PDA

View Full Version : Phun biểu tượng của các hãng vợt lên lưới

Trang êch
04-06-10, 21:10
Xin hỏi có bác nào biết chỗ phun biểu tượng của các hãng vợt lên lưới không ạ???

Các bác chỉ cho em với.

DanLin
04-06-10, 21:13
Xin hỏi có bác nào biết chỗ phun biểu tượng của các hãng vợt lên lưới không ạ???

Các bác chỉ cho em với.

Ko phải là phun biểu tượng lên lưới mà là có 1 bình mực logo sau đó in logo lên Trang êch ơi! Ngoài HN mình cũng ko bít có ko nữa, chứ trong HCM thì mình thấy chỉ có của hàng tài trợ người ta tặng cho thôi! Cái này mình cũng ko để ý đến cho lắm!

Trang êch
04-06-10, 21:16
Ừ, cảm ơn DanLin,chị thích in lên vợt nhìn chắc chắn sẽ đẹp hơn nhìu.

DanLin
04-06-10, 21:44
Cái mà Trang êch nói nó như thế này nè, post ảnh cho Trang êch dễ hình dung hơn!

http://up.anhso.net/upload/20100604/21/o/anhso-41_10_All_England_Day_2_185.jpg

Trang êch
04-06-10, 21:55
He, chị nghĩ ra rồi, hay là mình cắt hình có biểu tưởng của hãng vợt, sau đó dùng bút tô lên biểu tượng đó, nhưng mực của bút là mực không phai. Được không nhỉ???

DanLin
04-06-10, 21:58
He, chị nghĩ ra rồi, hay là mình cắt hình có biểu tưởng của hãng vợt, sau đó dùng bút tô lên biểu tượng đó, nhưng mực của bút là mực không phai. Được không nhỉ???

Ko được đâu Trang êch à, chỉ sợ là mực đó nó ko thấm vào dây vợt, đánh tí là nó lem luốt tùm lum hà, còn về việc cắt logo có vẻ sẽ hơi bị khó đấy, dù làm được cũng sẽ ko đẹp bằng cái có sẵn!!!

Trang êch
04-06-10, 22:06
Thôi thế chắc là phải đi tìm chỗ nào in thôi, mà em có biết 1 lần in là bao nhiêu không???

DanLin
04-06-10, 22:16
In như thế nào hở Trang êch??? DanLin cũng ko rành lắm về vụ này!

DanLin
04-06-10, 23:00
Ko bít!!! Hixhix!!! Trang êch hỏi prosport xem!!!

Trang êch
04-06-10, 23:02
Ok, men, chị sẽ hỏi bác ấy xem sao

Luonghai
04-06-10, 23:17

Các bác chỉ cho em với.

Nếu có thì không phải in hãng vợt lên lưới đâu em, in luôn thegioicaulong.com lên nè :D

Trang êch
04-06-10, 23:22
Nếu có thì không phải in hãng vợt lên lưới đâu em, in luôn thegioicaulong.com lên nè :D

:D:D:DChị ơi, nhưng mà muốn in lên đó thì cần phải có khuôn chị ạ.

DanLin
04-06-10, 23:23

Trang êch yên tâm chị Hai đang lên kế hoạch làm tặng cho Trang êch đấy:):):)

Caulongno.1
04-06-10, 23:24

Khuôn như thế nào nhỉ? Không biết cái này chúng ta có thể làm đc không nhỉ?:82:

Trang êch
04-06-10, 23:25
:D:D:Dthế thì hay quá nhỉ???:85::85::85:

DanLin
04-06-10, 23:26

Có thể làm được đấy bác Caulongno.1 ạ nhưng em ko bít chỗ nào làm thôi!

Trang êch
04-06-10, 23:27

Em nghĩ là có thể làm được mà,giống như ảnh của LinDan post lên ấy, sau đó in lên vợt của các thành viên, cũng hay mà, nhưng quan trọng là mực in lên đó.Đấy mới là vấn đề.

DanLin
04-06-10, 23:29
Em nghĩ là có thể làm được mà,giống như ảnh của LinDan post lên ấy, sau đó in lên vợt của các thành viên, cũng hay mà, nhưng quan trọng là mực in lên đó.Đấy mới là vấn đề.

DanLin chứ ko phải là Lin Dan nhá Trang êch:):):):D:D:D. Có ai có bà con gì ở bên Nhật ko? Gởi họ mua rồi gửi về!!!

Trang êch
04-06-10, 23:30
Cái khuôn thì chỉ cần có khuôn in hình chữ thegioicaulong.com mà bị "rỗng" phần chữ là được thôi mà.Sau đó để lên lưới quét mực lên.

DanLin
04-06-10, 23:31
Cái khuôn thì chỉ cần có khuôn in hình chữ thegioicaulong.com mà bị "rỗng" phần chữ là được thôi mà.Sau đó để lên lưới quét mực lên.

Nhưng sợ thegioicaulong.com dài quá phải làm khuôn có chữ nhỏ tới lúc đó khó nhìn lắm!!!

Trang êch
04-06-10, 23:32
DanLin chứ ko phải là Lin Dan nhá Trang êch:):):):D:D:D. Có ai có bà con gì ở bên Nhật ko? Gởi họ mua rồi gửi về!!!

I'm sorry, me nhầm, tại LinDan và DanLin cũng na ná nhau, mà thi thoảng gọi em là LinDan thì em cũng thích đúng không":D:D:D:D

DanLin
04-06-10, 23:33
I'm sorry, me nhầm, tại LinDan và DanLin cũng na ná nhau, mà thi thoảng gọi em là LinDan thì em cũng thích đúng không":D:D:D:D

Hừ, phải gọi đúng tên mới thích. I'm DanLin not LinDan:):):):80::80::80:

Trang êch
04-06-10, 23:34
Nhưng sợ thegioicaulong.com dài quá phải làm khuôn có chữ nhỏ tới lúc đó khó nhìn lắm!!!

Thì viết tắt cũng được mà, cũng giống như diễn đàn thethaovietnamonline đó, khi thegioicaulong.com được nhiều người biết đến rồi thì có viết tắt họ cũng sẽ nhận ra thôi.tgcl.com

Trang êch
04-06-10, 23:36
Thôi được rồi chị sẽ gọi em là LinDan:Dà, nhầm, DanLin chứ:74::74::74:

DanLin
04-06-10, 23:37
Thì viết tắt cũng được mà, cũng giống như diễn đàn thethaovietnamonline đó, khi thegioicaulong.com được nhiều người biết đến rồi thì có viết tắt họ cũng sẽ nhận ra thôi.tgcl.com

Ý kiến hay nhở!!! thanks Trang êch:85::85::85:

loicauchuc
04-06-10, 23:49
ếch có biết là hum qua em vừa xin closr cái topic sơn cước không! ;)) người gần thì không hỏi :D chị thích in biểu tượng gì! nói coi

Trang êch
04-06-10, 23:51
ếch có biết là hum qua em vừa xin closr cái topic sơn cước không! ;)) người gần thì không hỏi :D chị thích in biểu tượng gì! nói coi

Thế à, chị có biết em xin được cái đó đâu. Bây giờ nghe em nói mới biết đấy chứ. Hay quá, chị đang định in biểu tượng f(hãng vợt flex) lên vợt của chị, nhưng mà em có khuôn in không???

prosport
04-06-10, 23:51
Trả lời bạn Trang ếch nè: Chỗ mình chưa có in được logo lên mặt vợt đâu. Nhưng quy trình thì mình biết rõ.
Về cái khuôn thì rất nhiều hãng vợt có sẵn cái bìa lót (khi mua một cây vợt mới đó), trên đó có cắt sẵn logo của hãng rồi, điển hình kiểu này có MMoa, Proace. Một số hãng như Yonex hay Victor thì cái bìa đó cũng in hình logo khá to rùi, lấy dao trổ mà trổ cũng được.
Còn về mực thì nó có lọ mực dấu riêng, mình cũng tìm mua nhưng chưa thấy, có khi phải đặt mua bên nước ngoài mới có!
Để hôm nào thử dùng cái bút dạ dầu màu đen xem có ăn thua không, cái loại bút to đùng mà có 2 đầu ấy. Loại đấy mình thấy mực nó bám chắc lắm, có khi được đấy!

DanLin
04-06-10, 23:54
Thế à, chị có biết em xin được cái đó đâu. Bây giờ nghe em nói mới biết đấy chứ. Hay quá, chị đang định in biểu tượng flex lên vợt của chị, nhưng mà em có khuôn in không???

Góp ý với Trang êch nhá, nên in logo của Yonex, tuy Trang êch dùng vợt Fleet nhưng logo vợt Fleet nhìn xấu lắm, ko đẹp bằng Yonex đâu hoặc Lining cũng đc :85::85::85::85:

DanLin
04-06-10, 23:56
Trả lời bạn Trang ếch nè: Chỗ mình chưa có in được logo lên mặt vợt đâu. Nhưng quy trình thì mình biết rõ.
Về cái khuôn thì rất nhiều hãng vợt có sẵn cái bìa lót (khi mua một cây vợt mới đó), trên đó có cắt sẵn logo của hãng rồi, điển hình kiểu này có MMoa, Proace. Một số hãng như Yonex hay Victor thì cái bìa đó cũng in hình logo khá to rùi, lấy dao trổ mà trổ cũng được.
Còn về mực thì nó có lọ mực dấu riêng, mình cũng tìm mua nhưng chưa thấy, có khi phải đặt mua bên nước ngoài mới có!
Để hôm nào thử dùng cái bút dạ dầu màu đen xem có ăn thua không, cái loại bút to đùng mà có 2 đầu ấy. Loại đấy mình thấy mực nó bám chắc lắm, có khi được đấy!

Chắc ko được đâu bác Prosport ơi vì DanLin đã từng nghịch thử rồi nè, đúng là nó bám thiệt nhưng khi đánh nó lại lem luốt nhìn xấu lắm bác!

loicauchuc
05-06-10, 15:47
khai sinh ra vụ căng cước này dễ ấy mà! chắc sắp tới thu tiền in cước vợt bác nhỉ :D

loicauchuc
05-06-10, 15:50
Góp ý với Trang êch nhá, nên in logo của Yonex, tuy Trang êch dùng vợt Fleet nhưng logo vợt Fleet nhìn xấu lắm, ko đẹp bằng Yonex đâu hoặc Lining cũng đc :85::85::85::85:

bác cứ đùa! biểu tượng chữ F nhìn vào nhiều người đọc là Fukc, có người dịch là Fun, người là Family, tóm lại! còn nhiều kiểu nữa! đôi khi tại sao phải là từ có nghĩa nhỉ! như chị vân về in chữ V vừa là victor (cái vợt hơn 2 củ -> lăng xê cho hãng hôm nào thấy mẫu đẹp cho làm đại diện hehe!!!!) cũng có thể là tên chị vân hoặc là V -> tên của em :64:, tên ng yêu của chị ý v.......v...... và còn có thể là v....v,,,, =)):61::61::61::61::61::2::2::80::80::80::80:

Luonghai
05-06-10, 18:22

Không phải là bằng mực đâu mấy kưng ah. Tớ nghĩ cái này chúng ta có thể làm được. Tớ đưa ra ý tưởng các nhóc xem có được không nhá. Cắt chữ "TGCL.COM" bằng bìa cacton cứng, đương nhiên là rỗng ở giữa :D. Sau đó không phải là dùng mực mà là sơn xịt(vì mực rất nhanh bị nhòe sẽ bẩn, sơn giũ mà đc lâu không phai). Cái loại sơn này cũng k đắt lắm hay sao ý (Loại sơn của nhật ngày xưa tớ thấy bố tớ sơn vành xe máy). Đặt chữ vào mặt lưới và xịt sơn vào. Để khô là okie :1:
(Đó là ý tưởng thui nhá còn thực tế thì tớ chưa làm :D)

mr.kakashi
05-06-10, 18:54
các bro có thể đến quán trung lùn sport ở 121 phố vọng.có phum logo lên vợt nhưng mà hơi đắt 200k/ 1lần 1 vợt .nhưng mà nghe bảo thường thì chỉ có những vận động viên thi đấu do có rằng buộc với nhà tài trợ là các hãng vợt cho lên mới phải bất đắt dĩ phun lên thôi.chứ mình thử phun 1 lần rồi ohun đc 1 thời gian đánh cỡ 1 tuần đánh là lớp sơn bắt đầu bị bong ra .trông mặt vợt lúc đó bẩn và xấu lắm.vậy thử hỏi 200k cho 1 tuần có đáng hay ko. đây dù sao cũng chỉ là ý kiến của riêng cá nhân mr.kakashi mà thôi còn nếu bro nào thích làm đẹp mà có điều kiện thì cứ việc

mr.kakashi
05-06-10, 23:38
có lọ sơn rồi nhưng biết sơn hay ko là 1 chuyện khác mà sơn cho chuẩn lại là 1 chuyện khác nữa thử hỏi khi tự tay sơn logo lên vợt mà bị méo mó.thì lúc đấy tính như tnao đây.bro có dám mang kiếm thần của mình ra chiến đấu khi trông nó khác nào 1 thứ dị hợp ko.....

Trang êch
06-06-10, 18:33
Bác này hài nhỉ, đã là dân cầu lông thì có thằng nào rảnh mà đi sơn logo theo tên của nó không? Sơn logo là để quảng cáo cho hãng vợt là chính (VĐV), còn phong trào thì sơn logo cho đẹp thui, còn bác bậy bạ nghĩ cái logo của hãng fleet mà thành chữ Fu.. thì pó tay bác rùi :77:, giả sử mà có hãng nào mà logo của nó là chữ L hay C thì sao??? Bác suy nghĩ 1 tí đi nhé
Cái thứ 2 là cái logo thegioicaulong.com, các bác nghĩ cái mặt vợt dây của nó khít lắm hay sao mà nhìn ra đc cái chữ đó, cái logo của hãng to đùng nhìn xa mới rõ chứ cái chữ tgcl.com thì ai nhìn thấy:18:

Ơ, thế bác không đọc dòng comment ở trên à, chữ thegioicaulong.com sẽ viết tắt thành tgcl.com sau đó in lên vợt sẽ dễ nhìn hơn, đồng thời để quảng cáo cho tgcl cũng hay mà, đâu cứ phải sơn logo lên là để quảng cáo cho hãng vợt đâu(VDV).

Trang êch
06-06-10, 18:36

Cám ơn bác Prosport rất nhiều, em sẽ thử làm xem thế nào.Hy vọng là :23:

loicauchuc
07-06-10, 01:16
Thôi đi bác, bác nói khôn nhỉ, bác đi sơn logo vợt bao giờ chưa??? Chưa đi thì ngồi đọc comment của người khác rồi biết nhá. Khi sơn vợt bao giờ người ta cũng có 1 cái khung để sơn không bị lem, thích thì đưa vợt đây tôi sơn logo cho mà xem nhé. Sơn vợt mình đây cũng sơn 4-5 cây rùi bạn ko cần phải nhắc, còn kiếm thần hay không thì chả giám nhận vì e chỉ đánh hàng rẻ tiền thôi.
@Trang_ech: chữ tgcl.com sơn lên cũng khó đó bạn, mình thấy bên vietnambadminton họ có tạo riêng logo của mình, dđ tgcl cũng nên tạo 1 logo để sơn cho dễ, chứ cái chữ tgcl.com là hơi dài đó bạn

vừa dài vừa đem lại cảm giác kém hấp dẫn :D

donkey
07-06-10, 19:38
Xin các bác, vụ in logo là thế này, mỗi thằng như Yonex, Victor đều có frame và mực in riêng, sử dụng loại mực khác không đảm bảo tính thẩm mỹ cũng như kĩ thuật, ví dụ như xài mực bút lông thì lem cả cây vợt và đít cầu, lông cầu, quần áo luôn, kinh lắm, còn dùng sơn thì lưới đánh ko ngon nữa và dễ bị chai, bác nào ở TP HCM cứ call e in free cho, e còn 1 lọ mực Yonex hồi giải VN Open được tặng nè

Trang êch
07-06-10, 23:29
Xin các bác, vụ in logo là thế này, mỗi thằng như Yonex, Victor đều có frame và mực in riêng, sử dụng loại mực khác không đảm bảo tính thẩm mỹ cũng như kĩ thuật, ví dụ như xài mực bút lông thì lem cả cây vợt và đít cầu, lông cầu, quần áo luôn, kinh lắm, còn dùng sơn thì lưới đánh ko ngon nữa và dễ bị chai, bác nào ở TP HCM cứ call e in free cho, e còn 1 lọ mực Yonex hồi giải VN Open được tặng nè

Ôi, tiếc quá, giá mà Bác donkey ở Hà Nội nhỉ???

donkey
08-06-10, 00:11
Ôi, tiếc quá, giá mà Bác donkey ở Hà Nội nhỉ???
Uhm, khi nào có dịp vào Sài Gòn cứ hú mình một tiếng, giao lưu vui vẻ:10:, còn ra HN thì hơi khó rùi, vé máy bay chát quá với cả chưa ra ngoài đó bao giờ nên ko quen biết gì:18:

loicauchuc
08-06-10, 01:47
Uhm, khi nào có dịp vào Sài Gòn cứ hú mình một tiếng, giao lưu vui vẻ:10:, còn ra HN thì hơi khó rùi, vé máy bay chát quá với cả chưa ra ngoài đó bao giờ nên ko quen biết gì:18:

bác cứ ra đi! em cho xe lên sân bay đón bác! chi phí chỉ 5k 1 chiều thôi :D

Trang êch
08-06-10, 11:59
bác cứ ra đi! em cho xe lên sân bay đón bác! chi phí chỉ 5k 1 chiều thôi :D

Chú loicauchuc làm xe ôm từ bao giờ thế nhỉ:13::13:, giờ chị mới biết đấy:D.

Trang êch
08-06-10, 12:01

Trong tương lai chắc chắn em sẽ vào Sài Gòn chơi, vào đấy em pm cho bác ,bác cho em đi giao lưu với nhá:36::36::36:,khi nào bác ra cứ pm cho em,em dẫn bác đến sân Ngân Hàng giao lưu, anh em ở đây đều rất nhiệt tình và vui vẻ.

donkey
08-06-10, 12:15
OK, quyết định vậy nhé

mabu0811
11-06-10, 07:37
Không cần phải in đâu ra cửa hàng bán vợt xin lấy miếng ở trên đó có logo mà mà họ cũng cắt sẵn rồi! He he cái đó tôi thấy không vấn đề gì cái mà có vẫn đề là kiếm đâu ra bút mà quét logo nè! Nếu biết chỉ tôi nhé! Thanks:85:

Trang êch
11-06-10, 13:08
Không cần phải in đâu ra cửa hàng bán vợt xin lấy miếng ở trên đó có logo mà mà họ cũng cắt sẵn rồi! He he cái đó tôi thấy không vấn đề gì cái mà có vẫn đề là kiếm đâu ra bút mà quét logo nè! Nếu biết chỉ tôi nhé! Thanks:85:

Cám ơn bác mabu0811, Trang êch biết có 1 anh dùng bút lông mà mực không xóa được, khi quét lên đó thì cũng không bị lem mực ra mấy, nhưng mà sợ dùng cái bút đấy thì lưới không được bền lắm.

mabu0811
16-06-10, 15:32
Tôi cũng không hiểu sao lại thích in logo lên lưới. Trước có thằng nó căng lưới cho tôi nó cũng bôi lên cho tôi trông cũng thích. Và tìm cũng lâu lắm rồi nhưng chưa mua được. Hôm trước qua Prosport làm 2 cây mmoa được nghe ông kỳ nói ở gần Lê Duẩn có 1 hàng bán cái đó nhưng chưa qua đó xem được. Có bác nào ở gần đó xác nhận thông tin hộ em cái! Chứ em cưỡi con suzuki 70km xuống mà không có lại phi về chắc tèo mất :69:

* Thanks bác nào xem hộ em:69: *

loicauchuc
17-06-10, 02:24
Tôi cũng không hiểu sao lại thích in logo lên lưới. Trước có thằng nó căng lưới cho tôi nó cũng bôi lên cho tôi trông cũng thích. Và tìm cũng lâu lắm rồi nhưng chưa mua được. Hôm trước qua Prosport làm 2 cây mmoa được nghe ông kỳ nói ở gần Lê Duẩn có 1 hàng bán cái đó nhưng chưa qua đó xem được. Có bác nào ở gần đó xác nhận thông tin hộ em cái! Chứ em cưỡi con suzuki 70km xuống mà không có lại phi về chắc tèo mất :69:

* Thanks bác nào xem hộ em:69: *

nhà bác chỗ nào mà xa xăm vậy! qua prosport rồi thì nhờ bác ấy in luôn cho! nếu không thì phi sang nhà tuấn hạnh! căng cước rồi xin cô ấy 1 phát

loicauchuc
17-06-10, 02:25
OK, quyết định vậy nhé

bác không dùng gửi ra ngoài này cho em đi! em cho thằng em nó chạy qua xin bác :64::64::64::64::64:

mabu0811
17-06-10, 07:45
Thanks bác LOICAUCHUC! Nhà em ở Vĩnh Yên Vĩnh Phúc đi lại khó khăn lắm. Đam mê quá nên thỉnh thoảng tậu con nào thì phi xuống thôi. Hôm đấy có hỏi Prosport nhưng ông Kỳ nói không có. Và lại em muốn mua 1 lọ mang về nhà vì nhà có nhiều loại vợt bác ạ. Giá như bác nào biết chỗ bán em chuyển tiền qua TK rồi mua hộ em thì hay biết mấy. :10:

Trang êch
17-06-10, 07:50
Thanks bác LOICAUCHUC! Nhà em ở Vĩnh Yên Vĩnh Phúc đi lại khó khăn lắm. Đam mê quá nên thỉnh thoảng tậu con nào thì phi xuống thôi. Hôm đấy có hỏi Prosport nhưng ông Kỳ nói không có. Và lại em muốn mua 1 lọ mang về nhà vì nhà có nhiều loại vợt bác ạ. Giá như bác nào biết chỗ bán em chuyển tiền qua TK rồi mua hộ em thì hay biết mấy. :10:

Tớ cũng đang lùng để mua đây, nhưng chắc phải đợi đến hè mới đi được vì đang bận thi, tớ cũng rất thích cái vụ in logo lên lưới này, nếu mua được thì tớ sẽ mua hộ bác mabu0811 1 lọ.

mabu0811
17-06-10, 08:26
Tớ cũng đang lùng để mua đây, nhưng chắc phải đợi đến hè mới đi được vì đang bận thi, tớ cũng rất thích cái vụ in logo lên lưới này, nếu mua được thì tớ sẽ mua hộ bác mabu0811 1 lọ.
Cảm ơn Trang ech nhiếu! Hi vọng 1 ngày gần nhất sẽ có 1 lọ để in vài cái cho đẹp.

loicauchuc
17-06-10, 20:36
hhoho! thế các bác làm cái danh sách! em đăng ký mua hộ cho! tầm 80k 1 chai thì phải

Trang êch
17-06-10, 22:29
hhoho! thế các bác làm cái danh sách! em đăng ký mua hộ cho! tầm 80k 1 chai thì phải

Sao chú em không nói sớm là biết chỗ mua, để bà chị này phải lóc cóc đi tìm hả???

mabu0811
18-06-10, 08:03
Ông này chơi anh em thì phải! Bàn luận thế mà cứ im phăng phắc. Thôi ông mua tặng anh em mỗi người một lọ đi.

Trang êch
18-06-10, 09:58
Ông này chơi anh em thì phải! Bàn luận thế mà cứ im phăng phắc. Thôi ông mua tặng anh em mỗi người một lọ đi.

Chú em Việt Anh đang là sinh viên, em và Bác Mabu0811 cứ gửi tiền chú ấy mua hộ cho nó thoải mái bác nhỉ???:56::56::56:

mabu0811
18-06-10, 10:21
Chú em Việt Anh đang là sinh viên, em và Bác Mabu0811 cứ gửi tiền chú ấy mua hộ cho nó thoải mái bác nhỉ???:56::56::56:
Chuyển nhỏ như con voi mà cứ gửi tiền nhờ Bác ấy mua hộ. Xin số Tên và TK cái nhé.

Trang êch
18-06-10, 10:29
Chuyển nhỏ như con voi mà cứ gửi tiền nhờ Bác ấy mua hộ. Xin số Tên và TK cái nhé.

Nhưng Trang êch thích sòng phẳng mà:56:tùy bác thôi ạ.

loicauchuc
19-06-10, 00:38
em sinh viên mà! dạo này đang nghèo nữa! :((

Trang êch
19-06-10, 00:44
em sinh viên mà! dạo này đang nghèo nữa! :((

Ừ, chị cũng là sinh viên nên hiểu mà, không sao đâu chú em:56:

Trang êch
19-06-10, 00:52
Mà em mua cái lọ đấy ở đâu đấy???Hôm nào chị gửi tiền mua hộ chị với.Tks chú em.

DanLin
19-06-10, 14:05
Tìm được 1 vài biểu tượng in trên lưới vợt, thấy đẹp nên post lên cho mọi người xem cho vui, cái này DanLin tìm được bên badmintoncentral.

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-20_badminton026sm.th.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-18_badminton003sm.th.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-35_IMG_5448-480x640.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-34_Hello_Kitty.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/14/o/anhso-29_zslashgspstencil.jpg

Trang êch
19-06-10, 14:52
Tìm được 1 vài biểu tượng in trên lưới vợt, thấy đẹp nên post lên cho mọi người xem cho vui, cái này DanLin tìm được bên badmintoncentral.

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-20_badminton026sm.th.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-18_badminton003sm.th.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-35_IMG_5448-480x640.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/13/o/anhso-34_Hello_Kitty.jpg

http://up.anhso.net/upload/20100619/14/o/anhso-29_zslashgspstencil.jpg

Vụ này hay ho rồi đây:D:D:D, cứ nghĩ là chỉ có hình của các hãng nào ngờ các ACE yêu cầu lông trí tưởng tượng phong phú thật:85::85::85:

Tks DanLin

DanLin
19-06-10, 14:54
Hay là Trang êch nên làm cái logo hình con êch rồi in lên, như thế đẹp hơn đấy hé hé hohohoho

Trang êch
19-06-10, 14:58
Hay là Trang êch nên làm cái logo hình con êch rồi in lên, như thế đẹp hơn đấy hé hé hohohoho

Ừ nhỉ, ý kiến hay đấy:23::23::23:, nhưng phải đợi mua được mực đã. DanLin dạo này tự nhiên thông minh thế nhỉ hay là gặp bác sỹ đã khỏi bệnh rồi???:D:D:D

mabu0811
21-06-10, 16:19
Ừ nhỉ, ý kiến hay đấy:23::23::23:, nhưng phải đợi mua được mực đã. DanLin dạo này tự nhiên thông minh thế nhỉ hay là gặp bác sỹ đã khỏi bệnh rồi???:D:D:D

Mua được mực em in cả con nhái bén lên luôn. Mỗi vợt em cho 1 con. Nhưng phải công nhận là có mấy tay in vợt kia đẹp và kinh dị thật đấy. Chắc hôm nào em cũng phải in lấy cái thật là giá trị post lên cho anh em chiêm ngưỡng mới được. :74: Chắc là phải thích lắm đây.:17:

Trang êch
21-06-10, 21:41
Mua được mực em in cả con nhái bén lên luôn. Mỗi vợt em cho 1 con. Nhưng phải công nhận là có mấy tay in vợt kia đẹp và kinh dị thật đấy. Chắc hôm nào em cũng phải in lấy cái thật là giá trị post lên cho anh em chiêm ngưỡng mới được. :74: Chắc là phải thích lắm đây.:17:

Ồ, bác mabu0811 có biệt danh là nhái bén ạ:13::13::13:

mabu0811
22-06-10, 09:03
Ồ, bác mabu0811 có biệt danh là nhái bén ạ:13::13::13:
Đã biệt danh là mabu rồi sao lại là nhái bén. Hôm nào bác in con nhái lên 1 cây MMOA sẽ có ông tưởng là "chão chuộc" :49: Thôi đợi vài hôm nữa sẽ có những sản phẩm tuyệt hảo ra đời :74:

loicauchuc
22-06-10, 09:51
thế thống nhất có những ai đăng ký mua nào để em đi đặt hàng :

Trang êch
22-06-10, 10:52

Ok,chú em, chị đăng ký cả 2 tay luôn:):):)

mabu0811
22-06-10, 11:04

Có tui. Mà cho Tên, Tài khoản và Ngân hàng nào để anh em còn chuyển tiền chứ. Tính thêm tiền vẫn chuyển qua bưu điện cho tui nhé. HE HE. Cám ơn nhiều!

mabu0811
28-06-10, 07:43
Hôm qua lang thang trên đường Trịnh Hoài Đức vào vảo hỏi 1 số của hàng ở đó để hỏi đường hỏi 20 của hàng không ai biết đường đến của hàng thứ 21 thì họ chỉ cho tôi đường như thế này này:

50kv/1 lọ anh em à. He he thích quá

Thần gió
28-06-10, 11:45
Bác này vi hành giỏi quá! Nhưng làm sao mà biết được cửa hàng thứ 21!????

Bác chỉ giùm anh em đê!!!!

Thanks.

mabu0811
28-06-10, 12:34
Bác này vi hành giỏi quá! Nhưng làm sao mà biết được cửa hàng thứ 21!????

Bác chỉ giùm anh em đê!!!!

Thanks.

Hi hi quên mất sorry nhé! Là số 8 Trịnh Hoài Đức ở đấy chuyên vợt Wilson có tay béo béo nó bán. Tay này hơi khó chịu nhưng cuối cùng nó cũng bán cho tui. Các bạn cứ vào đấy hỏi mua nó sẽ bán cho nhưng ở đấy chỉ có của W thôi không có các loại khác. Nếu nó hết có thể đặt hàng nó lần sau ra lấy. Chúc bạn mua được.

mabu0811
14-07-10, 16:25
SG liên hệ tớ làm cho! Mua cây bút Thiên Long 6K loại viết lên CD, kiếm thêm cái logo cậu thik, roy ngồi tô tô, đơn giản thí pà... ^^

Bác này không sợ hỏng dây à!

idman223
06-08-10, 09:11
Bác này không sợ hỏng dây à!

Ko đứt bác ạ, em đã làm và đc 5 tháng rồi vẫn ko đứt, tuy nhiên có điều cần chú ý là khi ta vẽ thì nên vẽ 1 lớp thôi để tránh tình trạng đế quả cầu có hình lưới vợt.
Về chuyện logo thì ta nên in từ máy tính ra 1 tờ giấy a4 rồi cắt theo hình đó, sau đó lấy băng keo cố định lại và vẽ 2 mặt lưới. Nhìn rất đẹp, ở sân em ai cũng hỏi là căng vợt ở đâu mà có hình vậy :)), về chuyện bút vẽ thì có lẽ nên tìm loại khác chứ ko phải loại TL, vì theo so sánh thì loại TL dễ phai hơn 1 loại nữa mà em ko nhớ tên.

mabu0811
19-08-10, 07:48
Hôm qua tậu được em victor về hì hục cắt cái logo của hãng để in còn kịp đi đánh cầu cuối cùng in lên nhìn cũng tạm được. Kế quả là như thế này đây

:30:

Trang êch
19-08-10, 10:02
Hôm qua tậu được em victor về hì hục cắt cái logo của hãng để in còn kịp đi đánh cầu cuối cùng in lên nhìn cũng tạm được. Kế quả là như thế này đây

:30:

Bác mabu0811 in nhìn pro thật:56::56::56:

mabu0811
19-08-10, 10:34
Bác mabu0811 in nhìn pro thật:56::56::56:

Phải nói thật là in không khó nhưng lại khó về khâu thiết kế. Đo đo cắt cắt Trang à.

DanLin
08-01-11, 20:09
http://bbs.badmintoncn.com/thread-49420-1-26.html
Các bác có thể vào địa chỉ trên để download các logo về và sau đó có thể in ra và vẽ lên vợt.

SuperWave35
08-01-11, 21:44
http://i1237.photobucket.com/albums/ff472/mrnui86/08012011451.jpg
http://i1237.photobucket.com/albums/ff472/mrnui86/08012011452.jpg
http://i1237.photobucket.com/albums/ff472/mrnui86/08012011453.jpg
http://i1237.photobucket.com/albums/ff472/mrnui86/08012011454.jpg
^ ^

mabu0811
08-01-11, 21:48
Các bác có thể vào địa chỉ trên để download các logo về và sau đó có thể in ra và vẽ lên vợt.

Địa chỉ hay. Rất cảm ơn bác DanLin nhé!

lovelyboy1712
08-01-11, 22:11
em ở HN, em muốn mua 1 lọ thì ko biết em có thể mua đc nó ở đâu nhi??

SuperWave35
08-01-11, 22:16

Trc Mình mua logo và bút ở cửa hàng Victor trên đường Lê Trực, nhưng hôm trc ra mua bút họ không còn. Bạn cứ đi lang thang các cửa hàng thể thao ở khu: Lê Trực, Ng Thái Học, Lê Hồng Phong, Trịnh Hoài Đức hỏi xem, chỉ cần mua bút còn logo tự cắt cũng được ^ ^

lovelyboy1712
08-01-11, 22:46
Trc Mình mua logo và bút ở cửa hàng Victor trên đường Lê Trực, nhưng hôm trc ra mua bút họ không còn. Bạn cứ đi lang thang các cửa hàng thể thao ở khu: Lê Trực, Ng Thái Học, Lê Hồng Phong, Trịnh Hoài Đức hỏi xem, chỉ cần mua bút còn logo tự cắt cũng được ^ ^

ok, thanks bạn. Logo thì ko lo.
nhưng mình đang nghĩ xem nên mua hẳn 1 lọ mới hay xem ai có mà ko xài thì mua của họ thoi.

SuperWave35
08-01-11, 22:57
ok, thanks bạn. Logo thì ko lo.
nhưng mình đang nghĩ xem nên mua hẳn 1 lọ mới hay xem ai có mà ko xài thì mua của họ thoi.
Mua luôn vài lọ mới đi bạn, đánh mấy hôm nó mờ đi lại quét lại ^ ^.

lovelyboy1712
08-01-11, 23:03
lọ xịn của vic hay yy cũng đều dễ bị mờ à bạn??mình nghĩ mấy loại xịn đó thì khó mờ ?
Nhanh mờ chắc bạn đánh nhiều , mạnh nên mới thế. mình mới đánh chắc chưa đến nỗi nào.
BG66 thấy mấy anh em 4run bảo đập đc 1-2 trận đứt luôn, mình đánh gần 1 tháng cũng chưa thấy đứt.

SuperWave35
08-01-11, 23:09
lọ xịn của vic hay yy cũng đều dễ bị mờ à bạn??mình nghĩ mấy loại xịn đó thì khó mờ ?
Nhanh mờ chắc bạn đánh nhiều , mạnh nên mới thế. mình mới đánh chắc chưa đến nỗi nào.
BG66 thấy mấy anh em 4run bảo đập đc 1-2 trận đứt luôn, mình đánh gần 1 tháng cũng chưa thấy đứt.

Lọ loại nào đánh cũng bị lem ra Mông quả cầu hết bạn ah ^ ^, nói chung là đánh lâu lâu nó mới mờ hẳn đi, nhưng do sở thích đánh mấy hôm là mình lại quét lại. Còn BG 66 thì nhanh đứt thật! mình đánh 1 tuần(3 buổi) là đứt ^ ^, giờ chung thành với BG65 Ti.

kattran
09-01-11, 01:22
Kiếm miếng bìa, khéo tay 1 chút là vẽ rồi cắt đc thôi. Rồi mua lọ sơn xì của dân graffiti...ngắm cho kĩ rồi sơn :D
P/s các bác nên thử trước ....ko hỏng hóc lại quay ra trách e !!

Piing Poong
09-01-11, 15:36
Miềng thích vẽ cái đầu chúa sơn lâm lên lưới vợt quá hehe ;)

SuperWave35
10-01-11, 10:30
Miềng thích vẽ cái đầu chúa sơn lâm lên lưới vợt quá hehe ;)

Bác định doạ đối phương mỗi khi vung vợt lên đúng không ^ ^. Mặt vợt bé vì vậy in logo nhỏ đơn giản thui cho dễ nhìn, in logo của các hãng vợt là đẹp nhất!

nqt251
10-01-11, 10:40

Ra số 8 Trịnh Hoai Đức cửa hàng Tuấn Phương anh ạ

duyanhfulda
20-01-11, 16:52
Bác nào chịu chơi em để lại cho

Yonex stencil card 100K
Yonex stencil ink red or black 240K

--- Cập nhật thêm ---

Nếu không ăn chơi thì ta xài hàng made by "tự tui" kiều nè thì chỉ một vài K

http://i225.photobucket.com/albums/dd232/mactrieuduyanh/P1040953.jpg

cuongvbapl
20-01-11, 23:45
Bác nào chịu chơi em để lại cho

Yonex stencil card 100K
Yonex stencil ink red or black 240K

--- Cập nhật thêm ---

Nếu không ăn chơi thì ta xài hàng made by "tự tui" kiều nè thì chỉ một vài K

http://i225.photobucket.com/albums/dd232/mactrieuduyanh/P1040953.jpg
Ông nài có mực yonex đỏ thiệt hả?Bán lại cho tui nè!Nhưng mà hình như giá hơi mắc đó!

duyanhfulda
21-01-11, 00:33
Bác trên tham khảo qua giá ở mấy trang nè

http://www.krshop.de/product_info.php?info=p455_Yonex-Logo-Marker.html
http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/170/List/1/Level/2/ProductID/3535/Default.aspx
http://shop.badmintonversand.de/shop/product_info.php?products_id=575

Cứ coi chỗ nào có số và Euro ở sau là giá của em "bút màu" đó!

--- Cập nhật thêm ---

Hàng nì đâu có bán trên thị trường VN, đâu có khác gì kiểu đồ xách từ nước ngoài về bao giờ cũng phải max thêm chút đỉnh mà!

--- Cập nhật thêm ---

http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/170/List/1/Level/2/ProductID/3531/Default.aspx

Cả Stencil card luôn nè

--- Cập nhật thêm ---

Sân bác nào sàn gỗ, có thể tậu cái này xài cũng được nè

http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/166/List/1/catpageindex/1/Level/2/ProductID/3532/Default.aspx

--- Cập nhật thêm ---

Cần 2 cuộn như thế thì đủ cho 1 sân!

Cái nì thì cho những ai trơn tay http://www.krshop.de/product_info.php?info=p457_Yonex-Grip-Powder-AC467.html

SuperWave35
21-01-11, 08:55
Bác trên tham khảo qua giá ở mấy trang nè

http://www.krshop.de/product_info.php?info=p455_Yonex-Logo-Marker.html
http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/170/List/1/Level/2/ProductID/3535/Default.aspx
http://shop.badmintonversand.de/shop/product_info.php?products_id=575

Cứ coi chỗ nào có số và Euro ở sau là giá của em "bút màu" đó!

--- Cập nhật thêm ---

Hàng nì đâu có bán trên thị trường VN, đâu có khác gì kiểu đồ sách từ nước ngoài về bao giờ cũng phải max thêm chút đỉnh mà!

--- Cập nhật thêm ---

http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/170/List/1/Level/2/ProductID/3531/Default.aspx

Cả Stencil card luôn nè

--- Cập nhật thêm ---

Sân bác nào sàn gỗ, có thể tậu cái này xài cũng được nè

http://www.bsl24.de/Shop/tabid/58/CategoryID/153/Category2ID/166/List/1/catpageindex/1/Level/2/ProductID/3532/Default.aspx

--- Cập nhật thêm ---

Cần 2 cuộn như thế thì đủ cho 1 sân!
Định làm 2 cái mà giá max wa! trong nc bán có 70k/lọ

Tu_Snake
21-01-11, 11:58
Định làm 2 cái mà giá max wa! trong nc bán có 70k/lọ

Có nhiều loại mà bác, chịu chơi thì mới nên mua hàng từ nước ngoài, 1 lọ sơn quét lên vợt của Yonex nếu mua ở Nhật là trên dưới 400k VNĐ đó bác.

lovelyboy1712
05-03-11, 22:55
sao em in cái logo victor ở trang http://bbs.badmintoncn.com/thread-49420-1-26.html lên a4 , chỉnh các kiểu rồi mà vẫn ko vừa vs vợt ạ??? có ai có thể giúp em ko?

SuperWave35
05-03-11, 22:57
sao em in cái logo victor ở trang http://bbs.badmintoncn.com/thread-49420-1-26.html lên a4 , chỉnh các kiểu rồi mà vẫn ko vừa vs vợt ạ??? có ai có thể giúp em ko?
Ra cửa hàng mà mua lấy 1 cái logo nhựa của nó ấy em ^ ^

duyanhfulda
05-03-11, 23:01
Ra cửa hàng mà mua lấy 1 cái logo nhựa của nó ấy em ^ ^

Còn mực thì em tới gặp trực tiếp ông sw nì, ông ấy chuyên gia phun sơn đó:17:

lovelyboy1712
05-03-11, 23:03
ở của hàng có bán tấm đó ko ạ?? hình như AC020 thì phải

SuperWave35
05-03-11, 23:08
ở của hàng có bán tấm đó ko ạ?? hình như AC020 thì phải
Trcs mình mua ở cửa hàng của Victor luôn mà, hãng khác thì không biết có không ^ ^

--- Cập nhật thêm ---

Còn mực thì em tới gặp trực tiếp ông sw nì, ông ấy chuyên gia phun sơn đó:17:
Em có chuyên gia gì đâu bác, thích thì sơn thôi, thanks bác đã để lại cho em 1 lọ mực yonex xịn ^ ^

lovelyboy1712
05-03-11, 23:28
vâng.thế để tuan sau em qua bên 34 THoc xem có bán ko.
Mai quua chỗ danco mua cái bút vẽ trc.
But đó có 100k của babolat. Ko pit chat lg ntn.
có anh em nào xài rồi thì cho xin ý kiến ạ.

@sw35: anh oi chỗ ch victor có bán lọ mực vẽ của victỏr luôn ko ạ?? Giá ntn??

SuperWave35
05-03-11, 23:41
vâng.thế để tuan sau em qua bên 34 THoc xem có bán ko.
Mai quua chỗ danco mua cái bút vẽ trc.
But đó có 100k của babolat. Ko pit chat lg ntn.
có anh em nào xài rồi thì cho xin ý kiến ạ.

@sw35: anh oi chỗ ch victor có bán lọ mực vẽ của victỏr luôn ko ạ?? Giá ntn??

Trc mình mua 1 logo và 1 bút là 100k, mấy lần sau ra căng vợt họ không nhập bút nữa.
Nói chung là bút nào cũng bị phai thôi, đánh nhiều nó cũng bị mờ đi, mờ thì lại sơn lại thôi ^ ^

luudanhkhoa
06-03-11, 00:16
Cái này các bác mua viết bút lông để viết bảng xong rồi vẽ lên cũng được.Nhưng mà đánh vài ngày thì nó bay màu đi.Chủ yếu là dùng để đánh giải cho đẹp thôi.

Boy_Soldier
06-03-11, 00:28
Các bác qua số 8 Trịnh Hoài Đức mà mua lọ sơn lưới vợt cầu lông. Về tự cắt khuôn rồi tô theo khuôn đó. Nếu kô có thời gian thì tới đó họ vẽ cho. Dễ ý mà. Mình vẫn làm nhưng dạo này lừi nên kô kẻ vẽ gì nữa.
Cái nhà số 8 mặt tiền hơi hẹp ý!
Gía lọ sơn: 50k nhé các bác. Thường là mầu đỏ, kiếm màu đen hơi khó đấy.

CLDBM90
06-03-11, 07:50
nếu cầm kiếm mà có logo của hãng thì hay nhỉi! làm thế nào đây các pác! thích qua :p

CLDBM90
06-03-11, 10:12
bác cứ đùa! biểu tượng chữ F nhìn vào nhiều người đọc là Fukc, có người dịch là Fun, người là Family, tóm lại! còn nhiều kiểu nữa! đôi khi tại sao phải là từ có nghĩa nhỉ! như chị vân về in chữ V vừa là victor (cái vợt hơn 2 củ -> lăng xê cho hãng hôm nào thấy mẫu đẹp cho làm đại diện hehe!!!!) cũng có thể là tên chị vân hoặc là V -> tên của em :64:, tên ng yêu của chị ý v.......v...... và còn có thể là v....v,,,, =)):61::61::61::61::61::2::2::80::80::80::80:

heheh nhất tri với vụ in chữ "V " nha,nó mới ẹp bà nữ tính làm sao ,kho nào c có nhớ thông báo trên tgcl.com nha,để e út nhờ vả xí :D

--- Cập nhật thêm ---

Cái j mà 200k 1 lần, bạn mua 1 lọ sơn yonex đó có khoảng 300k thui, và nếu bác nào ở trong HCM thì có thể ra LoanSport trên đg 3/2 đc sơn miễn phí :15:
Còn vụ mua bình sơn xịt có vẻ hay đấy bác nhỉ, để hum nào e thử xem sao:85:
3/2 quận 10 đó hả bác,mua hộp đó về rồi sao mà in logo lên mặt vơt đc hx,
help me ^^

SuperWave35
06-03-11, 11:20
Ai muốn sơn chữ V liên hệ em nha ^ ^

CLDBM90
06-03-11, 11:59
Ai muốn sơn chữ V liên hệ em nha ^ ^

liên hệ SW thế nào nhỉ? pác ở tận ngoài Bắc lận mà,e hựn e hựn hx

lovelyboy1712
06-03-11, 12:40
hôm nay rảnh, em lượn HN xem rồi. Có vài thông tin như sau:
- Số 8 TrinhHaiDuc bán wilson poly ink màu đỏ giá 50k (chỉ 1 màu đỏ)
- 34 Nguyễn Thái Học
+1 bộ gồm logo + bút vẽ giá 70k ( chỉ 1 màu đen)
+ mua riêng logo giá 30k
-Danco sport bút babolat giá 100k màu Trắng - Đen - Đỏ

Và mình đã mua mực ở 8 THD , logo ở 34TH
Tổng hết 80k

SuperWave35
06-03-11, 12:56
hôm nay rảnh, em lượn HN xem rồi. Có vài thông tin như sau:
- Số 8 TrinhHaiDuc bán wilson poly ink màu đỏ giá 50k (chỉ 1 màu đỏ)
- 34 Nguyễn Thái Học
+1 bộ gồm logo + bút vẽ giá 70k ( chỉ 1 màu đen)
+ mua riêng logo giá 30k
-Danco sport bút babolat giá 100k màu Trắng - Đen - Đỏ

Và mình đã mua mực ở 8 THD , logo ở 34TH
Tổng hết 80k
Bút Victor vẽ nhanh phai và bút thì nhanh bị khô lắm, bạn nên mua vài cái luôn.
Hôm trc đc bác duyanhfulda để lại cho 1 lọ yonex xịn mực rất ăn ^ ^

--- Cập nhật thêm ---

liên hệ SW thế nào nhỉ? pác ở tận ngoài Bắc lận mà,e hựn e hựn hx

bạn ở Tp HCM thì đến LoanSport cũng có đấy ^ ^

nqt251
06-03-11, 15:15
ai có logo Li Ning ko cho em với

quocco1112
06-03-11, 19:14

chú mới đầu tư li-ning à

xXbadmintonXx
06-03-11, 19:18

mrtam09
14-05-12, 13:54
không tìm thấy logo Fleet :(( chắc in hình Playboy quá :(

mabu0811
14-05-12, 13:56

Cắt nó ra em ơi :D

hvgclub
14-05-12, 13:59
Nhiều dụng cụ ghê ! cũng sẽ sắm cái này!

mrtam09
14-05-12, 14:04
Cắt nó ra em ơi :D

biểu tưởng mới mà anh :))
hay in hình con thỏ Play Boy ;))

nqt251
14-05-12, 14:12

cái logo Fleet này em làm dc mấy lần rùi :D

TheLastCode
14-05-12, 14:44

Bác ra cửa hàng anh Điều ở 100 Trúc Khê, có Fleet cho bác ngay :D

mabu0811
14-05-12, 14:57

Logo trước em toàn tự chế thôi :D giờ có cái logo của nó nên cũng đẹp hơn :D

bluechiptcan
14-05-12, 15:19
Full lên thì nhanh đứt lưới chứ được gì đâu :(

phuongnga1992
14-05-12, 15:33
mình thấy ful đánh vẫn vậy có nhanh đứt đâu mỗi tội no tróc ra nhin xấu lắm

Himari
14-05-12, 20:49
Phun xịn thì mình không biết chứ sơn (tô) tầm trung thì đánh vài lần là mờ luôn rồi :)

Tu_Snake
14-05-12, 21:34

Hnào lên ới anh trc, a cho cái logo Li Ning :))

mrtam09
14-05-12, 22:42

ơ! em hay căng lưới ở đấy sao ko biết nhể :D

dha0603
14-05-12, 23:47
Logo trước em toàn tự chế thôi :D giờ có cái logo của nó nên cũng đẹp hơn :D

Bác Mabu show hàng nhá, 2 cây LYD của bác nhìn thèm quá. :dance30:

ericbinh
16-05-12, 09:42
mua 1 lọ sơn xịt 35k về rùi thích hình gì thì cắt 1 tờ giấy ra.khoét bên trong theo ý thích của mình.sau đó đặt miếng giấy đó lên
trên mặt vợt. Xịt sơn lên đó. sau 15 phút là có logo ngay theo ý mình

ngocnam996
16-05-12, 10:08
Ở HN các bác ra Minh Phương căng vợt rùi các chị ấy sơn logo miễn phí cho, e toàn căng ở đấy rùi sơn lun cả thể. E đánh gà lắm nhưng cứ thích đẹp :D

dha0603
18-05-12, 12:53
mua 1 lọ sơn xịt 35k về rùi thích hình gì thì cắt 1 tờ giấy ra.khoét bên trong theo ý thích của mình.sau đó đặt miếng giấy đó lên
trên mặt vợt. Xịt sơn lên đó. sau 15 phút là có logo ngay theo ý mình

Nên mua mực vẽ chuyên dụng của hãng Yonex hoặc Victor hoặc mua bút lông dầu cũng được chứ đừng nên dùng sơn xịt nha bác, dùng sơn vừa khó vẽ vừa hại lưới lắm.

duNgo81
19-05-12, 19:47

LOGO tự chế lun đây :D

dha0603
19-05-12, 21:53

LOGO tự chế lun đây :D

Cây Kumpoo Hexagon 2300 sao lại vẽ logo Kason vậy, mà logo này là bác tự in rồi cắt ra phải ko chứ ít chỗ nào có logo Kason lắm.

duNgo81
19-05-12, 22:24
Cây Kumpoo Hexagon 2300 sao lại vẽ logo Kason vậy, mà logo này là bác tự in rồi cắt ra phải ko chứ ít chỗ nào có logo Kason lắm.
- Vì chữ K này đẹp hơn logo của kumpoo mà pác, với mình có chú thich phiá dưới là tự cắt mà, chữ j mà ko đc :D
dạo trước mình chơi logo apple vô sân ai cũng trố mắt lun ^^!

HienVien
19-05-12, 22:52
Hnào lên ới anh trc, a cho cái logo Li Ning :))
Chú có vẻ chuyên logo các hãng nhỉ:))
@mabu0811:Bác đánh 2 con 3U hay là 1 em 3U,1 em 4U...Hôm nay e bắt đầu vào tay e này rồi...Thật là cảm giác khó tả sự kiên trì cuối cùng đã có kết quả:D
Em chưa dùng mực Yonex nên không biết nó có bị bám và bẩn không chứ như cây bút BaboLat của e thì chán lám...Hôm qua đi căng lưới cho thằng bạn thấy có cây vợt tennis in biểu tượng của Wilson sờ vào thấy mực rất tốt và điều không bị phai ra...Thiết nghĩ mực Wilson chắc ổn...Chứ cứ đánh rồi nó lem ra bẩn lắm.

tunghoang
20-05-12, 02:18
tặng bác cái ảnh cắt từ digital album của LCW x Yonex, có quét mực nào thì quả cầu nó cũng bị như vậy thôi

Chú có vẻ chuyên logo các hãng nhỉ:))
@mabu0811:Bác đánh 2 con 3U hay là 1 em 3U,1 em 4U...Hôm nay e bắt đầu vào tay e này rồi...Thật là cảm giác khó tả sự kiên trì cuối cùng đã có kết quả:D
Em chưa dùng mực Yonex nên không biết nó có bị bám và bẩn không chứ như cây bút BaboLat của e thì chán lám...Hôm qua đi căng lưới cho thằng bạn thấy có cây vợt tennis in biểu tượng của Wilson sờ vào thấy mực rất tốt và điều không bị phai ra...Thiết nghĩ mực Wilson chắc ổn...Chứ cứ đánh rồi nó lem ra bẩn lắm.

HienVien
20-05-12, 05:58
Anh thử thấy lớp đó bám chặt và mịn lắm không như cái bút Babolat anh quét lên...Tưởng mực Wilson nó tốt kiếm 1 lọ về quét cho nó đẹp mà:))

icecream27888
20-05-12, 07:50
Anh thử thấy lớp đó bám chặt và mịn lắm không như cái bút Babolat anh quét lên...Tưởng mực Wilson nó tốt kiếm 1 lọ về quét cho nó đẹp mà:))

Em thấy anh dùng mực Vic hay wilson thì nó đều như vậy . Vẫn tạo ra vết ở đế quả cầu ^^

dha0603
20-05-12, 23:00
Mình dùng mực của hãng Yonex, Victor, mực ko tên (ko có nhãn mác) và bút lông dầu Thiên Long luôn rồi, dùng loại nào thì khi đánh cầu cũng bị bẩn như nhau cả thôi (giống cái hình bác tunghoang post ở trên), mà quả cầu thì đánh 1 lúc hư rồi bỏ nên dính mực cũng chả sao.

HienVien
21-05-12, 02:43
Mình dùng mực của hãng Yonex, Victor, mực ko tên (ko có nhãn mác) và bút lông dầu Thiên Long luôn rồi, dùng loại nào thì khi đánh cầu cũng bị bẩn như nhau cả thôi (giống cái hình bác tunghoang post ở trên), mà quả cầu thì đánh 1 lúc hư rồi bỏ nên dính mực cũng chả sao.
Cầu thì không sao nhưng mà khi quét lưới bị dính bẩn mà khó trở lại vị trí ban đầu vì bị dính...Mình quét xong thấy đánh ko ổn tẩy đi rồi...

haianh_109
29-05-12, 13:42
Các bác cho em hỏi là mình tự chế kiểu j?In cái hình logo ra giấy A3 hay A4?Rùi đặt lên bìa cứng cắt hình tròn kỉu j?Iem sợ cắt = tay nó hông đc tròn @@!

tunghoang
29-05-12, 13:45
in ra tờ giấy A4, rồi đặt lên bìa cứng rồi cắt
bạn đừng lo khoản không tròn, lúc in lên thì tròn hay không tròn cũng khó phát hiện lắm

Các bác cho em hỏi là mình tự chế kiểu j?In cái hình logo ra giấy A3 hay A4?Rùi đặt lên bìa cứng cắt hình tròn kỉu j?Iem sợ cắt = tay nó hông đc tròn @@!

TheLastCode
29-05-12, 13:49

;)) ;)) ;)) cái nầy thì chỉ có "chăm hay không bằng tay quen" thôi bác ạ.

p/s: hôm nào đòi được máy ảnh về, em sẽ làm một bài thủ công có hình cho cả nhà chiêm ngưỡng quá trình làm và in logo của em :)) :)) :))

haianh_109
29-05-12, 13:54
;)) ;)) ;)) cái nầy thì chỉ có "chăm hay không bằng tay quen" thôi bác ạ.

p/s: hôm nào đòi được máy ảnh về, em sẽ làm một bài thủ công có hình cho cả nhà chiêm ngưỡng quá trình làm và in logo của em :)) :)) :))
Hôm nào bác up hẳn cái video hướng dẫn cho anh em nhé :D

ductuls
11-06-12, 09:16
Chào mừng EURO, em cũng tự làm cái logo rồi mua cái bút lông dầu tứ quý vẽ lên các bác chiêm ngưỡng nhé!

ductuls
11-06-12, 09:17
Ban đầu là đặt logo lên và tô thật lực
https://lh5.googleusercontent.com/-ZaeBzKhjsp4/T9VP7lF1QmI/AAAAAAAAAEY/QkHTx2RDueI/s659/20120608_001_Up.jpg

ductuls
11-06-12, 09:31
Em nó sau khi được trang điểm
https://lh3.googleusercontent.com/-TrH-pu75AfQ/T9VP7y6OZzI/AAAAAAAAAEc/k5TDp1NtuxM/s688/20120608_002_Up.jpg

quangvuhee
11-06-12, 10:10
Hôm trước mình có thử =,= Kết quả là đen xì đít cầu :))

ductuls
11-06-12, 13:49
Đen xì đít cầu hay gì thì quả cầu cũng chỉ đánh 1 - 2 séc thôi mà bác.

quangvuhee
11-06-12, 23:07
Mực bắt đầu bong ra rồi :| . Mờ dần dần. Hay do mình dùng mực đểu nhỉ :-?

ductuls
12-06-12, 07:42
Mình đã đánh được 3 buổi từ lúc trang điểm cho em nó và buổi nào nhìn đít cầu cũng lem nhem hết, nhưng trông nhan sắc em vẫn rất ổn.

hunga10ndc
24-09-12, 10:30
sơn xịt không bám chắc đâu bạn à, chỉ đánh nửa buổi là bay hết :)

leephuong19
24-09-12, 10:54
em có ý tưởng này các bác xem có được không nhé in tên viết tắt của clb lên mặt vợt cái này oánh giải thế giới cầu lông hơi hay clb nào 2 chữ thì in chiều ngang hoặc dọc ví dụ: VY(Vĩnh Yên), TX(Thanh Xuân) 3 chữ đổ lên thì in hàng dọc ví dụ: PDL(Pháo Đài Láng) ACUD.
Hy vọng trong chủ nhật tuần này các bác sẽ phun sơn lên. Thanks for Reading.

ngocnam996
24-09-12, 11:27
em có ý tưởng này các bác xem có được không nhé in tên viết tắt của clb lên mặt vợt cái này oánh giải thế giới cầu lông hơi hay clb nào 2 chữ thì in chiều ngang hoặc dọc ví dụ: VY(Vĩnh Yên), TX(Thanh Xuân) 3 chữ đổ lên thì in hàng dọc ví dụ: PDL(Pháo Đài Láng) ACUD.
Hy vọng trong chủ nhật tuần này các bác sẽ phun sơn lên. Thanks for Reading.

Ý tưởng bác rất hay nhưng thường các bác sẽ in tên clb lên áo chứ k lên vợt, vợt chủ yếu là biểu tượng của hãng sẽ đẹp hơn :D

SieuSIM
24-09-12, 11:36
Đen xì đít cầu hay gì thì quả cầu cũng chỉ đánh 1 - 2 séc thôi mà bác.
Cầu thì không tiếc nhưng vấn đề là từ cái đít cầu đó nó lem ra nhưng chỗ lưới khác hoặc cạnh vợt khi bị cạch cầu bác à.

CLDBM90
24-09-12, 12:18
lúc trc mình cũng có 1 ng bạn tặng cho logo và bút mực đen của Victor,đã vẻ logo lên mí lần,nhưng đánh dễ bị bẩn tay lém,nhiều khi lấy tay kéo lại lưới,sau đó mồ hôi ra lại lấy tay lau mồ hôi,đã mụn thì càng mụn,về sau mình k dùng nửa,vẻ logo trông đẹp mắt thật nhưng nó k hợp với mình :(

vuthien86
15-11-12, 15:10
Mình ra trịnh hoài đức tìm mà chả có

voltric zfoce
15-11-12, 21:12
Thôi thế chắc là phải đi tìm chỗ nào in thôi, mà em có biết 1 lần in là bao nhiêu không???
trong TP HCM khi đan lưới in miễn phí nếu khách hàng có nhu cầu. nhưng thông thường chẳng ai đi in lên bao giờ. ( trừ trường hợp thi đấu các giải lớn như VNO ^^)

ngoccanh1
17-11-12, 23:57
em dùng cái bút dạ chêt ( tên của nó là twin cd thì phải) lấy cái bìa cắt hình logo rồi tô tô vẽ vẽ nhìn như thật đánh lâu phết mà không thấy mờ

therys
19-11-12, 16:47
bạn em từng vẽ 1 lần, nó than thở vẽ lên cũng đẹp mà mau đứt lưới quá, từ đó ko vẽ nữa lưới đánh lâu hơn hẳn

quanngocbich
21-11-12, 01:34
em vẽ lên lưới 65 màoánh mãi chả đứt :))

vuanminh
21-11-12, 21:47
21/12 này mình có một bộ khuôn và 2 hộp phun màu 1 đỏ một đen của chính hãng YONEX về: tên thật của nó là bộ AC414EX Stencil Ink và AC418EX Stencil Card.

vuanminh
21-11-12, 21:51
http://www.yonex.com/_assets/images/badminton-stencil-card-ac418ex-main.jpg

Đó chính là cái này

zodicaffe
23-11-12, 00:17
Ra của hàng hỏi mua lọ sơn logo là có. Nếu cửa hàng vợt ko có thì qua cửa hàng bán vợt tennis ạ. Chắc chắn là có

lmd2512
23-11-12, 17:53
20k một lần in hay sao ấy. Lần mình đi cùng thằng anh thấy ông chủ quán nói thế

zodicaffe
24-11-12, 16:34
20k một lần in hay sao ấy. Lần mình đi cùng thằng anh thấy ông chủ quán nói thế

Bạn mua 1 lọ 90k hay 120k ý. dùng tẹt ga, ko dưới 15 - 20 lần.
Nhưng xác định là vẽ xong, lúc đánh cầu, đít cầu bị hằn vết đấy ạ.

vuongpv94
25-11-12, 22:36
hôm trước ở sân cũng có 1 ông đến giao lưu, trên mặt vợt có in logo yonex

jerkkin
28-11-12, 17:11
Nghe nói vẻ lên bị chai lưới, có thật zậy hk ah.