PDA

View Full Version : [Cầu lông] Tìm hiểu vợt Forza

Rukaphuong
14-06-11, 08:41
:83: Chào các bạn, lần này mình mún tìm hiểu về Forza. Thấy dòng này anh em đánh cũng nhiều, hàng China nhưng bền, giá tốt.
Mình đã đánh qua Fz Force 7, 8, 9; Flex 5800, 7800; Nano Ace; Mega Speed 100, 200. Thấy tốt nhất là Force 9, giá tốt, đập ngon (:33: nhưng mới bán òi ^_^). Hiện đang mún tìm hiểu thật kỹ càng mấy em hàng cao của dòng Fz. Để có gì còn tậu
Cụ thể như: (đặc biệt là mấy em đánh dấu đỏ)
1. SUPREME POWER PLUS
2. Nano SUPREME
3. NANO SPEED 9000
4. NANO SPEED 7000
5. ARMOR TEC 900
6. ARMOR TEC 700
7. ARMOR SPEED 990
8. ACSARBER 9 (cây này giống cây nào của Yonex hok??)
9. ASABER Z THUNDER (đặc biệt kết em này, siêu mỏng, màu vàng rất đẹp :16:

Nhìn chung thì Fz đặt tên giống Yonex. Kiểu dáng, màu sắc cũng giống lun (nhái dữ dằn :tongue:)
Ai đã đánh qua mấy em này, cho mình ý kiến kỹ kỹ nha (đừng để vài dòng ít ỏi, tội nghiệp :33: làm tò mò phải đi hỏi nữa)
Thanks nhiệt tình các bạn

Rukaphuong
14-06-11, 10:31
HOk lẽ ít ai oánh mấy cây này ta. Đọc 08 lần, mà no cmt

Rukaphuong
14-06-11, 15:41
42 mem, just read

ProBvn
14-06-11, 16:26
Mình cũng đang chơi Fz, nói chung đánh khá được. Đã cầm qua 55, 66, Force 9 thấy 55, 66 giá rất Ok nhưng cầm cảm giác khá bì, đập mất sức nhiều, còn cầm Force 9 thấy thủ tốt công cũng tàm tạm :D. Bây h em đang dùng Mega Speed 200 đánh có cảm giác, cầm đầm tay, nói chung đánh thấy vừa tay thì chọn :D

Rukaphuong
14-06-11, 16:59
Mình cũng đang chơi Fz, nói chung đánh khá được. Đã cầm qua 55, 66, Force 9 thấy 55, 66 giá rất Ok nhưng cầm cảm giác khá bì, đập mất sức nhiều, còn cầm Force 9 thấy thủ tốt công cũng tàm tạm :D. Bây h em đang dùng Mega Speed 200 đánh có cảm giác, cầm đầm tay, nói chung đánh thấy vừa tay thì chọn :D

Nhưng mà phải cầm rồi mới bít vừa tay hay không. Mình không được đánh mấy cây này nên mới lập topic hỏi đó. Không lại mua vợt về xong lại đem đi bán tiếp

royaleforza
14-06-11, 19:37
Mấy loại >2m mình chưa được rờ huống chi đánh thử! Mình kết FZ thật đấy nhưng chỉ được tiếp xúc ít thôi(không dám đưa ý kiến nhiều), chỗ mình hiếm người chọn FZ lắm nên cũng khó.

--- Cập nhật thêm ---

Mong mọi người quan tâm để mình hiểu biết thêm!

Rukaphuong
15-06-11, 08:00
òi, hok ai đánh mấy dòng này hết ta. haz, thôi chuyển qua xài Apacs hay Babolat thử vậy:tongue:

ndt1990
15-06-11, 22:46
Mình nhớ ko nhầm thì bạn đã dùng cả pro 950 và fz force 9 . Mình đang sài pro 950 định mua thêm cây force 9 , bạn có thể ss 2 cây vợt đc ko ( về công ,thủ, độ nặng đầu, cân nặng ) . Bạn giúp mình nha , mình cảm ơn trước :wink:
Ah babolat nghe nói chỉ có vợt tennis thui mà bạn.

nqt251
15-06-11, 23:01
Mình đang xài cây AT900.cây này đầm đầu công cũng tốt.dễ cầm

Rukaphuong
16-06-11, 07:42
Mình nhớ ko nhầm thì bạn đã dùng cả pro 950 và fz force 9 . Mình đang sài pro 950 định mua thêm cây force 9 , bạn có thể ss 2 cây vợt đc ko ( về công ,thủ, độ nặng đầu, cân nặng ) . Bạn giúp mình nha , mình cảm ơn trước :wink:
Ah babolat nghe nói chỉ có vợt tennis thui mà bạn.

Ở Cần thơ mình có hàng cầu lông Babolat nên mình mới nói chứ. Có chụp hình 2 cây của nó, nhìn đã lắm. Để up lên coi chơi. một cây tên Nitro, một cây tên Solar -> nghe oách :happy69:

Theo mình thì Force 9 và SS 950 đều là vợt công. Tuy nhiên về độ nặng thì mình thấy Force 9 nặng hơn (nặng vợt ấy nhé). Chứ về nặng đầu thì 2 cây như nhau. (Tuy nhiên theo mìh thì chả có cây nào nặng đầu cả, công thủ tốt)
Còn công thì, nói thiệt hok so sánh được. Vì cây SS 950 mình mua về, đánh bì cầu lắm, hok thích -> bán sau 1 tháng mấy mới mua. Nó là dòng chuyên công mà công hok đã (phần vì cây vợt của mình nó sao sao ấy, đập mún trẹo tay ln mà hok có đi cầu)
Còn Force 9 thì nổi tiếng công ngon, giá tốt rồi. Đánh cây này lúc nào công cũng thấy rất... Yomost. Bữa nào mà khỏe thì vô sân chỉ nghe ầm ầm -> công suốt.
Với Proace giờ rất dễ gãy. Mình đủ tiền mua được cây ABS 1000 nhưng hok dám mua. Sợ oánh được mấy bữa gãy cây vợt như lúc mua ABS 70 thì khổ.

--- Cập nhật thêm ---

Mình đang xài cây AT900.cây này đầm đầu công cũng tốt.dễ cầm

So với Force 9 thì sao bạn. Khả năng thủ của nó nữa?
Bạn đánh cây này là chính hay chỉ để trong giỏ để đổi vợt thôi

ndt1990
16-06-11, 13:24
Oài oài . Nghe bạn nói chắc mình phải mua cay force 9 ngay quá :cool: . Thank bạn nhé :85:

huyngo177
16-06-11, 15:28
Oài oài . Nghe bạn nói chắc mình phải mua cay force 9 ngay quá :cool: . Thank bạn nhé :85:

hihi
hôm qua em mới mua cây force 9 xong
đánh cũng chưa có cảm giác gì nhùi
hic
luc trc đánh cây Pro 950 giờ mua thêm em này
kakakkaka

Ma Tốc Độ
18-06-11, 08:54
Fz thì mình chỉ mới ng đến 2 cây Fz 8 và 9, cây 8 thì thủ tốt, mấy quả cắt cầu với bỏ nhỏ rất sướng. Còn cây 9 thì thiên về công hơn, những quả phông cầu có vẻ đầm tay(êm) đỡ tốn lực.

CLDBM90
18-06-11, 09:07
trong sân mình cho bạn nữ dùng FZ9 đập cầu ác chiến lắm các pác ợ^^
mình có dùng thử cảm giác khá tốt,màu sắc cũng ưa nhìn :)

Luongkt
18-06-11, 10:53
hihi
hôm qua em mới mua cây force 9 xong
đánh cũng chưa có cảm giác gì nhùi
hic
luc trc đánh cây Pro 950 giờ mua thêm em này
kakakkaka bạn ở đâu vậy cho mình đánh thử F9 được ko?mình đang tìm hiểu cây đó. Mình đang đánh Pro 950 nhung cũng có cảm giác hơi bì thật, đánh cây đó mãi rồi muốn đổi qua dòng khác xem sao. Mong bạn cho thêm cảm nhận và so sánh cây F9 vơi Pro 950 nha

nqt251
18-06-11, 11:29
[/COLOR]

So với Force 9 thì sao bạn. Khả năng thủ của nó nữa?
Bạn đánh cây này là chính hay chỉ để trong giỏ để đổi vợt thôi

cây Force 9 thì mình chưa cầm lần nào.nhưng mình thấy cây at900 này dễ cầm,đầm đầu,công thì khỏi chê

hotel_california
18-06-11, 13:00
không thây ai nói về force 10 nhỉ. mình mới mua cây này, cầm cũng khá đầm tay, đập khá thích, mỗi tội thủ thì hơi kém chút.

Rukaphuong
18-06-11, 18:07
không thây ai nói về force 10 nhỉ. mình mới mua cây này, cầm cũng khá đầm tay, đập khá thích, mỗi tội thủ thì hơi kém chút.

Cây 10 này mình cũng chưa đánh, nhưng theo mình thì nó không bằng Force 9. Đập cầu thì tương đương thôi. Nhưng thủ kém hơn

Luongkt
18-06-11, 20:13
Có bác nào tư vấn giúp em về: Đầu nặng, cứng mền của 3 cây Pro 950, Nano Flex 7800 và F 9 với, e dang dánh cây 950 gio dang cân nhắc cây 7800 và F9 không biết cây nào sướng. e mới được thử cây 7800 nhưng em thấy hơi nhẹ đầu, chắc do e đang dung 950. các bác giúp em nhé. e cần qdinh ngay vì 950 của e bị gay roi

Rukaphuong
19-06-11, 11:42
Có bác nào tư vấn giúp em về: Đầu nặng, cứng mền của 3 cây Pro 950, Nano Flex 7800 và F 9 với, e dang dánh cây 950 gio dang cân nhắc cây 7800 và F9 không biết cây nào sướng. e mới được thử cây 7800 nhưng em thấy hơi nhẹ đầu, chắc do e đang dung 950. các bác giúp em nhé. e cần qdinh ngay vì 950 của e bị gay roi

Mình thì mình đánh cả 3 cây ròi (đã có và sử dụng). Nếu mà muốn đánh công, thì mình sẽ lấy cây Force 9 chiến. Cây 7800 là vợt cân bằng nên công sẽ mệt hơn chút, nhưng uy lực thì không thua Force 9. Còn cây 950 thì mình hok thích, hok đánh.

Luongkt
19-06-11, 22:16
Cám ơn bác, e đã tậu cây F 9 rồi, cảm nhận ban đầu là e này hơi nhẹ đầu và cứng,chắc mình đánh Pro 950 quen rồi nên thấy vậy. Cây F9 này nhiều a e đánh giá hay, chắc 1 vài buổi nữa mình đánh sẽ quen tay.

Rukaphuong
23-06-11, 22:18
Hồi chiều được thử cây Fz Amor Speed 990 Power. Cảm giác phải nói là rất Yomost.
Cây này có màu vàng đặc trưng. Cầm rất vừa tay, cảm giác đầu tiên là nhẹ. Vợt cân bằng. Thân vợt cứng (nhưng không cứng bằng Yonex Voltric 70)
Sau khi test thì đạt các chuẩn sau (theo mình ấy nha, so sánh với Force 9)
Thủ: 10/10 (vợt rất linh hoạt, xoay trái phải cảm giác như nhau) -> hơn cả Force 9 -> vượt qua điểm 10 ln ^^
Phản tạt: 10/10 Cảm nhận được đường cầu khi chạm vợt và nẩy trả lại -> gần như ngang bằng và cũng có vẻ hơn Force 9
Công: 10/10. Nếu so với Force 9 thì có phần nhỉnh hơn nữa. Đập cầu rất cắm, thấy đường cầu lúc phát lực -> đánh, đặt cầu rất chính xác theo ý muốn. Tuy nhiên vì nhẹ đầu nên sẽ mất lực. Nhưng lâu lâu công một hai quả thì phải nói gây ảnh hưởng rất đáng kể lên đối thủ :tongue: -> đánh đơn cây này là sự lựa chọn tốt. Đánh đôi thì đôi công, thủ cầu, phản tạt, chụp lưới thì quá tốt. Lâu lâu lùi cuối sân công mấy phát cũng rất phê :gun3:
Đánh trái tay: rất tốt, ít mất lực. Điều khiển dễ dàng đường cầu.
Tóm lại, đây là một cây cân bằng rất good. THủ tốt, công tốt.
Giá tham khảo hiện nay là: 2tr2 :tongue: Hehe, giá đó tốt hơn Force 9 là phải :third:

Rukaphuong
24-06-11, 08:27
Xin các bạn tư vấn giúp mình. Mình định mua cây Forza Force 9 hoặc cây Mega speed 99 nhưng không biết cây nào ngon hơn(mình thích vợt công thủ toàn diện).Nhờ các bạn tư vấn giúp.

Mình là mình lấy FOrce 9 thôi. Cây này mình đánh công. Là vợt công, nhưng thủ rất khá. Chỗ mình nhiều người đánh cây này lắm. Công rất tốt, thủ cũng tốt. Dòng Mega Speed 99 trở xuống mình không đánh. Có thử Mega Speed 66 rồi, đánh được, giá rẻ, nhưng chỉ dành cho người mới chơi thôi. Nên mình đánh cây đó thấy mau chán lắm.
Force 9 rất được ưa chuộng và dễ đánh. Bạn đánh rồi sẽ thấy hơn Mega Speed nhiều

luckyluke
24-06-11, 09:59
có vẻ force 9 đc chuộng hơn force 10 các bác nhỉ

Rukaphuong
24-06-11, 10:24
có vẻ force 9 đc chuộng hơn force 10 các bác nhỉ

Tại vì đánh cầu thì có công thì phải có thủ. Cây Force 9 công rất sướng, nhưng thủ, phản tạt thì oke (còn theo mìh là quá được đi ấy chứ, cây này mình thích nhất, đánh cầu nhanh, phản tạt, chém cho cảm giác tốt nhất trong tất cả các cây vợt của mình (có và đã đánh qua)). Còn cây Force 10 thì công mạnh hơn FOrce 9 (cứng và nặng đầu hơn mà lị), nhưng thủ kém hơn, phản tạt không bằng (tuy chưa đánh, nhưng là kết luận từ việc quan sát người khác đánh -> tiếc, bữa đó không mượn oánh thử để có kết luận chắc chắn ln :tongue:)
Nên mình nghĩ người ta thích Force 9 nhiều hơn là phải thôi

Rukaphuong
24-06-11, 11:25
Thế cây Force 7 đánh tốt không bác,cây Force 9 cao quá chưa đủ tiền mua.nên định mua cây F7 hay F8 thôi.Nhờ bác tư vấn dùm.

Hi, nếu F 7 F8 thì lấy Mega Speed ln cho rẻ. Dòng Force thì 9 là đc nhất. ròi tới 10, các dòng trước mình đã đánh thử, không ưng

thelovemyth
26-06-11, 20:59
hôm trước 2 ae mình ghé chổ bạn mua cây force9 và apacs đêy...
5.000d/10cm
cây apacs mình hơi nhẹ đầu. thêm 10gram chak lấy 10 miếng quá ~~!

Luongkt
27-06-11, 08:41
Nặng đầu mới khó xử lý chứ nhẹ đầu thì xử lý chỉ trong vòng 1 nốt nhạc bác ơi. Chỉ cần dán vào đầu vợt khoảng vài lạng băng dính chì là xong liền. Đảm bảo vẫn thẩm mỹ và đem lại cảm giác đánh sướng cho người có nhu cầu đánh vợt nặng đầu. Nếu bác gần chỗ em thì chạy qua cửa hàng em, em dán chì tặng cho bác.

http://minhsports.com/chitietsanpham.php?idcate=13&id=295
Cám ơn bác rất nhiều nhưng e ở xa bác quá nên ko thể qua chỗ bác mua vợt và giao luu với bác được. Bác rất nhiệt tình với anh em, chúc bác kinh doanh thành công.

ductri
01-07-11, 15:01
vợt cầu lông hiệu Forza ở HN cửa hàng nào phân phối các bác nhỉ

KureNai
02-07-11, 08:31
:83: Chào các bạn, lần này mình mún tìm hiểu về Forza. Thấy dòng này anh em đánh cũng nhiều, hàng China nhưng bền, giá tốt.
Mình đã đánh qua Fz Force 7, 8, 9; Flex 5800, 7800; Nano Ace; Mega Speed 100, 200. Thấy tốt nhất là Force 9, giá tốt, đập ngon (:33: nhưng mới bán òi ^_^). Hiện đang mún tìm hiểu thật kỹ càng mấy em hàng cao của dòng Fz. Để có gì còn tậu
Cụ thể như: (đặc biệt là mấy em đánh dấu đỏ)
1. SUPREME POWER PLUS
2. Nano SUPREME
3. NANO SPEED 9000
4. NANO SPEED 7000
5. ARMOR TEC 900
6. ARMOR TEC 700
7. ARMOR SPEED 990
8. ACSARBER 9 (cây này giống cây nào của Yonex hok??)
9. ASABER Z THUNDER (đặc biệt kết em này, siêu mỏng, màu vàng rất đẹp :16:

Nhìn chung thì Fz đặt tên giống Yonex. Kiểu dáng, màu sắc cũng giống lun (nhái dữ dằn :tongue:)
Ai đã đánh qua mấy em này, cho mình ý kiến kỹ kỹ nha (đừng để vài dòng ít ỏi, tội nghiệp :33: làm tò mò phải đi hỏi nữa)
Thanks nhiệt tình các bạn

không biết cây Force 8 có thuộc dạng cân bằng không anh ! em đang định mua 1 cây cân bằng của Fz mà chưa tìm được

Rukaphuong
03-07-11, 07:31
không biết cây Force 8 có thuộc dạng cân bằng không anh ! em đang định mua 1 cây cân bằng của Fz mà chưa tìm được

Force 8 hình như là cân bằng. Nhưng mình đánh cây này không ngon bằng Force 9

badboy
04-07-11, 16:16
mình thấy cây fz9 có bộ khung gần như ko có rãnh trên đầu đan lưới.. như mình ko có sân thảm chơi toàn sân beetong thì quệt nhẹ là xong lưới roài...

Rukaphuong
04-07-11, 16:24
?? là sao, hok hiểu. Cây force 9 này mình cũng quẹt phát xuống sân xi măng. Giở lên thấy mất miếng carbon @@. Nhưng lưới thì còn nguyên đấy.
Với phần người đan lưới có dấu lưới khéo không nữa. Chỗ 10h với 2h mà để 2 vòng lưới thì vợt rảnh sâu cỡ nào, lưới cũng bị xướt thôi

trantai898
05-07-11, 13:09
ban cho minh hoi force 9 co 3u ko vay va ja hien h nhiu ne

Rukaphuong
05-07-11, 13:44
ban cho minh hoi force 9 co 3u ko vay va ja hien h nhiu ne

Hình như Force 9 là 3U, giá hiện giờ là 1tr3

Luongkt
05-07-11, 15:20
Hình như Force 9 là 3U, giá hiện giờ là 1tr3

Mình mới mua F9. Nó là 4U đất bạn ah. vợt nghi thế, đánh hoi nhẹ đầu, cảm giác vợt dài dài hơn

trantai898
05-07-11, 23:40
oh. ko có 3u hả hic. nhìn force 9 thèm wa....hi :74:
bưa nào lên anh Minh coi dc ko vạy anh..hi

thonghuynhxd
23-07-11, 00:47
anh minh cho em hỏi.dòng mấy dòng forza điều toàn 4u hả,hay là có cả 3u mà mình ko nhập về

trantung46
28-07-11, 20:05
Ai biết thông tin và những trải nghiệm thực tế về vợt Forza có thể cung cấp và tư vấn giúp em đc ko. E muốn thử dùng loại này nhưng chưa biết gì về nó. thanks........!

nqt251
28-07-11, 20:14
Ai biết thông tin và những trải nghiệm thực tế về vợt Forza có thể cung cấp và tư vấn giúp em đc ko. E muốn thử dùng loại này nhưng chưa biết gì về nó. thanks........!

mình đang đánh cây at900 của FZ.cây này đầm đầu,công thì cực đã luôn.

trantung46
28-07-11, 20:28
nhưng có nhẹ và thủ đc không, mình hơi yếu trái tay nên muốn cải thiện chút. Vợt bạn giá 2,3m ah.

tgcaulong
28-07-11, 20:46

Bạn tìm hiểu vợt Forza ở Topic này luôn nhé, lần sau bạn nên tìm kiếm xem đã có bài viết về dòng vợt mà mình muốn tìm hiểu xem đã có hay chưa nhé, nếu chưa có thì mới lập Topic để hỏi. Topic của bạn đã được gộp với Topic đã có từ trước của bạn Rukaphuong rồi nhé!

BQT TGCL

nqt251
28-07-11, 23:06
nhưng có nhẹ và thủ đc không, mình hơi yếu trái tay nên muốn cải thiện chút. Vợt bạn giá 2,3m ah.

vợt có thử dc hay ko là do cách đánh của mình thôi bạn à.mình cầm cây này vẫn thủ tốt mà :D
uk vợt mình cũng khoảng đấy tiền.

giangLH
30-07-11, 09:57
em cũng mới tậu cây Force 9 đánh thấy cũng ổn, nhưng đánh được 2 buổi thì tay tự nhiên bị đau(em đoán là bị căng cơ) nay với có dịp đánh lại :)

Nlucky91
01-08-11, 11:55
Bác Minh, cho mình cái Yahoo đi, có gì nói chiện chơi, vs lại cần bác tư vấn nhìu nhìu, hyhy ! Mình bữa ghé shop bác mua đôi kawasaki đó !

alloutoflove
03-08-11, 14:28
Forza mình đánh từ Nano Ace, FZ9- FZ10 rùi Nano 9900 và Supreme. Theo mình nếu đánh đôi thì FZ9-FZ10 đánh ngon phết. FZ 9 tiếng đập kêu to nhất khi so cùng Force 7 và 8. FZ 10 mới ra cũng chưa thấy hơn được FZ9 điểm nào=> thix FZ9 hơn
Còn Nano 9900 và Supreme thì mình thấy đánh đơn tốt, nhất là Supreme. Chưa có cơ hội đánh thử Supreme Plus nên chưa biết thế nào.
Nhưng thấy Forza thì vợt bền quá

kucuong2810
14-08-11, 22:59
Em là thành viên mới , mới tập đánh, muốn có 1 cây forza để tập. cổ tay e hơi yếu với lại muốn đánh dẻo mong các bác tư vấn dum e dòng megaspeed nào hợp với e, mua ở đâu giá hợp lí và căng dây bao nhiu kg (gà nên mong ae giúp đỡ)

--- Cập nhật thêm ---

Em là thành viên mới , mới tập đánh, muốn có 1 cây forza để tập. cổ tay e hơi yếu với lại muốn đánh dẻo mong các bác tư vấn dum e dòng megaspeed nào hợp với e, mua ở đâu giá hợp lí và căng dây bao nhiu kg (gà nên mong ae giúp đỡ)

Rukaphuong
15-08-11, 08:16
Mới được đánh cây Nano Supreme của thằng bạn.
Cảm giác đầu tiên của cây này là CỨNG. Ai thích vợt cứng thì có thể hài lòng với cây này. Chất liệu làm vợt thì nó ghi là Kelvar -> bền
Về đập cầu thì cây này cứng nên phải có cổ tay thì đập cầu mới xuống và cắm. Nếu không thì sẽ đi khá dài. So với F09 thì có nhiều ưu điểm, tuy nhiên chỉ dành cho người chơi đã khá nếu khôgn đánh sẽ không thoải mái và ưng ý.
Công: 10/10
Thủ: 10/10
Phản tạt: 10/10
Trái tay: 11/10 (hơn hẳn F09, có thể vì cứng hơn)
Đánh giá trên là theo cảm nhận. Người mới chơi cầm cây này chắc như "deathwood". Nếu cổ tay khỏe, kỹ thuật tốt thì cây này đánh rất ngon.
Tuy nhiên theo mình thì giá đó (2tr7) thì nên mua Victor MX80 :1: tốt hơn hẳn

tuancrv
30-08-11, 12:16
những dòng này ít người chơi lắm anh ak. chỉ toàn chơi loại Fz Force 7, 8, 9; Flex 5800, 7800; Nano Ace; Mega Speed 100, 200 thui ak.

Rukaphuong
03-09-11, 21:26
những dòng này ít người chơi lắm anh ak. chỉ toàn chơi loại Fz Force 7, 8, 9; Flex 5800, 7800; Nano Ace; Mega Speed 100, 200 thui ak.

Mình cũng biết thế nên mới đi hỏi này. Tất cả các cây trên mình đánh hết ròi.

tungbind93
09-11-11, 14:47
có bác nào đã đánh cây Z thunder chưa ạ? em vừa đánh r`, cảm giác cũng phê tay, phông cả ve ko mất sức nhiều, mỗi tội em ý hơi nặng nên thủ ko linh hoạt lắm @@

vickyly36
17-11-11, 20:17
fozza đánh cây nào thích các bác.tay em yếu

Rukaphuong
18-11-11, 11:09
Hiện cũng đang tăm te em Z thunder, mà hok bít chừng nào nữa. tại cũng đang tia cây Lining TP101B. Giá cũng ngang nhau. Rồi đang tính trở về Proace làm một cây Platinium 110 để đánh đơn!! :6:
Thích thì nhiều là xèn thì kô bao nhiêu :beer_smile:

Rukaphuong
06-01-12, 15:25
bac rukaphuong ơi,cho em hoi hungsport hien bay gio co hang nano force 10 khong bac??
thank bac nhieu<><>

--- Cập nhật thêm ---

bác rukaphuong, cho em hoi hungsport cần thơ hien gio (01/2012) có hàng force 10 không bác ??
thank bác!!!

Hok nhớ nữa, vì ít lại đó rồi. Có cây Fz9 thì chắc chắc có.

Bb and Mm
09-01-12, 02:13
Cả topic mình thấy đại đa số đều đánh giá cao cây Fz9,có bạn nào biết ở HCM chỗ nào bán Forza uy tín ko thì chỉ mình nha!với lại mình đọc ở topic nào đó nói forza ko có hàng giả,ko bít đúng ko?

Rukaphuong
09-01-12, 08:24
Cả topic mình thấy đại đa số đều đánh giá cao cây Fz9,có bạn nào biết ở HCM chỗ nào bán Forza uy tín ko thì chỉ mình nha!với lại mình đọc ở topic nào đó nói forza ko có hàng giả,ko bít đúng ko?

Cái topic đó mình cũng đi hỏi đấy. Mình thì cũng tin là kô có hàng giả.
Nhưng mà thứ 7 này, có bạn nói ở Cần THơ (mình ở Cần THơ) có chỗ bán vợt Fz giả ròi. T_T!! Giá bèo lắm.
Vậy giờ chỉ trông vào cửa hàng uy tín thôi

Bb and Mm
09-01-12, 22:35
Thank bác!ở HCM thì chắc ra MinhPhuong sport.Mình thik vợt dẻo 1 tí ,nhưng ko thấy ai comment về độ dẻo cùa FZ 9 hết.Mình ở hơi xa nên muốn check trước khi lại cừa hàng^^

vinhanhtth
10-01-12, 00:44
Cái topic đó mình cũng đi hỏi đấy. Mình thì cũng tin là kô có hàng giả.
Nhưng mà thứ 7 này, có bạn nói ở Cần THơ (mình ở Cần THơ) có chỗ bán vợt Fz giả ròi. T_T!! Giá bèo lắm.
Vậy giờ chỉ trông vào cửa hàng uy tín thôi

Ở đâu thế anh? Ku chung sân em cũng định qua Tết là cây F9 nè.

dha0603
10-01-12, 10:03
Ai mua vợt Forza thi vô trang web này tham khảo nhé, có địa chỉ trên đó luôn rồi, cửa hàng này ở gần nhà mình (chung đường luôn mà, cách nhà 400m) nên mình biết khá rõ cửa hàng này.
www.minhsport.com

Rukaphuong
10-01-12, 11:19
Hiện đã test em Z Thunder, có thể sẽ rước về :59:
Đánh giá thì cây này cỡ cỡ Force 9, tuy nhiên khó đánh hơn vì khung vợt frame nhỏ hơn hẳn các cây vợt khác, do đó điểm sweetspot cũng nhỏ hơn (nhưng sẽ sinh lực lớn hơn -> nếu đánh cầu đúng vào điểm này). AI mới cầm vợt này lần đầu thì sẽ đánh rất ư là amateur, đánh trúng mặt vợt, cốp cốp keng keng, hụt cầu (mấy trái móc) hoài ln :badminton: (Bởi, mình có quen 1 anh chủ bán vợt; có thằng nhóc mua đc 2 ngày là đem ra bán lỗ liền, kô đánh được >.<!!). Mình cũng phải mất mấy buổi làm quen mới khai thác được em nó:26:
Đánh giá so với cây MX80: (vì cây Force 9 đã ra đi lâu lắm rồi nên kô thể so sánh được nữa)
- Phông cầu 10/10
- Phản tạt, trái tay: 11/10 ( hơn hẳn cây MX80; chắc vì ít cứng hơn và điểm sweetspot nhỏ hơn; đặc biệt mấy trái móc, trái tay kiểu đập thì rất oke, cầu đi cắm và nhanh)
- Đập cầu: 10/10 (cái này tương đối; có thể xê xích trên hoặc dưới 10; hai cây này mình thấy lúc công thì cảm giác khác nhau nên hơi khó so sánh chút; tuy nhiên uy lực cũng khá lắm)
- Thủ: 8.5/10 (vì khung frame nhỏ hơn nên chắc chắn thủ sẽ gặp khó khăn; với cái này cũng tùy người nhiều hay ít kinh nghiệm nữa)
Giá hiện nay là 1tr9. Màu vàng hơi ngả xanh chuối, nước sơn đẹp. Cây mình test là 4U
Cây này theo mình thích hợp để đánh đơn, cho những cú đập cầu bất ngờ và uy lực, làm đối thủ không kịp trở tay. Đánh đôi gặp bất lợi khi thủ cầu, nhất là mấy trái cứu cầu cần độ chính xác cao; tránh bị móc lên rồi lại bị đập tiếp.

Rukaphuong
10-01-12, 13:58
Ở đâu thế anh? Ku chung sân em cũng định qua Tết là cây F9 nè.

Chưa lùng, chỉ biết tiệm ông Trung, kế bên nhà sách Tây đô, đường Phan Đình Phùng á!!

duyanhfulda
10-01-12, 17:58
Cây này có giá tầm bao nhiêu có bác nào biết không nhỉ?

http://www.fzforza.it/popup_image.php?pID=1263

Số lượng grommets của nó lên tới 96 đó.

Rukaphuong
11-01-12, 15:34
Cây này có giá tầm bao nhiêu có bác nào biết không nhỉ?

http://www.fzforza.it/popup_image.php?pID=1263

Số lượng grommets của nó lên tới 96 đó.

Cây này hình như là hàng chính hãng FZ Đa mách mà!!

duyanhfulda
11-01-12, 15:51
Cây này hình như là hàng chính hãng FZ Đa mách mà!!

Ủa thế Forza không chính hãng là thế nào hở bác?

vinhanhtth
11-01-12, 16:43
Ủa thế Forza không chính hãng là thế nào hở bác?
FZ ở VN là FZ Kim Thủy, công ty VN, sản xuất tại TQ.

anhdeptrai_911
12-01-12, 04:28
Mình thì không khoái Forza lắm. Chỉ thích Yonex hoặc Victor mà thôi.

Thiên Long
28-03-12, 09:06
FZ ở VN là FZ Kim Thủy, công ty VN, sản xuất tại TQ.
Chỉ có hàng Kim Thủy thôi sao bak, hàng họ có đảm bảo không, muốn mua hàng chính hãng thì liên hệ đâu nhỉ:D

teenpop20022002
06-04-12, 10:35
Chỉ có hàng Kim Thủy thôi sao bak, hàng họ có đảm bảo không, muốn mua hàng chính hãng thì liên hệ đâu nhỉ:D
Chỉ có Kim Thủy thui bác ạ, đó là hàng fake nên chắc ko có fake của fake đâu bác đừng lo
Còn mua chính hãng thì qua Malay, Denmark, England mua bác ui...ko có Fz-Forza Denmark ở VN....hichic...buồn

tungbind93
06-04-12, 14:41
cây fz z thunder e cũng đang dùng *v* e dùng cây 3u,có nhược điểm cực lớn là hôm nào tay yếu thì biết ngay :)) như cầm bảng đánh cầu vậy *v*

Rukaphuong
08-04-12, 22:46
Nhìn đi nhìn lại topic này chỉ còn có 2 cây:
3. NANO SPEED 9000
4. NANO SPEED 7000
là chưa đánh thôi. :35:
mà thật ra là đánh rồi; chỉ chưa chính thức test thôi :85:
Không tính cây SUPREME POWER PLUS (cây này đánh không có cảm giác gì hết nên kô test luôn :43:)

Rukaphuong
08-04-12, 22:55
Hiện đã test tới em ACSARBER 9. Em này có 2 màu cho nam và nữ (xanh dương nhẹ và hồng đậm). Cây này bắt chước Acsarber 9 của Yonex, hơi hơi giống; chứ không giống hoàn toàn (theo trí nhớ) :27:
Về tính năng thì đây là một cây thiên về control (độ control rất khá nha)
Đánh giá so với MX70 (thấy cây này đánh kỹ thuật tốt nên lấy ra so chơi!! :smile:)
- Đập cầu: 8/10 (thua MX70, tất nhiên thua xa MX80); đặc biệt dễ mất sức. Do vợt hơi nhẹ đầu. Tuy nhiên, ai có sở trường đánh sử dụng cổ tay nhiều, tấn công chớp nhoáng thì đây là một vũ khí lợi hại. Khi đập cầu sử dụng cổ tay, cũng như đánh góc NHANH (để gây bất ngờ) -> Vợt cho cảm giác tốt, đường cầu theo ý muốn. Đẩy góc, đánh vị trí cực kỳ ổn. Cực kỳ lợi hại khi khai thác điểm yếu về vị trí của đối thủ.
- THủ: 11/10. Vì nhẹ đầu nên thủ khá hơn nhiều. Đặc biệt có cảm giác dư thời gian để đẩy cầu về hướng theo ý muốn, khi tiếp nhận quả cầu của đối phương
Phản tạt: 10/10. Hai cây MX70 và ACSARBER 9 đều khá như nhau
Phông: 7/10 Yếu hơn hẳn MX70, vì nhẹ đầu nên đôi khi mất sức (có thể hạn chế bằng cách căng lưới yếu chút; lúc test mình căng hơi cứng 11kg5)
Kéo lưới: 10/10 cho cảm giác rất khá.
Độ chính xác: 10/10. Cảm giác cầu cao, cho độ chính xác theo ý muốn rất tốt
Túm lại, thì đây là một cây vợt thiên về đánh kỹ thuật và thủ. Vợt nhẹ, 4U. Có thể so sánh với BS09 ở một mức độ nào đó.
Giá thành: 2tr5 chưa lưới.
Post cho ai quan tâm :rolleyes:

Rukaphuong
09-04-12, 10:10
XEm lại topic thì có mấy cây quên chưa review. (PS: seo trang 3 nó bị mất dữ liệu rồi nhỉ)
Riview cây AT700. cây này bắt chước cây AT700 LMT của Yonex (có hình con rồng). Cây này theo mình hình thức là xấu (cực kỳ)
Đặc điểm khi cầm cây này là NẶNG ĐẦU, rất nặng nhé, cảm giác rất rõ.
So sánh với cây MX80 (vì cả 2 đều đánh công)
Công: 10/10. Tuy nhiên hai cây này theo mình công theo 2 kiểu khác nhau. MX80 đầu không nặng lắm (nếu kô muốn nói là chả thấy nặng đầu) nên công hơi tốn sức, tuy nhiên đường cầu cũng hiểm hóc lắm; cầu ra khỏi vợt bay rất vừa ý. Cây AT700 thì khỏi nói rồi, chuyên công, đầu nặng. Cảm giác theo mình thì AT700 công có nhỉnh hơn chút. TUy nhiên, mình cảm giác công cây này hơi oải (đối với mình là quá nặng)
Thủ: 7/10. THủ kém. đầu nặng nên xoay trở hơi khó khăn.
PHản tạt: 8/10 không có gì đặc sắc. Cảm giác vợt thua xa cảm giác với MX80.
Phông cầu: 11/10 khỏi nói.
Bỏ nhỏ, kéo lưới: 8/10. cảm giác cũng không bằng MX80 nốt
Độ chính xác: 9/10 theo mình thì độ chính xác của cây này không bằng MX80. HÌnh như vợt hơi lắc chút khi công (tương tự AP990 cũng thế).
Cầu khi ra khỏi vợt bay rất hỗn; cảm giác bản thân mình cũng không khống chế được được cầu (theo ý muốn).
Cây này giá thị trường bằng với AP990, AT900. 2Tr2 chưa lưới.

aloohj
13-04-12, 01:04
trước đánh cây F9 mà gãy mất rồi.Bác nào có thì để lại mình.Mình ở SG.01298 560 535

Rukaphuong
03-05-12, 15:06
bác nào đã dùng hai cây FZ 9 và Fz Amor Speed 990 Power cho cảm nhận và so sánh với. Mình mới chơi được khoảng 1 năm, cổ tay yếu, nhưng thích lối đánh thiên về công.

990 công mạnh hơn và đánh tốt hơn.
Nhưng vì 4U nên khả năng xoay trở, phản tạt vẫn oke. thích hợp cho ai đánh côgn thủ toàn diện
có khả năng thì lấy 990
khôgn thì là Force 9 cũng xứng đáng đồng tiền bát gạo.
Hiện vợt Fz nếu biết chỗ bán sẽ mua được hàng rẻ. nhất là các vợt trên 2tr

fleet250pro
16-09-12, 22:30
các bác nào biết gì về cây FORZA NANO ACE ko? e đang tính mua con này

hoangtugiay
18-09-12, 07:59
Nano 7000 thì mình không biết chứ Nano 9000 thì theo nhiều người là khá giống dòng Nano 9900 của Yonex. Cây này khá nhẹ, hơi dẻo, thích hợp cho nữ nhưng công cũng ổn. Nói chung là công thủ được toàn diện :)

Rukaphuong
02-11-12, 18:20
Thế FZ Nano Force 07 thì thế nào nhỉ, HLV vừa cho mình cây đấy đập khá mạnh, chặt khá đều, đánh khá là sướng tay. Nhưng hình như ít người chuộng cây FZ 07 mà chuộng FZ 09 hơn thì fải?

Con này đúng là với tầm tiền đó thì cũng khá. Tuy nhiên, cảm giác cứng hơn Fz9. Độ bung của vợt thua Fz9. Nhiều tình huống giống như bị "đơ" vậy. Cảm giác không bằng Fz9. Đó là lý do chuộng fz 9 nhiều hơn

quatao83
02-11-12, 19:06
mình đang sài force 9 muốn mua thêm cái nữa mà không biết bác bán hix hix

tuananhnguyen3011
02-11-12, 20:36
các bác cho em nhận xét về độ dẻo của F9 với ạ, em muốn hỏi là cây này có cứng và nặng hơn proace 316 nhiều không? em chơi voltric 7 được mấy hôm thấy oải quá, đang tính đổi sang F9

Rukaphuong
02-11-12, 20:45
các bác cho em nhận xét về độ dẻo của F9 với ạ, em muốn hỏi là cây này có cứng và nặng hơn proace 316 nhiều không? em chơi voltric 7 được mấy hôm thấy oải quá, đang tính đổi sang F9

F9 dễ đánh hơn VT7. F9 thích hợp đánh đôi, phản tạt tốt, vợt thủ tốt, do là vợt cân bằng.
Công có thể không uy lực bằng VT7, tuy nhiên, nhỉnh hơn VT7 ở khả năng xoay trở, kéo lưới. VT7 chỉ có công là nổi bật, còn mấy cái khác không có gì để nói.
F9 cứng hơn Proace 316 rồi bạn. Cứng là cứng hơn 316 thôi, chứ nhìn chung là dễ đánh, độ cứng vừa phải.
Bạn chịu khó đọc hết topic này, mình có review cũng kha khá vợt Fz rồi

tuananhnguyen3011
02-11-12, 20:47
cảm ơn bác nhé, em hay đánh đôi nam mà, thế còn độ nặng thì sao hả bác? vợt này có nặng hơn 316 không? em biết là thông số nó tương tự nhau nhưng mà cảm nhận thực tế thì thế nào hả bác?

Rukaphuong
03-11-12, 07:03
cảm ơn bác nhé, em hay đánh đôi nam mà, thế còn độ nặng thì sao hả bác? vợt này có nặng hơn 316 không? em biết là thông số nó tương tự nhau nhưng mà cảm nhận thực tế thì thế nào hả bác?

PRoace vợt toàn 3U. Fz vợt phần lớn đều là 4U (rất khó kiếm ra 1 cây 3U). Tuy nhiên, Proace mình cũng chỉ cảm giác nặng hơn Fz chút thôi. Fz đánh quen ròi thì thấy cũng đầm đầm tay.

cuong19591
03-11-12, 10:03
Đánh đôi nam mà thấy VT7 nặng thì bác đánh con Arc008 cũng được đấy, cân bằng mà công cũng ok.

trungkta56
05-11-12, 10:47
tốt nhất là ra sân xem có ai đánh thì đánh thử hợp tay thì mua bác ak

khoeprosport
05-11-12, 22:57
Vơt forza rất chuẩn. Sử dụng tốt. Hàng thương hiệu.