PDA

View Full Version : [Tìm kiếm] Làm thế nào dể check code kiểm tra vợt yonex ?

ntuanhungls
02-08-11, 13:38
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con voltric 70/80 mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
Code nè các bác, voltric70 : 9595043 060902jp
Voltric 80: 9597552 060902jp
NanoSpeed 9900: 8750551 181093jp
ASaiber Zslash: 8741650 181093jp
thank!

badboy
02-08-11, 13:57
vào đây mà chek nhé bạn
http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/31873-Post-YOUR-Yonex-Serial-Numbers-Here-(No-eBay-Enquiries)-Read-Post-1-First!

klar
02-08-11, 17:24
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con voltric 70/80 mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
thank!

Mình nghĩ không có vấn đề gì về code. Nhưng có điều lạ là bác mua kiểu gì đc 2 cây cùng sản xuất ngày 18/10/2009 và 2 cây còn lại cùng ngày 6/9/2010, mua theo lô hả bác?

ntuanhungls
02-08-11, 21:03
Mình nghĩ không có vấn đề gì về code. Nhưng có điều lạ là bác mua kiểu gì đc 2 cây cùng sản xuất ngày 18/10/2009 và 2 cây còn lại cùng ngày 6/9/2010, mua theo lô hả bác?

Thực ra mình mua có 2triệu/cây, chủ hàng bảo vợt thì là của Japan nhưng do thằng Tàu khựa sơn, nhìn cũng giống vợt xịn, và cái quan trọng là đánh cũng thấy ổn bác ạ, mới thử cây "Arsaiber 10 Peter Gate" hôm nay, thấy cũng ổn, cảm giác cầu rất khá, nên không biết là thế nào, các bác cho ý kiến xem, được mai em lấy cây Voltric 80 nữa xài thử coi...

badboy
02-08-11, 21:32
awckj mã JP mà rẻ vậy troài:fix:

long1402
02-08-11, 21:47
bác cho em xin cái địa chỉ cửa hàng bác mua vợt cái :D

ntuanhungls
02-08-11, 21:54
awckj mã JP mà rẻ vậy troài:fix:

Đấy, CODE đấy bác chek hộ em xem thật giả thế nào ?
Em thì em nghĩ là hàng Fake loại 1, chất lượng được khoảng 70% vợt JAPAN , chứ không phải vợt xịn

SuperWave35
02-08-11, 22:31
Đấy, CODE đấy bác chek hộ em xem thật giả thế nào ?
Em thì em nghĩ là hàng Fake loại 1, chất lượng được khoảng 70% vợt JAPAN , chứ không phải vợt xịn

HI, giá = 1 nửa mà chất lượng đc 70% là ổn rùi, Quan trọng đánh vừa tay ^ ^

badboy
02-08-11, 22:46
mua đâu vậy bạn cho xem cái hình cây vơt này vs

Tu_Snake
03-08-11, 00:37
Check code cũng chỉ đc 50% thôi, loại này theo như chủ thớt miêu tả em có thể đoán phần nào đây là loại fake code, vì thực ra fake code ko khó, chỉ cần có vợt xịn rồi bắt chước là đc, quan trọng là hình thức cây vợt ở ngoài thế nào nữa và đánh cảm giác ra sao :-), kiểu na ná thế này trên Trịnh Hoài Đức nhiều fet, giá đồng hạng 1tr5( ko biết giờ tăng giá chưa,đó là giá năm ngoái năm kia), ko biết có cùng loại của bác chủ thớt ko nữa :-)

thang61
03-08-11, 15:37
Tú ơi, thỉnh thoảng cho anh chém gió tý.

Tu_Snake
03-08-11, 18:56
Tú ơi, thỉnh thoảng cho anh chém gió tý.

Úi anh Thái cũng có nick bên này ah, thế mà chả thấy viết j mấy :-) anh cứ chém nhiệt tình đi ạ hehe, ở đây mọi người chia sẻ thông tin rất thoải mái mà a

hammer96
08-08-11, 00:33
hic hic...thật ja bi h khó lường quá, đơn giản hơn chi cần so sánh mấy cái này: http://www.yonex.com/badminton/counterfeit_products/
đã thấy vợt mình mới mua là bị giả rồi...tiếc là mua rồi đánh mãi thấy kì lạ mới đi tìm hiểu thì đã quá muộn...:(

badboy
08-08-11, 07:37
mua mới biết giả thì vỡ mặt,,, chắc giá nó cũng mềm hơn chứ làm gì có chuyện giá thật cứng vợt giả được...
hôm nọ được chym ngưỡng 2 cây vợt NN9900 giả mà gớm luôn seria... khắc chìm tinh vi nói chung nhìn qua cái mà ko có cái cây vợt thật hay chưa từng dùng qua vợt Yonex ( thật ) thì ko thể biết được

hieutuyen25
08-08-11, 08:06
Hàng fake thì check code làm chi bác, để đánh cho vừa tay luôn khỏi phải suy nghĩ làm mình phân tâm.

sinichi_MU
26-08-11, 10:01
e mới cưới một e nanospeed 9000 mã 8733710. 250993jp, mong các tiền bối check code dùm e với thanhk các bác nhiều.

dotaninza
31-08-11, 09:37
Hi! Xin lỗi bạn nhé! Mình biết địa chỉ tin cậy này, giúp được bạn: www.vietsport.vn - Website thể thao hàng đầu Việt Nam. Mình là khách hàng và cũng là nhân viên của công ty.

mình ko thấy địa chỉ công ty đâu cả . forum bán hàng của cty là ở đâu vậy ?

thanhtuanpl123
04-09-11, 14:31
e mới cưới một e nanospeed 9000 mã 8733710. 250993jp, mong các tiền bối check code dùm e với thanhk các bác nhiều.

Theo như Topic của các tiền bối thì vợt của bác là giả rồi.

royaleforza
04-09-11, 20:42
nhìn code thế kia em e là hàng giả rồi. Mới mua mà năm sản xuất....

shnahk
07-09-11, 13:29

vợt này sản xuất 25/09/2009
bác mới mua mà ngày sản xuất hơi sâu :) cũng có thể là vợt tồn không bán được. chưa chắc đã là vợt đểu đâu. bác thử quệt vài đường xuống sân xi mang xem thế nào :bounce:
nếu bên trong màu trắng là fake còn đen xì là hàng xịn :D

Rukaphuong
02-02-12, 15:36
Bác nào nhìn code có thể đoán ra vợt thật giả thì check giùm mình với. Mình tính mua lại cây này:
racket model: Yonex AT900 Tech
shaft serial: 7149304
cone code : 200973SP

Từ web: http://www.vietnambadminton.com/forum/viewtopic.php?t=11680
Mình cần biết sớm để đi chuyển tiền trong ngày, nhận vợt trong tuần.
Thanks nhiều nha

Birdie
02-02-12, 15:41
Ngày tháng sản xuất thì ok 20.09.07, lúc đó at900t đã dc khai sinh, schaft sẻial đầu 7 nằm trong khoảng năm 2007 chắc là đúng rồi. Khả năng là hàng chuẩn nếu chỉ dựa vào 2 thông số trên!

tuxels
02-02-12, 15:47
Ngày tháng sản xuất thì ok 20.09.07, lúc đó at900t đã dc khai sinh, schaft sẻial đầu 7 nằm trong khoảng năm 2007 chắc là đúng rồi. Khả năng là hàng chuẩn nếu chỉ dựa vào 2 thông số trên!
Xem qua thì vẫn ổn nhưng mình không thích cái tháng 09 huyền thoại lắm :|

Rukaphuong
02-02-12, 15:52
Xem qua thì vẫn ổn nhưng mình không thích cái tháng 09 huyền thoại lắm :|

Ý bạn là sao nhỉ. Mấy cái check code này giờ mình mới tham khảo và tìm hiểu nên không rõ cho lắm

tuxels
02-02-12, 16:00
Ý bạn là sao nhỉ. Mấy cái check code này giờ mình mới tham khảo và tìm hiểu nên không rõ cho lắm
Mình ở trên Lạng Sơn các loại hàng giả khá nhiều và mình thấy mấy cây vợt giả trên mình toàn mang cái code tháng 09 nên không thích cái tháng 09 thui. trông vợt vẫn khá ngon, nhưng ảnh chụp cái code mờ quá Bác mua thì bác bỏ quấn cán ra xem cái cốt vợt thế nào.

Rukaphuong
02-02-12, 16:21
Mình ở trên Lạng Sơn các loại hàng giả khá nhiều và mình thấy mấy cây vợt giả trên mình toàn mang cái code tháng 09 nên không thích cái tháng 09 thui. trông vợt vẫn khá ngon, nhưng ảnh chụp cái code mờ quá Bác mua thì bác bỏ quấn cán ra xem cái cốt vợt thế nào.

Hic, nghe cũng ớn quá.À, bỏ quấn cán ra ròi trong đó có thấy gì phải không? (tại mình quên rồi)

tuxels
02-02-12, 16:35
Hic, nghe cũng ớn quá.À, bỏ quấn cán ra ròi trong đó có thấy gì phải không? (tại mình quên rồi)
xem chất gỗ của nó và trên đấy thường ghi cả mã cây vợt luôn. gỗ thì thường là gỗ công nghiệp tẩm hoá chất và sấy khô
Như Vt80 3U giả nhẹ đầu (như vợt cân bằng) hơn VT80 thật . dòng AT900 này lâu rồi nên mình cũng không biết thế nào

Tu_Snake
02-02-12, 16:38

Cây vợt đó tin đc bác ạ :-) code k vấn đề j cả, cái tháng 9 mà mấy bác kia ớn nó hay xuất hiện ở VT 80 fake tgian gần đây.Xem qua ảnh thì e cũng nhận định đây là vợt thật nhưng từ tận 2007 thì hơi lâu, ko biết tình trạng cốt và gen còn tốt ko nữa, dòng AT 900 P T rất hay lỗi gen ở điểm 7-8h và 4-5h và thông thường thì vợt sau 5-7 lần căng thì cốt nó cũng ko ổn như ban đầu đc. Lời khuyên của em là nếu đã máu thì mua vợt mới tinh :-). Còn khi bác bóc quấn cán cốt để check thì bên trong sẽ có tên vợt, tem mã vạch, các thông số vợt :-). Với cả bác bán đăng từ tháng 12, liệu vợt h có còn ko bác :D

Rukaphuong
02-02-12, 16:45
Hic, ông đó bán lại cho một ông. Ông này đánh không được. Lại đem bán. Mình là người mua cây đó đây.
Người đầu tiên mua cũng lâu rồi nên năm có thể đúng. Vậy chắc là vợt thật.
Hic, giờ lại sợ lỗi gen ...!!! :mad:
Để khi mình nhận được vợt, up lại hình, mấy bạn coi giùm 01 lần nữa nhé.
Thanks

Rukaphuong
03-02-12, 14:13
Mình đã nhận được vợt. Tối này chụp rồi up lên, mọi người xem hộ
Hic, đúng là có tình trạng hơi lún chỗ 7-8h.
Tu_Snake: có cách nào khắc phục cái này không vậy :66:

Tu_Snake
03-02-12, 15:46
Mình đã nhận được vợt. Tối này chụp rồi up lên, mọi người xem hộ
Hic, đúng là có tình trạng hơi lún chỗ 7-8h.
Tu_Snake: có cách nào khắc phục cái này không vậy :66:

Có cách bác ah :-) thế này nhé, bác cắt cho em mấy miếng nhựa mềm hoặc miếng da mềm mềm, dài rộng sao cho đủ lọt giữa 2 gen là đc và cũng đừng to quá làm vợt nặng thêm, dày khoảng 1mm :-). Sau đó dán chúng bằng băng dính 2 mặt hoặc bằng keo tùy bác vào chỗ giữa 2 gen bị lún. Vậy là ổn rồi, khi căng cước lần sau thì cước sẽ đè vào những miếng nhựa, da này mà ko lún sâu vào khung vợt. Bác nhớ làm cả phía đối diện như thế để vợt cân bằng nhé

Rukaphuong
03-02-12, 16:47
Có cách bác ah :-) thế này nhé, bác cắt cho em mấy miếng nhựa mềm hoặc miếng da mềm mềm, dài rộng sao cho đủ lọt giữa 2 gen là đc và cũng đừng to quá làm vợt nặng thêm, dày khoảng 1mm :-). Sau đó dán chúng bằng băng dính 2 mặt hoặc bằng keo tùy bác vào chỗ giữa 2 gen bị lún. Vậy là ổn rồi, khi căng cước lần sau thì cước sẽ đè vào những miếng nhựa, da này mà ko lún sâu vào khung vợt. Bác nhớ làm cả phía đối diện như thế để vợt cân bằng nhé

Phía đối diện là phía trong mặt vợt hay là phía 10-11h và 1-2h vậy Tu_Snake.
Thanks nha
Cầm vợt xem nãy giờ thấy khá đẹp, chắc là hàng xịn

Tu_Snake
03-02-12, 17:21
Phía đối diện là phía trong mặt vợt hay là phía 10-11h và 1-2h vậy Tu_Snake.
Thanks nha
Cầm vợt xem nãy giờ thấy khá đẹp, chắc là hàng xịn

Ở mặt ngoài bác ơi, chỗ mà cước đè qua cơ mà. Có lẽ phải dùng từ " đối xứng" thì đúng hơn, bên 7-8h bác dán thế nào thì bên kia dán cũng chính vị trí đó, tức là khoảng chỗ 4-5h đó. Vợt bác thì em cũng xem qua hình, tem, code rồi thì thấy ko vấn đề j đâu bác, còn nếu cẩn thận thì bác dùng miếng check tem elip của Yonex ấy :-).

Rukaphuong
03-02-12, 22:28
Ở mặt ngoài bác ơi, chỗ mà cước đè qua cơ mà. Có lẽ phải dùng từ " đối xứng" thì đúng hơn, bên 7-8h bác dán thế nào thì bên kia dán cũng chính vị trí đó, tức là khoảng chỗ 4-5h đó. Vợt bác thì em cũng xem qua hình, tem, code rồi thì thấy ko vấn đề j đâu bác, còn nếu cẩn thận thì bác dùng miếng check tem elip của Yonex ấy :-).

À, vì vợt mình lỗi gen 2 bên luôn (7-8 lẫn 4-5h) T_T!! nên mới tưởng cho cân bằng thì phải để thêm 10-11h và 1-2h nữa.
Bác Tu_Snack chắc làm một lần rồi nhỉ, bác up hình cây đó lên cho mình bắt chước với.
Sẵn, hôm nay đánh cầu có thằng em nó mua lại VT80 từ vũng tàu, bác check giùm code giùm nhé:
racket model: Yonex VT80
shaft serial: 9862730 (hay 986273 gì á)
cone code : 251202SP
Vì mình hỏi nó có tháo quấn cán vợt zin ra luôn không. Nó bảo có, nhưng hỏi tiếp thì trên cán không có ghi mã vạch, ghi tên vợt gì hết !!:mad:

Với có ai biết zụ Yonex AT700 Limited (thân vợt có con rồng) sản xuất ra chỉ 5000 ngàn cây hok.
Vì trong sân có ông khoe cây vợt này. Mà mình nhìn số serial thì có dạng này: XXXXX/5000 XXXXXXJP
Thấy ngộ quá nên hỏi thử :tongue:
PS: Bác klar vào đọc bài cũng cho mìh xin ý kiến với

Tu_Snake
04-02-12, 01:29
À, vì vợt mình lỗi gen 2 bên luôn (7-8 lẫn 4-5h) T_T!! nên mới tưởng cho cân bằng thì phải để thêm 10-11h và 1-2h nữa.
Bác Tu_Snack chắc làm một lần rồi nhỉ, bác up hình cây đó lên cho mình bắt chước với.
Sẵn, hôm nay đánh cầu có thằng em nó mua lại VT80 từ vũng tàu, bác check giùm code giùm nhé:
racket model: Yonex VT80
shaft serial: 9862730 (hay 986273 gì á)
cone code : 251202SP
Vì mình hỏi nó có tháo quấn cán vợt zin ra luôn không. Nó bảo có, nhưng hỏi tiếp thì trên cán không có ghi mã vạch, ghi tên vợt gì hết !!:mad:

Với có ai biết zụ Yonex AT700 Limited (thân vợt có con rồng) sản xuất ra chỉ 5000 ngàn cây hok.
Vì trong sân có ông khoe cây vợt này. Mà mình nhìn số serial thì có dạng này: XXXXX/5000 XXXXXXJP
Thấy ngộ quá nên hỏi thử :tongue:
PS: Bác klar vào đọc bài cũng cho mìh xin ý kiến với

Nếu em nhớ ko nhầm thì AT 700 limited là làm nhân dịp Olympic 2008 thì phải, đúng là chỉ có 5000 cây bác ah, trên thân vợt sẽ ghi rõ lun là cây thứ bao nhiêu / 5000.
Còn cây VT 80 thú thực là nhìn qua code em cũng chắc chắn đc j cả bác ah nhưng trong cốt ko có tem mã vạch thì 1 là vợt giả, 2 là chủ nhân của nó đã bóc đi :-)
Cái lót gen em tả thế hình như bác hiểu rồi mà, cứ thế mần tới đi bác, miễn là làm sao đủ dày để cước nó ko tì vào vành khung là đc rồi :-)

Rukaphuong
04-02-12, 07:58
Cây AT700 LTD đó ông đó nói tới mấy trăm đô lận (trên 300) nên mình mới thắc mắc đi hỏi
Hình cây AT900T nè:

http://up68.net/?di=SF32

Tu_Snake
04-02-12, 09:31
Vết hờ khuyết nhìn rất rõ ở ảnh của bác, bông lúa vàng trắng đặc trưng mã SP, code chuẩn >>>> vợt quá chuẩn lun :D

tuxels
04-02-12, 09:37
Viết khuyết và điểm mờ ở 2 điểm rất chuẩn hàng thật bác nhé

Rukaphuong
04-02-12, 10:06
Bác Tu_Snake nhìn tấm hình thứ 2 cho nhận xét giùm mình cái gen với. Nó đang... lún đấy. Tình trạng này còn được mấy lần căng lưới nữa
?? Vết hờ khuyết là vết nào vậy bác

alloutoflove
04-02-12, 10:08
@Ruka: Em có cách này, cách này em nhìn nhìu vợt lắm rùi nên em cảm giác là vậy. Đúng hay sai thì bác kiểm tra xem nha
Ngay chỗ ghi thông số U và G và số kg, có một cái hình với cánh bông. Nếu là vợt giả thì hai cánh bông đều là màu đen, vợt thật thì sẽ có hai màu khác nhau.

Tu_Snake
04-02-12, 10:38
@Ruka: Em có cách này, cách này em nhìn nhìu vợt lắm rùi nên em cảm giác là vậy. Đúng hay sai thì bác kiểm tra xem nha
Ngay chỗ ghi thông số U và G và số kg, có một cái hình với cánh bông. Nếu là vợt giả thì hai cánh bông đều là màu đen, vợt thật thì sẽ có hai màu khác nhau.

Cái này em mới nói ở trên mà bác :-) riêng mã SP thì xem đc bằng cách này, 2 bông lúa cùng trắng đen là fake, 1 vàng 1 trắng là chuẩn.
@Rukaphuong: Trông vợt bác cũng còn khá mới chắc là chủ cũ khá giữ gìn, gen đơn ( 1 dây đi qua và lỗ nhỏ hơn thì bác có thể thay thế rất dễ dàng ở các tiệm căng cước, còn những gen đôi, lỗ to, 2 dây chui qua thì tạm khắc phục bằng cách như em bảo ở trên bác ah, vợt bác vẫn căng đc nhưng căng tầm 11kg trở lên thì ko bao lâu cước nó sẽ ăn " vào thịt vợt " :-) CÒn vết hờ khuyết là ở logo dưới cán vợt ấy bác, chỗ đuôi chữ Y cách điệu nó sẽ có chỗ lõm vào, và đầu chữ Y có 2 chỗ nhỏ hơi lồi ra, nhìn kỹ là thấy. Ngoài ra bây h Yonex mới cho ra cái soi tem cũng khá hiệu quả, tem thật thì để vào chỗ soi, nó sẽ sáng tối theo cái ô giấy bóng kính, còn nếu vợt đểu thì để bên ô nào nó cũng vẫn sáng.

alloutoflove
04-02-12, 10:55
@Tu Snake: Cái miếng soi vợt Yonex mà anh Tú nói em có nè. Nó soi được tất cả các loại vợt Yonex luôn. Hay phết
Thì cái bông lúa mà em nói chỉ dùng với vợt mã SP thôi.
Hôm nào anh Tú mà nam tiến thì hẹn anh giao lưu phát nha anh Tú

Rukaphuong
04-02-12, 10:56
@Tu Snake: Cái miếng soi vợt Yonex mà anh Tú nói em có nè. Nó soi được tất cả các loại vợt Yonex luôn. Hay phết
Cái miếng soi đó có bán không nhỉ? hay là hàng tặng

alloutoflove
04-02-12, 10:59
@Ruka: Em không biết nữa anh ơi
Nhưng em có miếng này là được tặng anh ah. Yonex mỗi năm đều tổ chức giải tại Vietnam, cái giải Sunrise í. Có cái miếng này nè anh, nhưng hông biết làm sao để xin.
Nếu anh lên thành phố thì gặp em, em tặng anh cái miếng soi. Tại em còn dư một cái

Tu_Snake
04-02-12, 11:00

Chắc em kém tuổi bác đấy, gọi em là em thôi :D miếng đó rất hay, em đã test ở rất nhiều loại đồ của Yonex như vợt, cước.... thì đều cho kết quả khả quan. Tem giả tuy nhìn mắt thường thì giống hệt tem thật từ cấu trúc đến độ óng ánh nhưng dưới " con mắt khoa học" thì nó lộ ra hết :D đây cũng là 1 cái vì sao em rất tự tin khi xem vợt Yonex ngoài những thứ mình đã biết :D
@Rukaphuong: cái đó là hàng tặng bác ah, thường các cửa hàng hay có, bác mà ở HN thì em cũng tặng bác 1 cái ngay :D

Rukaphuong
04-02-12, 11:01
Nhưng em có miếng này là được tặng anh ah. Yonex mỗi năm đều tổ chức giải tại Vietnam, cái giải Sunrise í. Có cái miếng này nè anh, nhưng hông biết làm sao để xin.
Nếu anh lên thành phố thì gặp em, em tặng anh cái miếng soi. Tại em còn dư một cái

Nếu được thì bạn gửi bưu điện cho mình đi. Mình gửi lại tiền :90:

alloutoflove
04-02-12, 11:09
@Ruka: Cái miếng đóa nó bé xíu, nhẹ tênh ah anh. Có dịp anh lên thành phố đi, em tặng anh
@Tu Snake: em sinh năm 88, chắc nhỏ anh hơn Tú
Cái miệng này soi hay ghê. Có nó đúng là tự tin hơn rất nhìu. Mà hình như mã SP, ngoài cách nhìn tem ra thì còn cách nhìn bông lúa nữa phải không anh. Hai cái này là dễ thấy nhất. NGoài ra còn chiêu nào khác không anh

Tu_Snake
04-02-12, 11:18
@Ruka: Cái miếng đóa nó bé xíu, nhẹ tênh ah anh. Có dịp anh lên thành phố đi, em tặng anh
@Tu Snake: em sinh năm 88, chắc nhỏ anh hơn Tú
Cái miệng này soi hay ghê. Có nó đúng là tự tin hơn rất nhìu. Mà hình như mã SP, ngoài cách nhìn tem ra thì còn cách nhìn bông lúa nữa phải không anh. Hai cái này là dễ thấy nhất. NGoài ra còn chiêu nào khác không anh
Em 89 bác ei :)) snake mà :)) chứ 77 thì lớn quá :)) mã SP là dễ phân biệt nhất bác ah, có vết hờ khuyết nè, bông lúa nè, đời cao hay có chữ SP in ở cán rất sắc nét, soi tem nè. Nhưng những lúc ko có cái soi tem bên cạnh thì em vẫn có thể phân biệt đc tương đối dựa vào kinh nghiệm cá nhân thôi :-) tổng hợp các thứ lại thì việc phân biệt vợt Yonex cũng ko đến mức nan giải. Em bây h có sẵn cái soi tem trong ví, tiện đâu check luôn :))

Rukaphuong
04-02-12, 14:23
Em 89 bác ei :)) snake mà :)) chứ 77 thì lớn quá :)) mã SP là dễ phân biệt nhất bác ah, có vết hờ khuyết nè, bông lúa nè, đời cao hay có chữ SP in ở cán rất sắc nét, soi tem nè. Nhưng những lúc ko có cái soi tem bên cạnh thì em vẫn có thể phân biệt đc tương đối dựa vào kinh nghiệm cá nhân thôi :-) tổng hợp các thứ lại thì việc phân biệt vợt Yonex cũng ko đến mức nan giải. Em bây h có sẵn cái soi tem trong ví, tiện đâu check luôn :))

Vậy bác Tu_Snake gửi cho mình được kô. Muốn có 1 cái đi soi quớ :90:

Tu_Snake
04-02-12, 14:25
Vậy bác Tu_Snake gửi cho mình được kô. Muốn có 1 cái đi soi quớ :90:

Mỗi cái bé xíu mà tự nhiên tốn mấy chục k vận chuyển thì phí quá bác ah :D Bác ở trong Nam chắc hay đi TPHCM thì bác vào Đại Hưng xin người ta 1 cái là người ta cho ý mà, cái đó ko để bán bác ah, họ toàn cho khách hàng yêu thích Yonex để phân biệt :D

Rukaphuong
04-02-12, 15:09
Mỗi cái bé xíu mà tự nhiên tốn mấy chục k vận chuyển thì phí quá bác ah :D Bác ở trong Nam chắc hay đi TPHCM thì bác vào Đại Hưng xin người ta 1 cái là người ta cho ý mà, cái đó ko để bán bác ah, họ toàn cho khách hàng yêu thích Yonex để phân biệt :D

Hic, chắc cũng phải mua vợt thì mới được cho chứ nhỉ!! :tongue:

tunghoang
04-02-12, 18:29
hôm nào qua check thử phát nhé Tú ;))

dha0603
05-02-12, 13:06

Bác Tú sinh năm 89 à, vậy là bằng tuổi mình. Ở cửa hàng bác còn dư cái thẻ check tem Yonex thì bác cho mình 1 cái nha, mình mới đặt hàng mua cái áo khoác Victor ấy, hôm nào bác chuyển hàng vào thì gửi kèm cho mình luôn được ko? ^ ^ Thanks!

hangel
05-02-12, 15:13
Mọi người ơi,cái vợt của em (VT70) có hàng code là 7669248 159418SP=>Hàng fake hay sao ý nhỉ,cái mã thứ hai nó khó hiểu lắm

Birdie
05-02-12, 15:21
Mọi người ơi,cái vợt của em (VT70) có hàng code là 7669248 159418SP=>Hàng fake hay sao ý nhỉ,cái mã thứ hai nó khó hiểu lắm

Ngày 15 tháng 94 năm 01 :(

hangel
05-02-12, 15:23
đúng roài đó.Thôi đành chịu vậy.Đồ này mình được tặng,cầm cũng thấy thích.Nhẹ cực luôn.

Tu_Snake
05-02-12, 15:39
Bác Tú sinh năm 89 à, vậy là bằng tuổi mình. Ở cửa hàng bác còn dư cái thẻ check tem Yonex thì bác cho mình 1 cái nha, mình mới đặt hàng mua cái áo khoác Victor ấy, hôm nào bác chuyển hàng vào thì gửi kèm cho mình luôn được ko? ^ ^ Thanks!

Em có 2 cái nhưng mới cho cậu em cùng sân 1 cái rồi bác :-) bác ở TPHCM thì cứ ra Đại Hưng họ free mà :-)

dhson91
05-02-12, 17:25
khe khe thế thì tặng em 1 cái đi :)

dha0603
05-02-12, 22:05
Em có 2 cái nhưng mới cho cậu em cùng sân 1 cái rồi bác :-) bác ở TPHCM thì cứ ra Đại Hưng họ free mà :-)

Nếu ra Đại Hưng mua vợt rồi hỏi thì chắc là họ cũng cho nhưng chả mua gì tự nhiên ra xin 1 cái thấy hơi kì kì

Tu_Snake
05-02-12, 22:23
Nếu ra Đại Hưng mua vợt rồi hỏi thì chắc là họ cũng cho nhưng chả mua gì tự nhiên ra xin 1 cái thấy hơi kì kì

Thì em ra Tuấn Hạnh nào em có mua j đâu :-)) ko thì bác đem căng vợt ở đó rồi xin cho đỡ ngại vậy :-) cái này ở đại lý nó có cả rổ, cho đi chả hết ấy chứ ;))

tunghoang
05-02-12, 22:25
thế xin cho tớ mấy cái nào, hsau qua check thử :))

Thì em ra Tuấn Hạnh nào em có mua j đâu :-)) ko thì bác đem căng vợt ở đó rồi xin cho đỡ ngại vậy :-) cái này ở đại lý nó có cả rổ, cho đi chả hết ấy chứ ;))

Tu_Snake
05-02-12, 22:35
thế xin cho tớ mấy cái nào, hsau qua check thử :))

Uhm hnào rảnh qua check :))

Rukaphuong
07-02-12, 13:54
Uhm hnào rảnh qua check :))

Tu_Snake cho hỏi cái nữa về zụ dán thêm miếng chắn ở gen ấy
Cụ thể là bạn lấy miếng da nào, miếng nhựa nào thế. Mình cắt dây vợt rồi, mà dòm hoài trong nhà chưa kiếm ra cái nào để cắt ra dán zô. Thấy cái miếng nhựa (ép dẻo cho giấy tờ, CMND, bằng lái ấy...) thấy cũng dầy, không biết dùng được không

tunghoang
07-02-12, 17:54
cái thẻ check hay phết các bác ợ, hnay e ra TH xin được cái, check cả 3 cây của mình đều là tem xịn (ko biết vợt có xịn ko), hy vọng là ko có cái nào vợt đểu dán tem xịn =))
à tem Yonex từ đời shaft code đầu 2 khi soi vào ô tối thì sẽ hiện lên dòng chữ Yonex chứ ko hoàn toàn tối hẳn (e đoán thế vì cây đầu 2 của e soi ra thế, còn 2 cây đầu 9 thì ko có) :D

Tu_Snake
07-02-12, 17:59
Tu_Snake cho hỏi cái nữa về zụ dán thêm miếng chắn ở gen ấy
Cụ thể là bạn lấy miếng da nào, miếng nhựa nào thế. Mình cắt dây vợt rồi, mà dòm hoài trong nhà chưa kiếm ra cái nào để cắt ra dán zô. Thấy cái miếng nhựa (ép dẻo cho giấy tờ, CMND, bằng lái ấy...) thấy cũng dầy, không biết dùng được không

Bác có thể dùng những thứ ví dụ như là miếng da ( giả hay thật đều đc), miếng nhựa của mấy cái ống che dây điện đi trên tường ấy, miếng cao su đặc cắt ra, cái miếng này ở mấy hàng chữa giầy có nhiều vì họ hay phải sửa đế cho khách///

Bluebloa
07-02-12, 18:02
he he kết quả này quá

em xin bổ xung cách check vợt yonex đối với riêng dòng VT là tiếng xé gió đặc trưng khi các bác vung vợt smash, tiếng rất đặc trưng mà các dòng khác không có, mặc dù hàng fake cấu tạo y khuôn đúc nhưng không hề có tiếng xé gió này, cái này em mới phát hiện ngày hôm qua :)

@Tú: hôm nay ngon chưa :D

Bluebloa
07-02-12, 18:14
Thực ra mình mua có 2triệu/cây, chủ hàng bảo vợt thì là của Japan nhưng do thằng Tàu khựa sơn, nhìn cũng giống vợt xịn, và cái quan trọng là đánh cũng thấy ổn bác ạ, mới thử cây "Arsaiber 10 Peter Gate" hôm nay, thấy cũng ổn, cảm giác cầu rất khá, nên không biết là thế nào, các bác cho ý kiến xem, được mai em lấy cây Voltric 80 nữa xài thử coi...

cái này hay đây bác, bác làm ơn cho em xin địa chỉ cửa hàng nhé, có trò vui rồi, đang buồn :))

Tu_Snake
07-02-12, 20:52
he he kết quả này quá

em xin bổ xung cách check vợt yonex đối với riêng dòng VT là tiếng xé gió đặc trưng khi các bác vung vợt smash, tiếng rất đặc trưng mà các dòng khác không có, mặc dù hàng fake cấu tạo y khuôn đúc nhưng không hề có tiếng xé gió này, cái này em mới phát hiện ngày hôm qua :)

@Tú: hôm nay ngon chưa :D

Hnay e thuốc thang, dưỡng thương tạm ổn rồi anh :-) mai chắc lại bt như cân đường hộp sữa rồi :-)

tunghoang
07-02-12, 20:57
tai nạn nghề nghiệp à, chiều nay qua định nhờ check tem mấy cây vợt mà thấy cửa hàng đóng cửa, phi ra TH xin luôn cái thẻ :D
e thấy NS9k9 lúc smash cũng có tiếng xé gió bác Blue ơi, smash ko nổ to nhưng nghe rất có lực

Hnay e thuốc thang, dưỡng thương tạm ổn rồi anh :-) mai chắc lại bt như cân đường hộp sữa rồi :-)

Tu_Snake
07-02-12, 20:59
tai nạn nghề nghiệp à, chiều nay qua định nhờ check tem mấy cây vợt mà thấy cửa hàng đóng cửa, phi ra TH xin luôn cái thẻ :D
e thấy NS9k9 lúc smash cũng có tiếng xé gió bác Blue ơi, smash ko nổ to nhưng nghe rất có lực
Bị ngộ độc thức ăn nôn tùm lum, vô viện họ bảo bị cả viêm dạ dày nhẹ nữa, phải chữa trc khi quá nặng :-| Chơi cầu lông toàn tầm 7h tối nên các bữa ăn cũng hơi lệch giờ haizz. Anh em chơi cầu lông nói chung nên ăn uống đúng giờ đúng bữa nhé, cẩn thận đau dạ dày :-(

Bluebloa
07-02-12, 21:54

em ko nói các dòng khác ko có tiếng xé gió mà là dòng VT nó có tiếng xé gió đặc trưng hơn, cái này khó tả, bác cứ lấy 1 cây VT thử sẽ thấy khác biệt :)

alloutoflove
07-02-12, 21:56
@Tu: cẩn thận nha Tú
Ăn uống thì ăn đều một chút, sáng ăn sáng, trưa ăn trưa, trước khi đánh ăn, và sau khi đánh cũng ăn. Ăn thế nào thì nếu cần thì mình nói tiếp

tunghoang
07-02-12, 22:00
để hsau ra sân e mượn thử cây VT80 xem nghe có khác gì ko, tại nó nổ to quá nên e cũng ko để ý xem nó chém vào gió nghe như thế nào

em ko nói các dòng khác ko có tiếng xé gió mà là dòng VT nó có tiếng xé gió đặc trưng hơn, cái này khó tả, bác cứ lấy 1 cây VT thử sẽ thấy khác biệt :)

Bluebloa
07-02-12, 22:04
bác smash ko cầu thì mới nghe và phân biệt được chứ :))

lý do là ở đây

http://ni9.upanh.com/b1.s13.d5/25f9315950610a3332343a3e637e9dbc_40682949.vt.png

tunghoang
07-02-12, 22:05
thế thì để em thử xem :))

bác smash ko cầu thì mới nghe và phân biệt được chứ :))

klar
08-02-12, 13:34
thank!

Code này có điểm nghi ngờ!
Thông thường vợt sản xuất cùng ngày và cùng 1 lô phân phối thì số serial rất sát nhau.

dha0603
08-02-12, 14:42
Code này có điểm nghi ngờ!
Thông thường vợt sản xuất cùng ngày và cùng 1 lô phân phối thì số serial rất sát nhau.

Em nhìn cái code huyền thoại kia nghi ngờ lâu rồi mà ko thấy ai nói đến gì cả

nowaydn
09-02-12, 19:51
xin hỏi các bác , em thấy bác nemoshudo bán vợt mã JP . Vậy tại sao các bác k mua của bác nemo cho an tâm ? Thứ hai : bác nemo bán hàng thế nào em chưa mua nên k bít . bác nào đã mua rồi xác nhận cho em về chất lượng hàng hóa đi . Thanks các bác .

Tu_Snake
09-02-12, 20:11
xin hỏi các bác , em thấy bác nemoshudo bán vợt mã JP . Vậy tại sao các bác k mua của bác nemo cho an tâm ? Thứ hai : bác nemo bán hàng thế nào em chưa mua nên k bít . bác nào đã mua rồi xác nhận cho em về chất lượng hàng hóa đi . Thanks các bác .

Mọi người vẫn mua của bác nemo chứ có phải ko mua đâu bạn??? nhưng bạn nên nhớ đây đang là thời kỳ kinh tế khó khăn và vợt mã JP giá ko hề rẻ nên ko fai ai cũng dư dả để mua chính vì thế mà việc tồn đọng vài cây là việc quá đỗi bt. Mình chưa mua của bác nemo nhưng có xem vợt bác ý bán ( NS9900 của tunghoang) thì thấy hàng chuẩn.

nowaydn
09-02-12, 21:45
Mọi người vẫn mua của bác nemo chứ có phải ko mua đâu bạn??? nhưng bạn nên nhớ đây đang là thời kỳ kinh tế khó khăn và vợt mã JP giá ko hề rẻ nên ko fai ai cũng dư dả để mua chính vì thế mà việc tồn đọng vài cây là việc quá đỗi bt. Mình chưa mua của bác nemo nhưng có xem vợt bác ý bán ( NS9900 của tunghoang) thì thấy hàng chuẩn.
Thanks bacs , mình cũng đang có ý định chuyển qua chơi hàng yonex . Đang gom lúa , chắc khi nào đủ sẽ liên lạc với bác nemo để tậu 1 cây .

tunghoang
09-02-12, 22:37
welcome to Yonex ^^

Thanks bacs , mình cũng đang có ý định chuyển qua chơi hàng yonex . Đang gom lúa , chắc khi nào đủ sẽ liên lạc với bác nemo để tậu 1 cây .

Rukaphuong
13-02-12, 13:46
Mới mua cây VT80LMT mã SP. Bác Tu_Snack, bác klar hay bác nào có kinh nghiệm nghía qua cho ít nhận xét với. Thanks nha. :party3:
Code:
shaft serial: 2751251 (cái code này sao mình thấy nó khắc mỏng quá, nhìn kô rõ)
cone code: 290712SP
Sao mà chỗ ghi 3u, g5 nó khắc nhỉ. Cây AT của mình thì lại là miếng dán

@Tu_Snack: Mình dán miếng da cho cây AT900T như vầy này, nhưng mà hình như nó cũng chịu hok nổi sao ấy:

alloutoflove
13-02-12, 16:58
@Ruka: Em nhìn cái bông lúa thì là vợt thật đóa bác
Chờ các bác khác confirm thôi

Tu_Snake
13-02-12, 18:26
@Rukaphuong: VT 80 LTD hàng chuẩn bác nhé, các dòng mới mới sau này là đều khắc thông số vợt chứ ko dán như dòng Nanospeed 8000 đổ xuống và dòng AT bác ah.
Cây AT900T bác lót da thế là đc rồi đấy chứ, quan trọng là ko để cước nó " ăn lấn" vào thịt của vợt còn lại thì lót tn cũng đc bác ạ, cắt miếng càng nhỏ càng tốt :D

klar
13-02-12, 19:49
Mình nghĩ cây VT80 không có vấn đề gì. Còn đối với cây AT900T thì khổ ngang của miếng da lót hơi rộng. Nếu bác cắt đi chút nữa trông sẽ vừa mắt hơn.

Sniper_hd
13-02-12, 20:54
em đánh cây at900t này hơn 1 năm. phải nói bác lót xấu thiệt :D. Cắt miếng sim điện thoại ý, dùng dũa vát cạnh đi lót vào, cùng màu trắng với nhau ngon lành cành đào lắm. oánh thoải mái. hiện em đang đánh cây at900p cũng lót ngay từ đầu, chẳng có làm sao hết :)

Rukaphuong
13-02-12, 21:02
Chân thành cảm ơn các bác Tu_Snack, klar, Sniper_hd, alloutoflove nha.
@Sniper_hd: Bác chụp hình cây vợt của bác cho mình học hỏi, rút kinh nghiệm với. (độ dài, rộng; bác dũa cái sim ra sao...) Thanks
Cái miếng da của mình lấy từ quần jean, mình thấy cũng chưa được lắm, vẫn còn ăn chút chút. Tính lần sau sẽ kiếm cái loại khác mà chưa biết là gì!
:party3:

HienVien
14-02-12, 13:44
Em gà xin hỏi các bác chút lót thế này là để cho vợt không bị cước đè lực trực tiếp vào vợt hay là còn có tác dụng khác...

Rukaphuong
14-02-12, 14:32
Em gà xin hỏi các bác chút lót thế này là để cho vợt không bị cước đè lực trực tiếp vào vợt hay là còn có tác dụng khác...

Để cước kô ăn vào vợt thôi bạn ơi, và chỉ xảy ra cho dòng AT900

Rukaphuong
19-02-12, 12:19
Mình có cây này muốn xem thật giả. Nhìn chung là cũng suy luận từ hướgn dẫn của các bác. Nhưng có cái code là kô rõ nên hỏi mọi người lần nữa nhé
Code:
shaft serial: 9862730
cone code: 251202SP
Chỉ có cái tem Yonex là mình qua VL nhờ check giùm nữa là biết thật hay không

Tu_Snake
19-02-12, 12:44
@Rukaphuong: Vợt của bác em chưa thấy dấu hiệu giả, tem sunrise bác bóc rồi ah? :D nhưng sau cây vợt của bác em thấy hình như VT 80 nói chung ko có vết hờ khuyết nhỉ? Tại nhiều cây VT 80 ở Tuấn Hạnh hay của bạn bè em mã SP đều ko có vết hờ khuyết :D

Rukaphuong
19-02-12, 13:06
@Rukaphuong: Vợt của bác em chưa thấy dấu hiệu giả, tem sunrise bác bóc rồi ah? :D nhưng sau cây vợt của bác em thấy hình như VT 80 nói chung ko có vết hờ khuyết nhỉ? Tại nhiều cây VT 80 ở Tuấn Hạnh hay của bạn bè em mã SP đều ko có vết hờ khuyết :D

Tem Sunrise thì cái cậu kia bóc mất rồi. Giờ chỉ còn trông chờ tem Yonex thoai.
Vết hờ khuyết là sao nhỉ?? ý nói là dòng VT80 kô phải đã hết vết hờ khuyết ròi sao? Mìh thấy cái logo giống cây VT80LMT của mình mà

Tu_Snake
19-02-12, 13:10
Vết hờ khuyết là sao nhỉ?? ý nói là dòng VT80 kô phải đã hết vết hờ khuyết ròi sao? Mìh thấy cái logo giống cây VT80LMT của mình mà

Em đoán thế thôi chứ ko dám chắc, tại em nhìn ít nhất là 3 4 cây VT 80 ko có vết hờ khuyết rùi :-) còn vợt của bác vẫn là vợt ngon mà

songoku77
19-02-12, 13:10
Logo VT80LTD mã SP và JP đều có vết khuyết bác ạ.

Rukaphuong
19-02-12, 13:15
Logo VT80LTD mã SP và JP đều có vết khuyết bác ạ.

Khụ :43:. Vậy là sao nhỉ?? Cây VT80LMT mình đã xác định là hàng thật, phiếu bảo hành của tiệm bán (tiệm có ủy quyền của Yonex), tem Yonex đã check là tem thật. có luôn tem Sunrise (thiếu chưa lột cán zin ra xem có mã vạch hok thôi). Bạn mình có cây VT70 cũng kô thấy vết khuyết hờ. Tất cả là mã SP
Còn cây này thì thằng nhóc kia xài hơi bị ẩu, trầy và va chạm tùm lum hết.

Rukaphuong
19-02-12, 21:25
Không bác nào bình luận thêm à. :confused: Chắc tuần sau lại sang Vĩnh Long check tem vậy
PS: cái này ai có 2 cây VT80 th và LMT check giùm: cái chữ SP Logo YONEX (theo thứ tự như tấm hình chụp đầu tiên cây VT80 thường) nó nổi lên phải không vậy?? (tức là lấy tay sờ thì mấy cái chữ: Logo YONEX có gợn); còn cây VT80LMT thì chìm (có nổi nhưng rất mỏng, gần như kô cảm thấy nếu sờ nhanh)
Vì mình lấy 2 cây ra so sánh thì thấy có chỗ đó là khác biệt rõ (ngoài trừ cái code và màu sơn)

tunghoang
19-02-12, 21:38
cây VT80 của e chữ SP chìm, logo Yonex có gợn, logo yonex ở đáy 1 cái có vết khuyết 1 cái ko có vết khuyết, sao mà loạn hết cả nhỉ

dha0603
19-02-12, 21:39
Mình có cây này muốn xem thật giả. Nhìn chung là cũng suy luận từ hướgn dẫn của các bác. Nhưng có cái code là kô rõ nên hỏi mọi người lần nữa nhé
Code:

Tấm hình đầu tiên chỗ chữ YONEX cái chữ X sao kì vậy nhỉ, nhìn nó như vợt lởm vậy ý, chỉ mỗi chỗ đó thôi còn các phần khác đều ngon cả

Rukaphuong
20-02-12, 08:16
Nó bị tróc sơn bạn ơi. CŨng thằng nhóc kia thôi. Dán quấn cán cho chặt zô rồi gỡ ra tróc ln @>@!! mà hok lẽ dễ tróc vậy seo ta :45:
PS: cũng hỏi thêm nữa. THeo code thì vợt này sx lúc 25 tháng 12 năm 2010 -> có thể kô ta ??:band2:

alloutoflove
20-02-12, 10:39
@Ruka: Em nghĩ là vợt thật đóa bác
Chưa thấy có chi tiết nào có thể là fake hết.
Giờ bác lấy cái đồ soi của Yonex soi vào là biết ngay ah

Rukaphuong
20-02-12, 10:44
@Ruka: Em nghĩ là vợt thật đóa bác
Chưa thấy có chi tiết nào có thể là fake hết.
Giờ bác lấy cái đồ soi của Yonex soi vào là biết ngay ah

Mình cũng gần gần tin tưởng là thế. Vì thấy đánh của oke. Giờ đợi cuối tuần đi Vĩnh Long mượn đồ check thì mới biết rõ được

songoku77
20-02-12, 10:56
Mình cũng gần gần tin tưởng là thế. Vì thấy đánh của oke. Giờ đợi cuối tuần đi Vĩnh Long mượn đồ check thì mới biết rõ được
Bác ở đâu mà đi tận Vĩnh Long mượn đồ check?
Hôm rồi Tú_Snake tặng cho mấy cái miếng soi tem của YN,bác có thích thì em gửi cho 2 cái mà dùng.

alloutoflove
20-02-12, 11:23
@Goku: Bác Goku ơi, bác Ruka ở Cần Thơ hay sao đóa

Rukaphuong
20-02-12, 13:36
Hôm rồi Tú_Snake tặng cho mấy cái miếng soi tem của YN,bác có thích thì em gửi cho 2 cái mà dùng.

Mình ở Cần Thơ, cách VL có 30km hà. Còn cách chỗ bác Tú tới cả nghìn km lận.
Có quên anh chủ bên VL ảnh cũng có mấy cái, chưa mở miệng xin nên phải chạy qua chạy lại đó mà

bbtuan
20-02-12, 14:03

Mình xin đăng ký 01 cái, được ko bác son!
mail:bbtuan@yahoo.com

tunghoang
20-02-12, 14:09
bác đăng kí thì để lại địa chỉ chứ để lại mail làm gì =))

Mình xin đăng ký 01 cái, được ko bác son!
mail:bbtuan@yahoo.com

Bluebloa
20-02-12, 14:14
ý bác ấy là bảo bác sôn gửi cho cái ảnh của nó qua đường email đấy mà =)) =))

bbtuan
20-02-12, 14:17
bác đăng kí thì để lại địa chỉ chứ để lại mail làm gì =))

Mình có gửi thông tin chi tiết địa chỉ, phone... cho bác ấy trong inbox rồi.

songoku77
21-02-12, 16:18
Mình có gửi thông tin chi tiết địa chỉ, phone... cho bác ấy trong inbox rồi.
hôm qua và hôm nay bận quá chưa gửi cho bác được,mai gửi cho bác luôn.

bbtuan
24-02-12, 14:07
hôm qua và hôm nay bận quá chưa gửi cho bác được,mai gửi cho bác luôn.

Cảm ơn songoku77 nhiếu lắm!
Mình đã nhận được miếng soi tem Vợt YN rồi, và làm thí nghiệm với 2 em VT5, VT80LTD nhà mình rồi tất cả đều đạt chất lượng.
Có cái này + một chút kinh nghiệm ACE đã chia sẽ mình cảm thấy yên tâm và tự tin hơn khi chọn mua vợt YN.

songoku77
24-02-12, 21:39
Cảm ơn songoku77 nhiếu lắm!
Mình đã nhận được miếng soi tem Vợt YN rồi, và làm thí nghiệm với 2 em VT5, VT80LTD nhà mình rồi tất cả đều đạt chất lượng.
Có cái này + một chút kinh nghiệm ACE đã chia sẽ mình cảm thấy yên tâm và tự tin hơn khi chọn mua vợt YN.
Bác nhận được là ok rồi!Tu_snake cho mấy cái thì chia chác hết rồi,bác ở xa cho hẳn 2 cái,hôm nào rảnh đi..... xin tiếp.

Sniper_hd
24-02-12, 22:13

vết khuyết hờ logo ở đít cán nhiều cây không có lắm, anh thấy mấy cây có têm sunrise + tem tuấn hạnh mà ko có vết khuyết hờ.
Tiện đây các bác cho em hỏi: cái tem PBSI, em thấy có vợt thì in chìm trong cán, có cái thì dán. ở đặc điểm này có phân biệt được hàng fake ko các bác??

splendid
24-02-12, 22:53
Bác nhận được là ok rồi!Tu_snake cho mấy cái thì chia chác hết rồi,bác ở xa cho hẳn 2 cái,hôm nào rảnh đi..... xin tiếp.
Haha bác được Voi đòi Hai Bà Trưng :)). Hôm nay Tú cũng cho mình 1 cái, cảm ơn Tú nhiều nhé.
Bác ku đánh trong Hà Đông ở chỗ nào thế, hôm nào cho mình qua đánh thử Voltric 80LTD của bác phát.

songoku77
24-02-12, 23:30
Haha bác được Voi đòi Hai Bà Trưng :)). Hôm nay Tú cũng cho mình 1 cái, cảm ơn Tú nhiều nhé.
Bác ku đánh trong Hà Đông ở chỗ nào thế, hôm nào cho mình qua đánh thử Voltric 80LTD của bác phát.
Ah bác lên tiếng em mới nhớ tin nhắn của bác,xin lỗi bác nhé vì nhiều việc nên đọc rồi không trả lời bác luôn được.Em đánh mấy sân mà chưa sân nào ổn định,đầu tháng 3 sẽ đánh ổn định ở 31 Khương Hạ ( CLB Hà Bắc ) mời bác qua chơi,giao lưu và mời bác thử vợt luôn nhé!

Sniper_hd
24-02-12, 23:48
Ah bác lên tiếng em mới nhớ tin nhắn của bác,xin lỗi bác nhé vì nhiều việc nên đọc rồi không trả lời bác luôn được.Em đánh mấy sân mà chưa sân nào ổn định,đầu tháng 3 sẽ đánh ổn định ở 31 Khương Hạ ( CLB Hà Bắc ) mời bác qua chơi,giao lưu và mời bác thử vợt luôn nhé!

em đánh sân hà đông nè bác kuku. Tối chủ nhật qua giao lưu với em đê

songoku77
24-02-12, 23:51
em đánh sân hà đông nè bác goku. Tối chủ nhật qua giao lưu với em đê
Nhà thi đấu Hà Đông hả bác?chiều chủ nhật này em cũng đánh ở đấy.

mr.kakashi
25-02-12, 08:41
các bác check hộ e cái hôm qua e vừa ra chỗ 432 lý thái tổ quận 10 cửa hàng đại hưng mua 1 cây voltric 2902199 290912sp ....nhưng lần này e thấy chỗ code vợt ở cáng kok bị dán tem..mong các bác check hộ e cái

dha0603
25-02-12, 09:02
các bác check hộ e cái hôm qua e vừa ra chỗ 432 lý thái tổ quận 10 cửa hàng đại hưng mua 1 cây voltric 2902199 290912sp ....nhưng lần này e thấy chỗ code vợt ở cáng kok bị dán tem..mong các bác check hộ e cái

Cây này là Voltric gì vậy bạn? Dạo này mình thấy ở Đại Hưng mấy cây mới hình như ko còn dán tem sunrise che code nữa, chỉ còn mỗi tem Yonex hình oval thôi

alloutoflove
25-02-12, 09:13
@mr kakashi: Theo code thì vợt có khả năng là vợt xin. Không thì bác nhìn chỗ cái bông lúa đóa, nếu bông lúa cùng màu đen là vợt fake còn có hai màu riêng biệt là vợt xin
@dha0603: Chiều nay hẹn nhau trên sân nha, tiện thể cái thẻ check code Yonex cho Hoàng Anh luôn

Sniper_hd
25-02-12, 09:29
Nhà thi đấu Hà Đông hả bác?chiều chủ nhật này em cũng đánh ở đấy.

em đánh ở Viện Bỏng quốc gia. 6h Chủ nhật bác rãnh thì qua chơi với em vài xê

mr.kakashi
25-02-12, 10:04
e mua con voltric 80 pác ah..mà nó sản xuất vào ngày 29/09/2011 đúng k bác alloutoflove

alloutoflove
25-02-12, 10:23
e mua con voltric 80 pác ah..mà nó sản xuất vào ngày 29/09/2011 đúng k bác alloutoflove

Theo code thì là vợt sản xuất vào ngày 29 tháng 09 năm 2011 và lô hàng số 2
Bác thử kiểm tra cái bông lúa đi bác, còn không thì hôm nào hẹn em ra, em xem vợt cho
Mà vợt ở Đai Hưng thì chắc khó mà fake được

mr.kakashi
25-02-12, 10:55
em xem bông lúa rồi bác ah..đúng là có 2 màu thật..mà thôi để e up ảnh lên đc r k cần phải phiền pác ra đâu...mà cái chữ số 1 là năm 2011 hay 2001 sao mà mình bít đc..yonex nó ghi có 1 chữ số ah..

alloutoflove
25-02-12, 11:00
@mr kakashi: Cái bông lúa mà 2 màu thì là vợt xịn đóa
Còn vụ số 1 tượng trưng cho năm 2011 thì sau năm 2000 thì Yonex đã thay đổi rồi, bác tìm lại Topic "Cách phân biệt vợt Yonex thật và giả" có nói đến vụ này

dha0603
25-02-12, 23:04
em xem bông lúa rồi bác ah..đúng là có 2 màu thật..mà thôi để e up ảnh lên đc r k cần phải phiền pác ra đâu...mà cái chữ số 1 là năm 2011 hay 2001 sao mà mình bít đc..yonex nó ghi có 1 chữ số ah..

Năm 2001 cây VT80 còn chưa có trên bản thiết kế nữa chứ nói chi là có cây vợt của bác.
@alloutoflove: Thanks anh đã cho em cái thẻ check code nhé, hôm nào rảnh đến sân giao lưu nha anh

alloutoflove
26-02-12, 22:48
@dha0603: Có gì đâu em
Hôm nào rảnh sẽ sang sân em chơi tiếp. Khi nào mua vợt nhớ rửa vợt mới nha ^^

Rukaphuong
27-02-12, 07:17
Code:

Tình hình là mình qua Vĩnh Long check tem thì đúng là hàng thật, tem thật. Sẵn xin anh chủ luôn cái check them Yonex :dance3:

mr.kakashi
01-03-12, 21:01
các bác cho e hỏi e mới mua 1 cây voltric 80 ở đại hưng hôm 25 hôm e đang phông với đập vài quả thì thấy vợt bị nứt..cho em hỏi nếu đi bảo hành thì e sẽ bảo hành như thế nào ah

alloutoflove
02-03-12, 16:40
@mr kakashi: bác mang ra Đại Hưng nói chuyện với họ đi bác
Em đánh VT80 chưa bị nứt gì hết, bác đánh sao mà nứt ta

mr khang
22-06-12, 12:56
wckj mã JP mà rẻ vậy troài
HI, giá = 1 nửa mà chất lượng đc 70% là ổn rùi, Quan trọng đánh vừa tay ^ ^

:love:

vuanminh
20-11-12, 23:04
CHeck hộ mình code con vợt Voltric 80 mới mua cái nhé:
mã : 010522SP
có đủ 2 tem Sunrise và của YONEX, nhìn chỗ PBSI thấy 2 bông lúa 1 bên màu vàng một bên xanh

vuanminh
20-11-12, 23:11
alloutoflove, Heck hộ mình code con vợt Voltric 80 mới mua cái nhé:
mã : 010522SP
có đủ 2 tem Sunrise và của YONEX, nhìn chỗ PBSI thấy 2 bông lúa 1 bên màu vàng một bên xanh

Tu_Snake
14-12-12, 12:23
em mới được tặng con Yonex ArcSaber 10. Vợt dùng cũng được 2 năm rồi, chất lượng khá tốt. xem code của nó thế này không biết có phải hàng fake không nữa.
serri: 8552079 ------- 064757SP
Lại phải chia buồn với thêm 1 bác nữa :( fake 100% rồi bác ạ :(

Tu_Snake
14-12-12, 23:28
Mình cũng nghĩ thế. Nhưng xem xét thì thấy nó là hàng fake loại tốt. Giống hàng thật lắm, tìm mãi mới thấy 1,2 lỗi so với hàng thật. Đang định đi căng 10kg không biết có sao không nữa?...

Đã là fake thì rất nhiều lỗi bác ạ, tất nhiên nó ko phải lỗi hình thức để còn lừa người mua hic :-S nếu đúng fake 1 bác căng 11kg cũng đc, fake kém thì 9,5-10kg max

tichuachuati
15-12-12, 10:05
check hộ e cái này với
voltric 7 7681035 030824SP

ngocnam996
15-12-12, 10:28
check hộ e cái này với

Oh, nhầm lẫn 1 chút :D Vợt của bác là thật tới 99% đấy ạ :)

dgpro2012
15-12-12, 10:36
check hộ e cái này với
Xem code thấy em này xuất xưởng ngày 03/08/2012 đợt hàng thứ 4 mã phân phối SP, khả năng 99,99% là thật vì vợt yonex đời thấp ít có vợt nhái lắm.

ngtchung
06-01-13, 09:59
Các bác check hộ em con Yonex Nanospeed 9900 Mã TW có số serial là 2949204 và 191012TW xem hàng híc thế nào với. thanks all

huyhoang289
09-01-13, 04:36
Nhờ các pro check họ cây yonex ns9900 : seri là 2580857 110512 HK , xem có phải hàng xịn ko nhé

huyhoang289
09-01-13, 15:16
Có pro nào vào check giúp mình được ko

Superkiu
12-01-13, 22:53
check hộ e con này.
voltric 80 .seri 7667184 120624jp

Tu_Snake
12-01-13, 23:02
Các bác check hộ em con Yonex Nanospeed 9900 Mã TW có số serial là 2949204 và 191012TW xem hàng híc thế nào với. thanks all

Code của bác hợp lý đấy bác ạ, tuy nhiên check vợt còn nhiều đặc điểm bên ngoài nữa nhé :)

Tu_Snake
12-01-13, 23:04
check hộ e con này.
voltric 80 .seri 7667184 120624jp

Tiếc là con của bác thì lại fake, hiện tại code xoay vòng mới đến đầu 3xx, đầu 7xx như của bác là của những cây sx tầm năm 2006 nhưng thời điểm đó thì VT80 chưa ra đời nên vợt bác là fake

Tu_Snake
12-01-13, 23:06
Nhờ các pro check họ cây yonex ns9900 : seri là 2580857 110512 HK , xem có phải hàng xịn ko nhé

Vợt của bạn code cũng hợp lý, bạn check thêm các đặc điểm bên ngoài nữa nhé :)

Superkiu
12-01-13, 23:07
Tiếc là con của bác thì lại fake, hiện tại code xoay vòng mới đến đầu 3xx, đầu 7xx như của bác là của những cây sx tầm năm 2006 nhưng thời điểm đó thì VT80 chưa ra đời nên vợt bác là fake

tks bác. e cũng nghi thế. hehe. nhưng mà e thấy đánh vừa tay. chắc là fake xịn. =))

Tu_Snake
12-01-13, 23:08
tks bác. e cũng nghi thế. hehe. nhưng mà e thấy đánh vừa tay. chắc là fake xịn. =))

Fake cao cấp thực ra giá cũng rẻ ấy mà bác :) Đánh cũng tạm nhưng cái đáng lên án là những kẻ bất lương bán giá trên trời cho vợt fake. Diễn đàn có cái bác ở SG bán fake 1 giá cũng hợp lý đấy bác ạ, tầm 700k thôi

Superkiu
12-01-13, 23:12
Fake cao cấp thực ra giá cũng rẻ ấy mà bác :) Đánh cũng tạm nhưng cái đáng lên án là những kẻ bất lương bán giá trên trời cho vợt fake. Diễn đàn có cái bác ở SG bán fake 1 giá cũng hợp lý đấy bác ạ, tầm 700k thôi

fake e giá co 1tr. thấy rẻ e nghi. nhưng mà tại nhờ người đi mua hộ nên hok rõ. thui lấy lun. hix. kết quả về mới thấy fake. nhưng đánh cũng dc. nên hok thay con khác..

Caralho
14-01-13, 18:13
Các bác cho e hỏi cây này: Yonex nanoray800, 3748721 050922TH là sao ah?

Caralho
14-01-13, 18:22
Các bác cho e hỏi code này là xuất xứ ở đâu ah: 3748721 050922TH

Tu_Snake
14-01-13, 19:42
Các bác cho e hỏi cây này: Yonex nanoray800, 3748721 050922TH là sao ah?

Vợt Nanoray 800, sản xuất ngày 5 tháng 9 năm 2012, hàng phân phối thị trường Thái Lan đó bác

Caralho
15-01-13, 20:06
Thanks bác tú, bạn e nó cầm về cho e cây này, mua bên đó tính ra có 3tr6 mà ở vn e thấy có chỗ bán tới 4tr8 mã SP.

tbk248
29-01-13, 14:32
Mình cũng có một cái, khi mua bao vợt được một anh tặng. Soi chuẩn như Tu_Snake nói :)

tbk248
29-01-13, 14:35
Ý mình nói là cái soi tem ( tại đang đọc ở page 3, hix )

XperiaSola
30-01-13, 09:41
Check code cũng chỉ đc 50% thôi, loại này theo như chủ thớt miêu tả em có thể đoán phần nào đây là loại fake code, vì thực ra fake code ko khó, chỉ cần có vợt xịn rồi bắt chước là đc, quan trọng là hình thức cây vợt ở ngoài thế nào nữa và đánh cảm giác ra sao :-), kiểu na ná thế này trên Trịnh Hoài Đức nhiều fet, giá đồng hạng 1tr5( ko biết giờ tăng giá chưa,đó là giá năm ngoái năm kia), ko biết có cùng loại của bác chủ thớt ko nữa :-)
Bạn cho mình hỏi là vợt fake loại 1 ( fake code JP ) thì cân khoảng 11,5kg thì có vấn đề gì không. Mình mua một con NS9900 trên diễn đàn về tháo quấn cán ra không thấy có ốc khóa cán vợt. Liệu có phải vợt fake không. Còn hình thức thì rất bóng đẹp.

Tu_Snake
30-01-13, 11:52
Bạn cho mình hỏi là vợt fake loại 1 ( fake code JP ) thì cân khoảng 11,5kg thì có vấn đề gì không. Mình mua một con NS9900 trên diễn đàn về tháo quấn cán ra không thấy có ốc khóa cán vợt. Liệu có phải vợt fake không. Còn hình thức thì rất bóng đẹp.

Ko có vít khóa cán thì là fake rồi bác. Vợt đời cao yonex tất cả đều có vít với cả trong cốt gỗ có cái tem mã vạch + thông số trùng mã vạch và thông số của tem dán ngoài lớp ni lông. Còn đã fake nếu bác so kĩ với hàng thật sẽ thấy nó ko đẹp bằng đâu :) đc cái fake 1 căng đc 11-11,5 đó bác

XperiaSola
31-01-13, 09:41
Bạn cho mình hỏi. Vợt của mình là NS9900; code 200815JP. Mình có so sánh với một vợt ông anh ở sân cũng NS9900 mã Spmình nhận thấy:
- Code của ông vợt ông anh kia mã SP; mình cũng đã kiểm tra thì code đó chuẩn; Nhưng trên thân vợt không có chữ SP giống một số vợt NS9900 nhập Singapo.
- Vợt của ông anh kia so với vợt của mình thì chiều dài ngắn hơn khoảng 0,5cm.
- Trên thân vợt của ông anh kia thì chữ NANOSPEED viết kiểu chữ in hoa hình khối hộp ( giống nhữ kiểu chữ có bóng đằng sau ) còn vợt của mình chỉ có chữ in hoa NANOSPEED thôi.
- Vợt của mình thì thông số 3U/G5 được khắc bằng laze . Bên cạnh chữ 3U/G5 còn có chữ S cũng được khắc laze.
- Vợt của mình thì bóc quấn cán ra không có đinh vít cán. Còn tem thì cũng có thể do người trước bóc rồi hoặc không có.
- Về nước sơn thì của mình sáng và bóng đẹp hơn chút xíu.
Bạn xem giúp mình xem vợt mình với vợt ông anh kia có phải vợt fake không. Thanks bạn nhé

DUCQUYNH
22-07-13, 23:09
vào đó rồi làm như thế nào nữa hả bạn ơi?
có thể hướng dẫn mình cụ thể không?
cảm ơn bạn!

duynv1986
17-08-13, 09:57
Sao Yonex nó không có web nào check code nhỉ? chắc các hãng nhái có trích % cho nó để lừa khách hàng hihi buồn thật có đến 2 con Yonex mà chẳng biết có con nào là hàng thật không nhưng cứ coi là thật để đánh cho tự tin, kiểm tra thật giả xong có khi đánh lại thua suốt. Mà có bác nào đưa web kiểm tra mà ko hướng dẫn cách check thì a e gà như mình biết làm sao??

ichiru1511
17-08-13, 11:42
Sao Yonex nó không có web nào check code nhỉ? chắc các hãng nhái có trích % cho nó để lừa khách hàng hihi buồn thật có đến 2 con Yonex mà chẳng biết có con nào là hàng thật không nhưng cứ coi là thật để đánh cho tự tin, kiểm tra thật giả xong có khi đánh lại thua suốt. Mà có bác nào đưa web kiểm tra mà ko hướng dẫn cách check thì a e gà như mình biết làm sao??
Đây chính là web kiểm tra code đây :)) bác ghi ra mọi người kiểm tra cho, ảnh nữa thì càng chuẩn.

zhakuzu
20-08-13, 21:23
xin test dùm mã cây này 2744536 260712tw

ichiru1511
20-08-13, 22:04
xin test dùm mã cây này 2744536 260712tw

Code này thì ok bạn nhé.

shandong
22-08-13, 16:05
các bác cho e hỏi cây voltric80 fake giá bao nhiêu nhỉ, mà ko biết fake loại 1 loại 2 khác xa so với hàng chuẩn ko

hoanglinh79
23-08-13, 01:14
cac bac kjem tra gjup e cay nay : Z-force . 4011100 211223TW

tienap
28-08-13, 20:29
cám ơn vì đã share.nó giúp phân biệt được hàng fake.

duonghoi
01-09-13, 11:40
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con nanospeed mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
Code nè các bác
NanoSpeed 9900: 3117360 221212sp
thank!

duonghoi
01-09-13, 11:44
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con nanospeed mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
Code nè các bác
NanoSpeed 9900: 3117360 221212sp mua nam 2012
thank!

duonghoi
01-09-13, 13:44
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con nanospeed 9900 mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
Code nè các bác
NanoSpeed 9900: 3117360 221212sp mua năm 2012
các bác xem hộ em với!

duonghoi
01-09-13, 14:07
Các bác bảo em cách check code vợt yonex với, em có code của con nanospeed 9900 mà không biết kiểm tra thế nào, đau thế chứ ?
Code nè các bác kiểm tra giúp em với
NanoSpeed 9900: 3117360 221212sp mua năm 2012 mua tại tuấn hạnh
thank

duonghoi
01-09-13, 14:22
Bac tu oi kiem tra giup em ti

ichiru1511
01-09-13, 14:47
Code nè các bác kiểm tra giúp em với
NanoSpeed 9900: 3117360 221212sp mua năm 2012 mua tại tuấn hạnh
thank

Code này ko có vấn đề gì.

maivip
10-09-13, 10:36
cây vt80 ltd em là 060902

ToanPhuc
11-09-13, 20:45
Mấy bác check giùm em cây Voltric 80 này:
020722us

tung854
12-09-13, 00:16
mua vợt yonex là o dâu là tốt nhất ak. em đinh mua voltric 9 ltd nhé . e chỉ sợ face thôi

intelhn
12-09-13, 00:21
mua vợt yonex là o dâu là tốt nhất ak. em đinh mua voltric 9 ltd nhé . e chỉ sợ face thôi
Bác ở khu vực nào? Nếu ở Hà Nội thì có thể ra Tuấn Hạnh là yên tâm.

tung854
12-09-13, 00:48
ở đó có vợt face ko bác
hay phải bảo là e muốn mua vợt chuẩn ak
e ở hn ak

lontrau
11-11-13, 14:19
cac bac ho e voltric zforce 4149427 200232sp

xuanhai107
11-11-13, 14:50
upppppppppppppppppppppppppp

dinhnhatminh
11-11-13, 15:12
Cho mình xin cái địa chỉ cửa hàng đi thớt ơi, mình qua làm vài cây về dùng tạm :D

cunconkimthu
02-12-13, 15:30
e có cái vợt code CH, ko bít có chech đc ko

Thờ anh Thành
21-07-14, 20:17
Bác nào giúp em với. em mới mua em NANORAY 20 seri: 101234sp
9316687....là fake hay thật ạ ??????????

manhcuongaz
21-07-14, 21:34
Cho mình xin cái địa chỉ cửa hàng đi thớt ơi, mình qua làm vài cây về dùng tạm :D

Cùng quan điểm với bác :D

gaquata
13-08-14, 08:09
Bác nào check giúp e với 200382TW-8548639. e thanks

Datthor
13-08-14, 09:51
Bây h thật giả lẫn lộn,có lẽ ko chỉ dựa vào mã code để phân biệt thật giả :(

nguyendacvung
13-08-14, 10:13
Trên diễn đàn badmintoncentre có hẳn topic để check code đó bạn ^^

rubikfcb
13-08-14, 11:46
chơi lâu năm sẽ cảm nhận được hàng thật với hàng fake các bác ạ

gaquata
13-08-14, 13:46
chơi lâu năm sẽ cảm nhận được hàng thật với hàng fake các bác ạ

Vâng,e biết thế,chek chỉ để ktra dc 50% thui ạ

gaquata
13-08-14, 13:47
Trên diễn đàn badmintoncentre có hẳn topic để check code đó bạn ^^

Cho e xin link dc ko ạ

nguyendacvung
13-08-14, 16:04
Cho e xin link dc ko ạ
Đây bạn ui ^^
http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/31873-Post-YOUR-Yonex-Serial-Numbers-No-eBay-Enquiries-Read-Post-1-price-source-required

gaquata
13-08-14, 16:22
Đây bạn ui ^^
http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/31873-Post-YOUR-Yonex-Serial-Numbers-No-eBay-Enquiries-Read-Post-1-price-source-required

Ui toàn tiếng anh,lai fai đăng ký nữa.bạn có tk thì check giúp mình nhá 200382TW-8548639.Thanks