN vẫn sướng hơn (hơn nhau phải gần 2 triệu chứ ít gì)

bác cho em biết thêm về nội dung, lực tay, kiểu đánh --- phong cách đánh của bác để em tư vấn thêm cho
    Bác nói chí phải: Vợt Victor ở VN 1 số dòng nước sơn nhìn chán lắm, BS 9 và 11 mình thấy không đẹp. Nhưng Spira 21 và 22 thì nước sơn khác hẳn, đẹp thật.

--- Cập nhật thêm ---

Hihi...giúp mình với nhé. Lực tay thì không biết xác định như thế nào, nhưng tạm lấy lực căng dây làm tiêu chuẩn (vợt Yonex thì mình đánh quen với lực căng dây là 11kg), mình thiên về tấn công, phong cách đánh chủ yếu là tạt cầu, cài cầu đối phương để tấn công (túm lại vẫn là tấn công). Chắc bạn đang dùng vợt Victor, hihi rất mong ý kiến tư vấn từ bạn.
    Lần sửa cuối bởi anhdeptrai_911; 13-02-11 lúc 02:46

Mua vợt ngày
    12-05-2010
    Đường cầu
    526
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    16 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    7

Quote Nguyên văn bởi anhdeptrai_911 Xem bài viết
    Hihi...giúp mình với nhé. Lực tay thì không biết xác định như thế nào, nhưng tạm lấy lực căng dây làm tiêu chuẩn (vợt Yonex thì mình đánh quen với lực căng dây là 11kg), mình thiên về tấn công, phong cách đánh chủ yếu là tạt cầu, cài cầu đối phương để tấn công (túm lại vẫn là tấn công). Chắc bạn đang dùng vợt Victor, hihi rất mong ý kiến tư vấn từ bạn.
    có 1 số điểm lưu ý! bạn không nên căng quá căng! nếu mình không nhầm thì bạn sẽ chọn 3u g5 ! như vậy! mức căng khoảng ,11,5kg! mình thì mình khuyển nên căng 10,5 kg là ok! nếu căng được 4 nút thì 1 mặt 11kg, mặt kia 10,5kg! thế là ok nhất!
    còn về lựa chọn vợt vic! mình khuyên bạn chọn cây 11! mình cũng rất thích cây 11! nếu có đk dư giả thì nó sẽ là lựa chọn của mình bên victor!
    cây 21 nói là giống cây z nhưng thực ra khó đánh hơn rất nhiều! cảm giác không tốt! cụ thể khá khó nói! Bạn pm nick mình mình tư vấn thêm!
    bạn chắc giống mình về thích chọn vợt đẹp! màu sơn của cây 11 với 10 là như nhau! nhưng soi mói chút! cây 11 đẹp hơn đó!
    còn gì nữa không nhỉ! à quên! nick mình là: loicauchuc_2010@yahoo.com ;D

Mua vợt ngày
    07-06-2010
    Đường cầu
    4.666
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    267 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Quả cầu
    59

có 1 số điểm lưu ý! bạn không nên căng quá căng! nếu mình không nhầm thì bạn sẽ chọn 3u g5 ! như vậy! mức căng khoảng ,11,5kg! mình thì mình khuyển nên căng 10,5 kg là ok! nếu căng được 4 nút thì 1 mặt 11kg, mặt kia 10,5kg! thế là ok nhất!
    Chưa hiểu đoạn này lắm hic hic...
    VỢT, PHỤ KIỆN YONEX, VICTOR, FLEET, KAWASAKI... THEO ORDER
    LH: 016 7770 5555

Mua vợt ngày
    22-12-2010
    Đường cầu
    9.335
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    13

Quote Nguyên văn bởi anhdeptrai_911 Xem bài viết
    Nếu bạn đánh thiên về công thì mình nghĩ bạn nên mua BS08 hoặc SW35. Còn BS11, theo mình, thích hợp với lối đánh thiên về thủ và kĩ thuật ^ ^

Mua vợt ngày
    12-05-2010
    Đường cầu
    526
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    16 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    7

Quote Nguyên văn bởi Tu_Snake Xem bài viết
    Chưa hiểu đoạn này lắm hic hic...
    em nhầm tí! 1 dây căng 11kg! 1 dây căng 10,5kg cho kiểu căng 4 nút! e không nhớ đây ngang căng cao hơn hay dây dọc căng cao hơn nữa :p

--- Cập nhật thêm ---

Quote Nguyên văn bởi SupperWave35 Xem bài viết
    Nếu bạn đánh thiên về công thì mình nghĩ bạn nên mua BS08 hoặc SW35. Còn BS11, theo mình, thích hợp với lối đánh thiên về thủ và kĩ thuật ^ ^
    11 cũng không thiên thủ đâu anh! xét về độ cứng nó cứng hơn 09 và nhỏ hơn 10! như vậy công cũng tạm rồi! còn cây 08 thì em chưa đánh thử nhưng nhìn màu ứ thích

--- Cập nhật thêm ---

quên! vẫn khuyên bác chủ topic là làm cây tau fik bác nhá

--- Cập nhật thêm ---

quên! ngứa tay em google lại cái bài
    Vì sao đan vợt Cầu lông sợi ngang và sợi dọc riêng biệt? ( Cách đan vợt thắt 4 nút ).

Nhằm giúp khung vợt của bạn khỏe, ổn định hơn và khi đứt dây hạn chế tối đa làm gãy vợt, chúng ta thực hiện như sau:

- Khi đan sợi dọc cân cao hơn sợi ngang từ 0,25 – 0,5 kg và hai sợi khác nhau lực không truyền từ dây nọ sang dây kia.

- Khi đan xong vợt khung vợt giữ nguyên hình dáng ban đầu.

Khi đan sợi dọc và ngang liền một sợi, lúc bị đứt dây ở điểm 2 giờ và 10 giờ. Điểm đối diện sẽ bị kéo một lực gấp 1,4 lần lực căng ban đầu, rất dễ gây gãy vợt.

Như vậy khi căng vợt thắt 4 nút và lực căng dây dọc, dây ngang theo qui chuẩn trên ta có những điểm lợi sau:

- Khi đánh cầu, đế cầu tiếp xúc với mặt vợt mặt vợt sẽ lún đều các phía dọc và ngang làm tăng khả năng điều khiển cầu.

- Mặt vợt giữ nguyên hình dáng ban đầu nên khung vợt rất khỏe ( Bạn hãy tưởng tượng một vành xe đạp khi được cân tròn đều vành sẽ rất khỏe, chúng ta đi thật là vững và không bị lắc).

- Khi bị đứt dây ở góc, lực kéo khung vợt không bị tăng lên 1,4 lần, khung vợt khó bị gãy hơn.

Hiện nay, nhiều hãng vợt cầu lông trên Thế Giới chỉ bảo hành vợt khi cây vợt đang sợi ngang và dọc riêng biệt.

trích nguồn: http://fleet.vn/NewsDT.aspx?CateID=67

Mua vợt ngày
    23-04-2011
    Đường cầu
    32
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    4

còn về lựa chọn vợt vic! mình khuyên bạn chọn cây 11! mình cũng rất thích cây 11! nếu có đk dư giả thì nó sẽ là lựa chọn của mình bên victor!
    cây 21 nói là giống cây z nhưng thực ra khó đánh hơn rất nhiều! cảm giác không tốt! cụ thể khá khó nói! Bạn pm nick mình mình tư vấn thêm!
    bạn chắc giống mình về thích chọn vợt đẹp! màu sơn của cây 11 với 10 là như nhau! nhưng soi mói chút! cây 11 đẹp hơn đó!
    còn gì nữa không nhỉ! à quên! nick mình là: loicauchuc_2010@yahoo.com ;D
    2 mặt là sao nhỉ? 2 sợi phải không?

Mua vợt ngày
    23-04-2011
    Đường cầu
    32
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    4

2 mặt là sao nhỉ? 2 sợi phải không?

Mua vợt ngày
    10-12-2010
    Đường cầu
    1.679
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    9 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    6

Sao box này bị trùng trích dẫn quá chài zậy ta.
    CHưa đánh bs 11. Chỉ có về Yonex Z thôi. Nói chung những nhận xét là trên là đầy đủ về Z rồi. Nhưng theo mình Z vẫn có một nhược điểm đó là khi xuống sức thì khả năng phòng thủ sẽ bị hạn chế khá nhiều (vì mặt vợt nhỏ).
    Với cái nữa là không phải ai cũng đánh được và đánh tốt dòng Yonex Z này. Cạch cầu là chiện bình thường

Mua vợt ngày
    09-06-2012
    Đường cầu
    97
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    3

chưa có đk để chơi những con vợt đắt tiền
    Lần sửa cuối bởi duccuongktqd; 12-10-12 lúc 11:04

Mua vợt ngày
    05-06-2013
    Đường cầu
    177
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    3

Bác nào đã đáng BS 12 với YN Arc 10 Peter gade so sánh hộ cái

Mua vợt ngày
    12-03-2011
    Đường cầu
    88
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    4

mình khuyên nên chọn z tf sword 11 mình quá thất vọng về nó, đánh cũng đc nhưng nước sơn thì dễ bong cho dù mình rất giữ gìn nhưng cứ bong là đi cả mảng sơn

Mua vợt ngày
    11-05-2013
    Đường cầu
    73
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Quả cầu
    2

cho mình hỏi thêm về so sáng cây BS 12 với cây 10 và 11 với mình đánh thiên về công đánh đôi là chính