PDA

View Full Version : [Thảo luận] Uống nước gì khi thi đấu ?

huymdqb
18-02-12, 12:55
Các bác diễn đàn mình hay đấu giải có kinh nghiệm cho em hỏi là khi thi đấu, Uống nước gì tốt ??? :onceldoc:

http://img824.imageshack.us/img824/1163/nuocd.th.png (http://imageshack.us/photo/my-images/824/nuocd.png/)
http://img254.imageshack.us/img254/8548/uong2.th.png (http://imageshack.us/photo/my-images/254/uong2.png/)

tunghoang
18-02-12, 13:09
uống nước có pha thêm chút muối và đường

Bluebloa
18-02-12, 13:37
bác cứ mua oreson chuyên trị tiêu chảy rồi hòa với nước lã đun sôi mà uống vô đối luôn :))

Luonghai
18-02-12, 14:04
Nếu em như em nhớ k nhầm thì đã có 1 topic nói về vấn đề này rồi. Sân em bây h chỉ uống revive

huymdqb
18-02-12, 14:19
Nếu em như em nhớ k nhầm thì đã có 1 topic nói về vấn đề này rồi. Sân em bây h chỉ uống revive
Em có sử dụng chức năng tìm kiếm mà không thấy.
Mai em đấu giải ngành rồi chắc mua mấy chai Revive uống nhỉ, thanks các bác nhé !

songoku77
18-02-12, 16:27
Em có sử dụng chức năng tìm kiếm mà không thấy.
Mai em đấu giải ngành rồi chắc mua mấy chai Revive uống nhỉ, thanks các bác nhé !
Revive chuẩn luôn,giống như nước khoáng ấy,bù nhanh lượng nước mất đi cho cơ thể khi chơi thể thao?
Bình dân thì cứ nước lọc pha thêm chút muối tinh và đường cũng được!

mrback
20-02-12, 13:26
sao nghe giống nước biển khô vậy! :))

Tu_Snake
20-02-12, 13:27
Revive chuẩn luôn,giống như nước khoáng ấy,bù nhanh lượng nước mất đi cho cơ thể khi chơi thể thao?

Em cũng đang uống Revive khi đánh cầu :-)

tunghoang
20-02-12, 13:34
nhiều tiền gớm ;;) mình nhà nghèo toàn uống nước sôi để nguội :">

Tu_Snake
20-02-12, 13:40
nhiều tiền gớm ;;) mình nhà nghèo toàn uống nước sôi để nguội :">

Nghèo cũng phải cho thằng Tèo đi học :))

Rukaphuong
20-02-12, 13:42
Revive hoặc Lemone của Vĩnh Hảo
Lemone mới của Vĩnh Hảo uống nhẹ hơn Revive; có thể uống nhiều lần khi đánh cầu. Revive thì mình thấy uống khi đang đánh cầu nên ít thôi; uống sau khi đánh (nghỉ luôn rồi ấy) thì phục hồi tình trạng cơ thể mất nước và khoáng rất tốt, thấy khỏe ra. NHưng uống nhiều lần khi đánh (thay cho nước) thì cơ thể dễ bị sốc lắm, gây khó chịu.
Nên uống Lemone khi đang đánh (hoặc một chút Revive, nếu có). Sau khi nghỉ thì uống revive phục hồi

LangTuThanhNam
22-02-12, 12:02
Mình thì khi chơi cầu, đồ uống tốt nhất là pha nước tinh khiết AQua với 2 viên C xủi là tốt nhất. Đảm bảo thể lực vô biên.

thybeo
22-02-12, 12:22
Revive hoặc Lemone của Vĩnh Hảo
Lemone mới của Vĩnh Hảo uống nhẹ hơn Revive; có thể uống nhiều lần khi đánh cầu. Revive thì mình thấy uống khi đang đánh cầu nên ít thôi; uống sau khi đánh (nghỉ luôn rồi ấy) thì phục hồi tình trạng cơ thể mất nước và khoáng rất tốt, thấy khỏe ra. NHưng uống nhiều lần khi đánh (thay cho nước) thì cơ thể dễ bị sốc lắm, gây khó chịu.
Nên uống Lemone khi đang đánh (hoặc một chút Revive, nếu có). Sau khi nghỉ thì uống revive phục hồi
Về khoản này thì em đồng ý với bác. Hum nọ em đi quánh với mấy thằng bạn, làm xong set đôi em ra tu ngay 1 chai revive, hậu quả là khi vào sân thấy 3 trái cầu bay thẳng vào người.... Từ đó em chuyển qua hớp trà đá..... :party3:

quangvu1985
22-02-12, 13:44
Nước khoáng mặn + bò húc ----> đánh ko thấy mệt luôn :teeth:

bbtuan
22-02-12, 13:59

Revive là loại nước gì vậy các bác, có ảnh cho mình xin tí ảnh tham khảo, hồi nào giờ cứ chiến nước lã đun sôi

huymdqb
22-02-12, 22:11
Revive là loại nước gì vậy các bác, có ảnh cho mình xin tí ảnh tham khảo, hồi nào giờ cứ chiến nước lã đun sôi
Là một loại nước giải khát có bù điện giải giống Oresol tiêu chảy đó bác :80:
http://a8.vietbao.vn/images/vn855/du-lich/55187778-huongpm7UP-REVIVE-Isotonic-(2)_res.jpg

hungcuong7989
22-02-12, 22:13
mình hay uống nước lọc cho tiện, thỉnh thoảng hứng lên thì uống sting , samurai, nhưng k uống nhiều và thường pha cho loãng ra

ocbuou8990
22-02-12, 22:26
Là một loại nước giải khát có bù điện giải giống Oresol tiêu chảy đó bác :80:
http://a8.vietbao.vn/images/vn855/du-lich/55187778-huongpm7UP-REVIVE-Isotonic-(2)_res.jpg

uống revive công nhận đã thiệt, nhưng mà uống xong lại càng muốn uống thêm nữa, tốn xèng mà no bụng k chạy đc bác ah,

pyro169
22-02-12, 22:29
Mình thì không thích hương vị của revive lắm. Kinh nghiệm của mình là uống mật ong pha với 1 trái tắc (hạnh), bảo đảm dẻo dai & phục hồi sức khỏe nhanh chóng. Không cần nói nhiều chắc các bác cũng biết công dụng của mật ong rồi nhỉ. Nếu sợ thiếu muối khoáng thì cho thêm ít muối vào là ok. Tốt hơn hẳn các thứ nhân tạo khác. Nhưng phải là mật ong nguyên chất nhé, bây giờ ra ngoài mua mấy chai đóng sẵn toàn là hàng fake không đấy, toàn là đường, fake hơn cả vợt yonex đấy

mrback
22-02-12, 22:33
http://a8.vietbao.vn/images/vn855/lam-dep/55186994-huongpm7UP-REVIVE-Isotonic-(2)_res.jpg
http://thucphamvabachhoa.com/assets/san_pham/Nuoc_ngot_7up_revive_500ml_Custom.jpg

Hình nó đây! :))

ocbuou8990
23-02-12, 07:07
http://a8.vietbao.vn/images/vn855/lam-dep/55186994-huongpm7UP-REVIVE-Isotonic-(2)_res.jpg
http://thucphamvabachhoa.com/assets/san_pham/Nuoc_ngot_7up_revive_500ml_Custom.jpg

bác PR cho Revive ah.hehehaha

songoku77
25-02-12, 12:18
Đây nè bác :http://a8.vietbao.vn/images/vn855/du-lich/55187778-huongpm7UP-REVIVE-Isotonic-(2)_res.jpg

SieuSIM
25-02-12, 23:45
Em cứ làm chai Khoáng mặn Quang Hanh cho nó dân dã và bền bỉ với thời gian..he..he.

tuanh1974
25-02-12, 23:49
mình thì uống nước khoáng bt.............

pyro169
26-02-12, 09:32
mình thì uống nước khoáng bt.............

Nước khoáng thì bác uống lavie là ok nhất

tunghoang
27-02-12, 08:37
thế ko ai uống nước sôi để nguội như em à... :(

icecream27888
27-02-12, 08:44

Có đây ^^ . Hôm nào đi đánh cũng uống. Đang tính thử revive như các bác kia xém sao

kentran
27-02-12, 08:57
mình cũng uống nước đun sôi để nguội nhưng ngụy trang bằng cách cho vào chai Revive uống cho giống người ta :hahahaha:

pyro169
27-02-12, 10:40

Bác còn uống đun sôi để nguội, chứ mình uống nước chưa đun sôi luôn, chỉ để qua cái bình lọc thôi :). Lúc này kiếm mật ong mà chưa có, hoizzz

huymdqb
27-02-12, 12:01
Thì bình thường cũng uống nước sôi nguội thôi, chỉ khi thi đấu mới dám mạnh tay đầu tư tí thôi :70:

nhoxlj_love
28-02-12, 10:09
e thix uống sting pro hơn :D

vanmanh85
28-02-12, 10:59
Mình dùng nước sôi để nguội hoặc nước đóng chai to 20L, sau đó mỗi buổi đi đánh lấy 1 chai nước + cho thêm 1 chút muối + 1 chút lát chanh tươi (quất)==> dễ uống. Vì khi chơi thể thao cơ thể mệt là do mất muối nên phải bù muối để đỡ mệt, trước và sau khi đánh cầu làm 1-2 ngụm nước nhỏ thôi! :dance:

royaleforza
28-02-12, 22:48
em cứ làm chai nước lã luộc cho dân dã!

shujin86
29-02-12, 11:17
E cũng toàn uống nước lã luộc mang từ nhà đi thôi các bác ạ .Hôm nào thử uống thêm revice xem thế nào :)

HienVien
01-03-12, 22:00
Revive uống đã nhất là lúc để lạnh càng lạnh càng tốt...Còn các bác uống khi e nó ko lạnh thì ngang lắm!Em cũng uống Revive nhưng không uống nhiều 1 séc làm 1 hớp thôi + cả nước suối nữa.

official
01-03-12, 23:59
Các bác cứ táng revive là chuẩn nhất, ko phải vì là nó bổ nhất mà nó là thứ tốt nhất mà dễ kiếm, mua cả két tính ra có ~5,5k/1 lon. Hạn chế nước tăng lực và đồ ngọt vì nó có 1 tác hại rất nguy hiểm là làm mềm cơ bắp và tăng sự ham muốn tình... rất không tốt. Thứ này thì 3 ngày uống 1 lon(chai) thôi.

Còn hôm nào có thi đấu. Thì trước khi đánh cầu 45 phút đến 1 tiếng các bác xơi 2 bát tiết canh. Đảm bảo càng đánh càng hăng, càng linh hoạt và chơi không biết mệt luôn.

chuoibeo
05-04-12, 01:51
Vote cho Revive :D. Trong khi thi đấu thì nước gì cũng chỉ nên uống 1 ngụm và ngậm chứ ko nuốt ngay. Đang đánh mất nước mà khát tu ầm ầm thì chỉ lõng bõng nước vào oánh thôi :D đái nhanh chứ ko bù nước đc. Nguyên tắc bù nước là uống nhiều ngụm rải rác liên tục chứ ko đc tu cả chai :D Em bị tả rồi em biết :">

Bluebloa
05-04-12, 08:10
Các bác cứ táng revive là chuẩn nhất, ko phải vì là nó bổ nhất mà nó là thứ tốt nhất mà dễ kiếm, mua cả két tính ra có ~5,5k/1 lon. Hạn chế nước tăng lực và đồ ngọt vì nó có 1 tác hại rất nguy hiểm là làm mềm cơ bắp và tăng sự ham muốn tình... rất không tốt. Thứ này thì 3 ngày uống 1 lon(chai) thôi.

Còn hôm nào có thi đấu. Thì trước khi đánh cầu 45 phút đến 1 tiếng các bác xơi 2 bát tiết canh. Đảm bảo càng đánh càng hăng, càng linh hoạt và chơi không biết mệt luôn.

bác nói chuẩn đấy, nhưng phải ăn tiết canh vịt hoặc chó thì mới húng được. chống chỉ định ăn tiết canh lợn nhé =))

songoku77
05-04-12, 09:41
bác nói chuẩn đấy, nhưng phải ăn tiết canh vịt hoặc chó thì mới húng được. chống chỉ định ăn tiết canh lợn nhé =))
Làm theo bác thì khó rồi đây!em chỉ C sủi thôi,thả 3 viên vào bình nước chuyên dụng ( 750 ml) cả nhóm cùng uống.ngon bổ rẻ!

ngocnam996
05-04-12, 10:19
Mình thấy chuẩn nhất vẫn là nước có tí muối và lát chanh. Ngon bổ rẻ và bù nước tốt. Đây là cảm nhận của mình ^^

Thiên Long
05-04-12, 10:24
Có nước lọc mà uống là ngon òi các pak ạ, khi chiến mang theo nước nhưng mấy thèng bạn nó chẳng mang theo, mình ham chiến đến khi ra sân uống nước là coi như sạch như không:p

TheLastCode
05-04-12, 10:32
Sân em thì mọi người uống nước lọc mang từ nhà là chính :)) hôm nào lười thì mua khoáng mặn uống, hôm nào có tí mầu mè thì Sting dâu :))

songoku77
05-04-12, 12:01
Nói túm lại mỗi người mỗi kiểu thôi thì nước gì cũng được hết trừ rượu,bia,bò húc,sting ra!

huymdqb
05-04-12, 13:01
Nói túm lại mỗi người mỗi kiểu thôi thì nước gì cũng được hết trừ rượu,bia,bò húc,sting ra!

Bữa giải All England em thấy Lin Dan uống Red Bull đó bác.
Còn cái vụ ăn tiết canh có lẽ em phải thử phát :D

tunghoang
05-04-12, 13:10
Lin Dan phải quảng cáo mừ :D

songoku77
05-04-12, 13:16
Lin nó quảng cáo bò húc trung quốc nên trước trận và sau trận dù thua hay thắng đều phải cầm lên và uống ( hắn ta chỉ ngậm miệng lon thôi chứ không uống đâu).

Bluebloa
05-04-12, 16:40
Mình thấy chuẩn nhất vẫn là nước có tí muối và lát chanh. Ngon bổ rẻ và bù nước tốt. Đây là cảm nhận của mình ^^

mùa hè em làm chai lavie 1.5l thêm ít muối, vắt 1/2 quả chanh thêm chút mật ong uống đã lắm ạ, đúng là ngon bổ sạch và rẻ :d

icecream27888
05-04-12, 22:00
mùa hè em làm chai lavie 1.5l thêm ít muối, vắt 1/2 quả chanh thêm chút mật ong uống đã lắm ạ, đúng là ngon bổ sạch và rẻ :d

Thứ 7 chia sẻ em ít đê anh Huy :D

tunghoang
05-04-12, 22:03
a Huy chế làm mẫu đi thứ 7 cho em thử phát :))

Bluebloa
05-04-12, 22:15
các chú lười bỏ xừ, tự làm mới ngon
hẹn thứ 7 nhá :))

thanhnam0189
05-04-12, 22:18
luc thi đấu thì nước khoáng mặn vital thái bình còn bt thì gì cũng được miễn là nước để uống hihi

icecream27888
05-04-12, 22:28
các chú lười bỏ xừ, tự làm mới ngon
hẹn thứ 7 nhá :))
Vâng vâng . Thứ 7 anh mang đi cho em hưởng thụ tí nhá ^^

Bluebloa
05-04-12, 22:35
thứ 7 có thứ khác hay hơn nhiều
đi sẽ biết :))

icecream27888
05-04-12, 22:37
thứ 7 có thứ khác hay hơn nhiều
đi sẽ biết :))
Bật mí được tí không ;;) . Ngon hơn thứ nước anh pha bên trên không =P~

official
08-04-12, 22:34

Công thức của bác mà thêm vào 1-2 chén trà mạn(trà khô) và để vào tủ đá khi đánh mang đi, thì em nghĩ chắc Lin Dan và LCW cũng phải xin nước của bác để uống.

Nhưng em thấy thời gian để bác chuẩn bị và pha chế ra món thần dược này. Tính ra tốn tiền hơn 2 lon revive để uống :). Nếu bác có đủ thời gian và kinh tế, thì quá tuyệt vời. Khi ra sân tinh thần và thân pháp của bác cứ gọi là xuất quỷ nhập thần.

Bluebloa
08-04-12, 23:46
Bác cứ nói quá
Em pha nhanh lắm, Lại rẻ nữa chứ. Em thích những gì tự nhiên sẵn có chứ ko bao h uống nước giải khát đóng chai, đóng lon vì toàn hoá chất uống xong miệng đắng ngắt.

tunghoang
08-04-12, 23:51
em vẫn thích uống nước tự tay đun nhất :))

icecream27888
19-04-12, 20:42
Tuần này anh Huy phải có hàng đấy nhá :-w

Bluebloa
19-04-12, 20:49
anh lấy đâu ra hàng, chỉ có rau thôi
mà rau ai người ấy dùng, no share :))

icecream27888
19-04-12, 20:52
anh lấy đâu ra hàng, chỉ có rau thôi
mà rau ai người ấy dùng, no share :))

sặc thứ 7 này anh vác rau ra à=)) em cũng ko có ý cướp đâu

Bluebloa
19-04-12, 20:55
ừ phòng các chú ko ra thì anh chơi với rau vậy :d

icecream27888
19-04-12, 20:58
ừ phòng các chú ko ra thì anh chơi với rau vậy :d

oày vãi :)). Cái em mong chờ là nước anh pha chế cơ . Mà gấu nhà anh cũng biết oánh cầu à;))

Bluebloa
19-04-12, 21:00
rau chứ có phải gấu đâu :))
nói thật cái anh pha chế đủ các chất bổ dành cho thể thao nhưng khó uống phết đấy he he

icecream27888
19-04-12, 21:29
rau chứ có phải gấu đâu :))
nói thật cái anh pha chế đủ các chất bổ dành cho thể thao nhưng khó uống phết đấy he he

Thế thì ghê nhờ :)) rau hay gấu thì cứ mang đi xem nào . ;))

ducthanh1809
19-04-12, 22:04
trà đá number 1:)):a11::a11::a11::a11:

ductuls
21-06-12, 14:20
Đang định học tập mem uống revive và tìm trên mạng lại có được thông tin này
http://vtv.vn/Article/Get/-3302cfd8ce.html
Kiểu này có lẽ lại sang trà đá hoặc H2O đun sôi để nguội thôi :93:

binhnguyen123
09-08-12, 13:29
uống cái này cứ ngang ngang, hì, uống song ko muốn uống bia nữa, nên em ko uống

Luongkt
09-08-12, 13:36
Em uống nước lọc vừa đỡ tốn kém và uống các thứ khác sợ đầy bụng khó tiêu.... ảnh hưởng thi đấu. Nếunghỉ thì uống nước có ga

huymdqb
09-08-12, 16:33
Olympic vừa rồi em thấy các VĐV trong đội tuyển TQ nó ún cái nước gì c c giống revive các bác ạ :))
Còn LCW lại ún cái chai vàng vàng như C sủi :))

littlestone
09-08-12, 19:25
Good advices here http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/109518-What-should-we-drink-in-Badminton-game

bluelion
09-08-12, 20:11
nửa lít nước pha với nửa viên C sủi vitamin tổng hợp + nhân trần đá :D

satmoclong
09-08-12, 20:27
E thường pha 1 hoặc 2 gói Sâm vô 1 chai Lavi uống hết lại pha thêm :P

hotboy
09-08-12, 21:00
Mình thường uống ít nước lọc lạnh trước khi đánh, nghe nói sẽ sung hơn :85:

huymdqb
09-08-12, 23:41
Good advices here http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/109518-What-should-we-drink-in-Badminton-game

Nước Gatorade ở mình ko thấy. Có loại nào tương đương ko bác :cool:

littlestone
10-08-12, 14:59
Công thức là: đương quy, kỷ tử, xuyên bối, hoàng kỳ, phục linh và trường bạch sâm ( nếu kô có thay bằng sâm hoa kỳ cũng tạm được). Sau đó nấu 2 ngày 2 đêm tránh khô nước.

Tiếp tục cho đông trùng hạ thảo vào nấu thêm 1 ngày nuh. Nước này mùa hè phải uống nóng sẽ thanh nhiệt và sản khoái, mùa đông uống lạnh sẽ tiêu hàn ấm bụng.

Nguyên tắc dùng là chỉ dùng trước lúc bắt đầu hoặc là sau khi kết thúc. Giữa chừng kô được uống, mà phải dùng bjach trà - đặc biệt là loại Bạch Hào Ngân Châm thì mới phối hợp và phát huy được hết tác dụng :D

Đây là một trong những bí quyết đã giúp tuyển thủ Lâm Đan chiến thắng được kỳ phùng đại địch thủ Lý Tông Vỹ trong trận chung kết đơn nam Thế Vận Hội Luân Đôn vừa rồi

Ai cần số lượng chính xác của từng loại thì nhắn tin cho mình nhé :>

littlestone
10-08-12, 15:05
Nước Gatorade ở mình ko thấy. Có loại nào tương đương ko bác :cool:

Mình wen uống cái powerade, kô biết sắp tới về vn có kô nuh

Bột Thiếu Gia
10-08-12, 15:13
Cái này là Gu gồ tran sờ la te đây mà:D

Công thức là: đương quy, kỷ tử, xuyên bối, hoàng kỳ, phục linh và trường bạch sâm ( nếu kô có thay bằng sâm hoa kỳ cũng tạm được). Sau đó nấu 2 ngày 2 đêm tránh khô nước.

Tiếp tục cho đông trùng hạ thảo vào nấu thêm 1 ngày nuh. Nước này mùa hè phải uống nóng sẽ thanh nhiệt và sản khoái, mùa đông uống lạnh sẽ tiêu hàn ấm bụng.

Nguyên tắc dùng là chỉ dùng trước lúc bắt đầu hoặc là sau khi kết thúc. Giữa chừng kô được uống, mà phải dùng bjach trà - đặc biệt là loại Bạch Hào Ngân Châm thì mới phối hợp và phát huy được hết tác dụng :D

Đây là một trong những bí quyết đã giúp tuyển thủ Lâm Đan chiến thắng được kỳ phùng đại địch thủ Lý Tông Vỹ trong trận chung kết đơn nam Thế Vận Hội Luân Đôn vừa rồi

thegioivemaybay
10-08-12, 15:29
vote cho nước đun sôi để nguội. ngon bổ rẻ :)

manhtuan1311
10-08-12, 15:58

Cái này theo mình có lẽ là bài thuốc của chính tông Tàu khựa, xin lưu ý với các bạn là thông tin thời đại này là vô biên, cần được kiểm chứng trước khi áp dụng. Đừng chết vì thiếu hiểu biết!

Chúng ta là những vđv phong trào (cao hơn chút thì gọi là bán chuyên sân làng), theo mình tốt nhất là nên dùng nước lọc tinh khiết, hoặc nước khoáng lavie. Cường độ hoạt động của dân ta không phải như dân chuyên nghiệp nên việc nghiên cứu để bổ sung năng lượng khi chơi thể thao theo mình là không quá cần thiết, mà chủ yếu là mục đích bù nước. Nếu xác định theo hướng chuyên nghiệp thì cần phải có bác sĩ thể thao chuyên ngành nghiên cứu, tư vấn và đề xuất sử dụng thứ nước uống hay ăn nào để phù hợp với thể trạng, điều kiện tập luyện, thi đấu. Mặc dù dinh dưỡng trong thể thao (bao gồm cả thức uống) có vai trò đặc biệt quan trọng nhưng cần phải có hiểu biết và nghiên cứu khoa học đã được chứng minh khi áp dụng. Đừng để gặp phải trường hợp lợi bất cập hại.

P/s: mình vẫn uống nước lọc đun sôi để nguội, hôm nào lười thì Lavie, có bổ sung thêm mấy gói Oresol để bù điện giải, mình rất hạn chế uống nước ngọt hoặc tăng lực như mình thấy bán tràn lan trên các sân cầu kiểu sting, samurai, coca, redbull...

satmoclong
10-08-12, 20:02
Theo mình uống nước chanh muối là tốt nhất.

Món này hôm nào chẳng uýnh độ chẳng mất vài chục chai :P

littlestone
11-08-12, 05:42
Anw, chém gió thôi, các bạn đừng tin thật :D

satmoclong
11-08-12, 07:19
Anw, chém gió thôi, các bạn đừng tin thật :D

Ai tin ai nói thật đấy Bác :P

cthanh2803
11-08-12, 14:18
Em thì chỉ uống nước khoáng Lavie và trà đá thôi, uống sting, revive e thấy đầy bụng chạy không nỗi, hjx

SkY BluE
12-08-12, 13:00
e đã đọc hết các bài post của mấy bác.. và đa số là dùng revive => điều này không tốt cho cơ thể chút nào..
Trước đây mỗi buổi đi thi đấu e đều thủ mấy chai revive để bù nước nhưng mỗi lần uống vào rùi thi đấu có cảm giác như khát nước khô cổ rất khó chịu.. nên trong thi đấu các bác chỉ nên sử dụng nước đun sôi rùi sau đó uống chút revive cũng được nhưng không nên quá lạm dụng ngày nào tập cũng uống một đến hai chai điều này không tốt vì theo như http://dantri.com.vn/c7/s7-393090/uong-nhieu-nuoc-co-ga-se-nhanh-lao-hoa.htm , http://www.hoangminhwater.com/vi/nuoc-va-suc-khoe/172-ung-nhiu-nc-khoang-co-ga-s-lam-yu-xng.html và http://tintuc.timnhanh.com.vn/doi_song/suc_khoe/20080406/35A754EC/
Trên đây là một số ý kiến chia sẻ của e..

leechangkun
16-08-12, 09:26
Uống Lemone là chuẩn nhất, sức khoẻ như trâu

xhuy1308
16-08-12, 09:55
làm lon "bò húc " đi bác....đánh dã man luôn.kaka

prosport
16-08-12, 10:45
Trong lúc đánh mà em uống mấy loại kiểu Revine hay Bò Húc, đặc biệt là mấy cái loại "tăng lực rẻ tiền" kiểu Sting, Samurai thì có cảm giác khát hơn, buồn nôn kinh khủng. Trong lúc đánh đúng là chỉ có uống nước lọc là lành nhất.
Sau khi đánh xong nghỉ ngơi thì em với mấy anh em ở sân thỉnh thoảng uống "Nước khoáng thiên nhiên Quang Hanh" Công nhận cái loại đấy uống ngon và giải khát khá tốt!

CLDBM90
17-08-12, 13:00
Uống nước lọc,hoặc nước khoáng thiên nhiên Vĩnh Hảo cho lành ^^

MARIA OZAWA
17-08-12, 15:01
Các bác uống thật nhiều lọai.Thực ra trong lúc đánh cầu hay chơi một môn thể thao mang tính chất hoạt động và ra nhiều mồ hôi,các bác ko nên uống nước nhiều chúng ta chỉ nên uống ít và từng ngụm nhỏ thôi để tránh cơ thể bị sốc (uống nhiều chỉ tổ no bụng thôi,đôi khi còn ợ ra cả nước ).Nước uống chúng ta uống trà đá hoặc khóang mặn thì càng tốt bù lại chỗ mồ hôi đã ra khi chơi thể thao,còn các nước uống thể thao như(bò hục,revine.v.v.v) lạm dụng nhiều đều ko tốt cho sức khỏe....Có đôi lời cùng bàn luận với các bác để chúng ta cùng giữ sức khỏe chơi thể thao cho tốt

quangvuhee
17-08-12, 23:28
Nước lọc lạnh là được rồi :| . Làm tí trà đá cũng được, nhưng mình nghĩ trà đá k tốt =,=

llooll
19-08-12, 00:44
Làm quả nước Kim Bôi đi cũng rẻ lắm các bác ơi

hoquockien
29-08-12, 09:25
Uống nước lọc với 1 ít đá thấy cũng khỏe bác à :D.

huymdqb
20-09-12, 23:37
Dạo này em chuyển qua uống chanh muối đóng chai mua trong siêu thị ác bác ạ.
Bù muối, năng lượng cũng rất tốt :35:

tycaulong
29-11-12, 09:46
Theo e thì khi chơi thể thao ko nên uống nc lạnh hay nước đá. Những loại nc đó chỉ có cảm giác mát ở bên ngoài thôi, chứ thực ra sẽ gây nóng trong (cái này theo y học đàng hoàng nhé), mà đã nóng lên thì wánh cầu dễ bị rúc lưới hoặc ra ngoài lắm ^_^

chuongvangchoem
29-11-12, 10:16
uống nước muối chanh ạ, vừa ngon vừa đỡ khát:biggrin:

minhcham28
24-12-12, 16:55
cú nước mối hòa lóng ti mà chơi bác à .ngại làm thì có thế mua revive như các bác ý nói :)

halo92
18-01-13, 14:17
bác thử tham khảo trà thảo mộc cô đặc của herbalife nhé ;)

ThjnhM
18-01-13, 16:31
bác thử tham khảo trà thảo mộc cô đặc của herbalife nhé ;)

Món này hình như quảng cáo thấy cả mấy chú Barcelona nữa hay sao ấy?

halo92
18-01-13, 16:40
Barcelona, LA Galaxy .... khá nhiều đội bóng lớn đó bác. ;)

hanoicuatoi
22-01-13, 16:39
bạn nen uong nuoc pha them chut muoi vao cho do mat nuoc

hoangdz
29-01-13, 16:06
e cũng vote cho Revive 1 phiếu...

sangdangit
10-03-13, 15:04
Mình thì thích uống chanh muối :D

sangdangit
10-03-13, 15:07

Uống nước này thì khỏi chê vào đâu được rùi, nhưng mà tốn bác quá :(

Linhchichchoe
06-04-13, 02:00
Cái nước này là nước gì thế em? Có tác dụng gì nhỉ?

yeuemthu
06-04-13, 06:21
Cái nước này là nước gì thế em? Có tác dụng gì nhỉ?
nước muối khoáng bác ạ. uống lúc đầu chưa quen cũng hơi khó, sau quen rồi lại nghiện :D

no1name
06-04-13, 07:57
Trong SG các bác có thể tìm các loại Power G series USA ( loại mà các vận động viên tennis hay uống khi thi đấu đó ), các loại khác như Boost Sport ( Malaysia ) .... nhưng giá khá cao 35k cho Power và Boost là 38k, uống qua thời gian rồi em thấy nếu pha 2 viên C và 500ml nước lọc thì cũng gần như đảm bảo bằng 1 chai đó mà giá thành cũng phải chăng so với kinh tế bây giờ.

dtg0909
06-04-13, 10:48
Nước đường - chanh - muối là tốt nhất, theo mình là vậy

ASTEC VIETNAM
06-04-13, 11:27
Mình hay uống chanh muối và Revive :D

Linhchichchoe
06-04-13, 13:33
nước tăng lực là tốt nhất. Trong đó có một số chất làm giải quyết vấn đề axít láttich trong cơ sẽ làm cho cơ sung sức hơn.

victor110
20-04-13, 21:10
Trong SG các bác có thể tìm các loại Power G series USA ( loại mà các vận động viên tennis hay uống khi thi đấu đó ), các loại khác như Boost Sport ( Malaysia ) .... nhưng giá khá cao 35k cho Power và Boost là 38k, uống qua thời gian rồi em thấy nếu pha 2 viên C và 500ml nước lọc thì cũng gần như đảm bảo bằng 1 chai đó mà giá thành cũng phải chăng so với kinh tế bây giờ.
Em học chuyên ngành về thể thao nên cho bác 1 lời khuyên là việc sử dụng 2 viên C 1 lần uống như vậy là cực kì có hại, lượng vitamin C 1 ngày 1 ng cần chỉ chưa bằng 1 phần 5 viên C thôi, ng ta chỉ dùng viên C để tăng cường sức đề kháng cấp tốc khi bị bệnh thôi, hoặc ai bị chỉ định thiếu vitaminC sử dụng theo liều lượng của bác sĩ... Sử dụng quá nhiều vitaminC (nhất là vitaminC dạng sủi) sẽ gây áp lực rất lớn lên thận, lâu dài sẽ gây ra các bệnh về thận, nhẹ nhất là sỏi thận vs ng sử dụng... Tốt nhất là cung cấp vitaminC tự nhiên có trong đồ ăn thức uống hàng ngày..... Còn về việc uống gì khi chơi cầu thì nên uống 3 loại nc, mỗi thứ 1 ít khi nghỉ giải lao. 1 là nc muối để tránh mất nc, 2 là nc lọc để bổ sung nc, 3 là thức uống có đường để bổ sung dinh dưỡng, tốt nhất là nc cam ngọt... Chúc các bác chơi có 1 sức khỏe tốt để chơi cl được lâu dài...

ddung777
20-04-13, 21:30
Em học chuyên ngành về thể thao nên cho bác 1 lời khuyên là việc sử dụng 2 viên C 1 lần uống như vậy là cực kì có hại, lượng vitamin C 1 ngày 1 ng cần chỉ chưa bằng 1 phần 5 viên C thôi, ng ta chỉ dùng viên C để tăng cường sức đề kháng cấp tốc khi bị bệnh thôi, hoặc ai bị chỉ định thiếu vitaminC sử dụng theo liều lượng của bác sĩ... Sử dụng quá nhiều vitaminC (nhất là vitaminC dạng sủi) sẽ gây áp lực rất lớn lên thận, lâu dài sẽ gây ra các bệnh về thận, nhẹ nhất là sỏi thận vs ng sử dụng... Tốt nhất là cung cấp vitaminC tự nhiên có trong đồ ăn thức uống hàng ngày..... Còn về việc uống gì khi chơi cầu thì nên uống 3 loại nc, mỗi thứ 1 ít khi nghỉ giải lao. 1 là nc muối để tránh mất nc, 2 là nc lọc để bổ sung nc, 3 là thức uống có đường để bổ sung dinh dưỡng, tốt nhất là nc cam ngọt... Chúc các bác chơi có 1 sức khỏe tốt để chơi cl được lâu dài...

Đồng ý với bác. uống 2 viên C 1 ngày nếu kéo dài thường xuyên chắc chắn sẽ bị sỏi thận.

lumcauchuyennghiep
20-04-13, 21:38
Nước đường - chanh - muối là tốt nhất, theo mình là vậy

Mình cũng thường xuyên dùng cái này ....:) Rất đã khát nếu để lạnh....:D

lumcauchuyennghiep
20-04-13, 21:40
nước tăng lực là tốt nhất. Trong đó có một số chất làm giải quyết vấn đề axít láttich trong cơ sẽ làm cho cơ sung sức hơn.

Là loại nào bạn nhỉ? Chứ Bò Húc bây giờ thì hàng nhái nhiều lắm, uống xong không thấy tăng mà muốn xỉu...:D

Linhchichchoe
21-04-13, 15:15
Là loại nào bạn nhỉ? Chứ Bò Húc bây giờ thì hàng nhái nhiều lắm, uống xong không thấy tăng mà muốn xỉu...:D

Nước nào mà chẳng có công dụng như nhau nhưng mình hay dùng stinh đỏ.

mrcoolhdvn
01-05-13, 12:41
Em hay thấy pha khoáng quang hanh với Sting uống vào cũng hùng hục như bò ấy:Dog (3):

makemoney94
01-05-13, 12:54
Các bác diễn đàn mình hay đấu giải có kinh nghiệm cho em hỏi là khi thi đấu, Uống nước gì tốt ??? :onceldoc:

http://img824.imageshack.us/img824/1163/nuocd.th.png (http://imageshack.us/photo/my-images/824/nuocd.png/)
http://img254.imageshack.us/img254/8548/uong2.th.png (http://imageshack.us/photo/my-images/254/uong2.png/)

NƯớc lọc ạ, ngoài ra chằng có gì tốt, mua ba cái redburn vs sting về chỉ tổ rước thêm bệnh, vs lại chơi thể thao cực kỳ ko nên dùng nước có đường

xuanphu2211
03-05-13, 15:18
Revice cộng với 1 chai nước lavie uống là chuẩn nhất, bình thường uống nước, lúc nào mệt uống revice là đánh không biết mệt :d

quyetdctv
07-06-13, 09:03
Uống khoáng mặn Quang Hanh được không các bác :D

Nguyen Hai
07-06-13, 09:17
Mình hay pha khoáng mặn Quang Hanh với bò húc. Để tủ lạnh. Lúc nào đi chơi cầu thì mang đi. Uống rất đã.

huongvd
19-06-13, 11:15
Nên học tập bác này! hehe

ducminh87hn
19-06-13, 16:46
Nước ...............

vimisport
19-06-13, 16:51
uống volka với bò húc, kakaka