PDA

View Full Version : [Thảo luận] Cảm nhận khi chơi Fleet Triotec 6, Fleet Triotec 8 và dòng Woven của Fleet

dtlonghqv
24-01-13, 00:10
Chào các bác :)
em là thành viên đăng ký ở diễn đàn cũng khá lâu rồi. nhưng chủ yếu khi vào diễn đàn là ngồi xem các bác bình luận là chính. hiếm khi ( gần như là chưa ) post bài ở diễn đàn.
Nhưng hôm nay, suy đi nghĩ lại. Quyết định làm 1 bài để anh em cùng thảo luận, trao đổi và học hỏi lẫn nhau.
Trong diễn đàn thì qua cách nói chuyện và nhìn qua ảnh giao lưu thì mình cũng biết khá nhiều anh em trong này ^^.
Em thì cũng tập tọe chơi cầu cũng được khoảng 15 16 năm rồi. Ngày xưa có tập luyện và chơi ở bên Bộ CA. cùng hội Trung lùn, Hoàng cận, Tùng, Huy, Lâm, Quốc Anh. Chơi cũng lẹt đẹt thôi. Cũng có thời gian được học hỏi và thử sức vs các lão tướng như A Sang, Tuấn Còi và một vài cao thủ khác ở sân Bộ CA. Nên cũng có tý gọi là biết chơi.
Các dòng vợt như Yonex, Proace, Victor thì từ ngày xưa em cũng đã thử qua hết rồi. Ngày xưa từng có thời gian bị "Nghiện" hãng Yonex ( cái gì cũng phải Yonex ) ^^. Nhưng phải nói rằng thời ấy, có cái vợt xịn xịn đi chơi là oai lắm rồi.
Dòng Yonex ngày xưa mình chơi : Isometric, Cacbonic và đỉnh cao nhất là Ti 9, Ti 10.
Còn dòng Proace thì chơi : Pro 350, 950 và cao nhất là Pro 1000 ( tất cả là đời đầu ).
Victor thì chịu ko nhớ nổi tên vợt nữa :D
Có một thời gian mình nghỉ chơi cầu lông khoảng 2 năm, và có 1 năm là chơi không thường xuyên. Tất cả vợt mình đều cho hết.
Đến khi quay trở lại với cầu lông. Điều mình băn khoăn nhất là không biết chọn dòng vợt nào để chơi. Trong bối cảnh các loại vợt được bán tràn lan, giá cả và chất lượng không biết đằng nào mà lần. Fake 1, fake 2 .v.v.
Và rồi mình có một quyết định có thể nói là đúng đắn nhất của mình đến thời điểm hiện tại.
Bắt đầu với 1 em Fleet Woven 55.
Sau một thời gian chơi và làm quen với em vợt mới. thì mình có cảm nhận ấn tượng với dòng vợt này ( dòng Woven ). Và quyết định là mua và sử dụng Fleet ( nhưng chỉ đi theo dòng Woven ). Bởi vì mình cũng đã mua thử các dòng khác như Control, A-System, Top Power, Professional, Tank Power. Nhưng mình chưa có cảm giác nào giống như mình dùng dòng Woven.
Sau một thời gian dài chơi Fleet ( cụ thể là các đòng Woven 55, Woven 100, Woven 1000, Woven 1000 II, Woven 888, Woven 999, Woven Ti - 888 và Woven Ti - 999 ). Có 2 cây chơi thường xuyên là Woven 55 và Woven ti - 888.
Hôm trước lướt trên diễn đàn, thấy bác Sniper đăng rao bán mấy cây vợt. Không hiểu sao nhưng mà các dòng Yonex bây giờ gần như nằm ngoài danh sách lưu tâm của em. Em đặc biệt quan tâm đến dòng Triotec. Sau một hồi đắn đo và suy nghĩ, em quyết định đặt lấy của bác Sniper mấy cây Triotec 6 và Triotec 8 ( bác Sniper vào xác nhận hộ em cái nhé ^^ )
Và cảm nhận ban đầu là :
Vợt chuẩn - giá tốt ^^
Có thể nhận xét bây giờ là quá sớm nhưng sau khi test qua 2 cây thì em có một số đánh giá nhận xét như sau ( dây Nanogy 95, vợt căng 11,5 kg, 3U G2 )
1. Triotec 6 :
Cảm giác cầu tốt, xử lý cầu nhanh, ổn định nhất là những quả smash giữa sân, cài cầu và xử lý cầu trên lưới.
Nhưng nhược điểm khi đánh trái tay là vợt hơi rung, Cần nhiều lực hơn để cầu có thể đi đến cuối sân theo ý mình.
2. Triotec 8.
Cảm giác khi phông cầu, đánh trái tay và smash cực ổn. Nhanh, mạnh, tiếng cầu đanh hơn ( mình đập cầu mà cả sân quay sang nhìn @_@ ).
Nhược điểm là vợt cứng, xử lý cầu trên lưới kém hơn so với em T6. Dùng lực nhiều ( cầu dễ bay ra ngoài sân nếu dùng lực quá tay ).
Và trong buổi chiều mình cũng đã thuần được em T8, còn em T6 thì mới test qua 1 set :)
Đây là cảm nhận chung và ý kiến chủ quan của mình về 2 em T6 và T8.
Mong được nghe thêm các cao kiến của các anh em trong diễn đàn :)
Thân :)

vinhnq0311
24-01-13, 07:03
bác đánh dược e ti-888 ĐỦ BIẾT tay bác ko phải hạng xoàng rồi .cây đó thực sự ko phải ai cũng có thể đánh nổi .dong t8 và t6 này đánh khá tốt so với giá tiền nếu so gía của việt anh với yonex thì em cũng chọn t8 nhưng em nghĩ là tay cũng phải ngon một tí ,cơ bắp một tí thì mới phát huy được hết sức mạnh của mấy em này bác ợ .hôm dầu em cầm t8 về đánh thấy ngon lắm rồi nhưng đến lúc đưa cho huy bộ coong an làm một c thì đúng là nhìn chú ấy cầm con t8 mà như hổ mọc thêm cánh ,tiếng cầu nổ nghe như sấm

quynga78
24-01-13, 07:14
Em chỉ ngồi hóng chờ các bác chém gió thui chứ dòng này em chưa sử dụng qua bao giờ. Vẫn thích yonex cơ.

chinhanhphalai
24-01-13, 07:21
ai đánh con fleet excaliber 70 cho e chút cảm nhận với

dtlonghqv
24-01-13, 10:08
ác đánh dược e ti-888 ĐỦ BIẾT tay bác ko phải hạng xoàng rồi .cây đó thực sự ko phải ai cũng có thể đánh nổi .dong t8 và t6 này đánh khá tốt so với giá tiền nếu so gía của việt anh với yonex thì em cũng chọn t8 nhưng em nghĩ là tay cũng phải ngon một tí ,cơ bắp một tí thì mới phát huy được hết sức mạnh của mấy em này bác ợ .hôm dầu em cầm t8 về đánh thấy ngon lắm rồi nhưng đến lúc đưa cho huy bộ coong an làm một c thì đúng là nhìn chú ấy cầm con t8 mà như hổ mọc thêm cánh ,tiếng cầu nổ nghe như sấm
em thì đánh cũng tàm tạm thôi. Cầm cây Ti - 888 thì đánh thấy thích và hợp tay hơn hẳn. Trước thì thiên công nên dùng con Woven 55. Nhưng giờ già yếu rồi chuyển sang dùng con Ti - 888 đánh cho nhẹ nhàng ^^. Giờ lại đi tìm cảm giác mới bác ạ.

dtlonghqv
24-01-13, 10:10
Em chỉ ngồi hóng chờ các bác chém gió thui chứ dòng này em chưa sử dụng qua bao giờ. Vẫn thích yonex cơ.
Mỗi người có một sở thích khác nhau mà bác ... dòng Yonex ngày trước em chơi nhiều .
Nhưng giờ thật - giả lẫn lộn, chẳng biết đường nào mà lần. Fleet thì bây giờ hiếm có hàng giả.
bao vợt bây giờ có khoảng 15 cây thì 10 cây là Fleet ^^

dtlonghqv
24-01-13, 10:15
ai đánh con fleet excaliber 70 cho e chút cảm nhận với
đây là dòng vợt cân bằng bác ợ ...
xử lý cầu khá tốt cả ở cuối sân và trên lưới. Là dòng vợt dành cho người chơi có kỹ thuật từ TB-K trở lên.
Nhược điểm là :
- Smash thì tốc độ cầu đi chậm, độ rung ở đầu vợt mất khoảng 2s để về trạng thái bt, cảm nhận rõ khi smash và đánh trái tay.

dgpro2012
24-01-13, 10:26
Mỗi người có một sở thích khác nhau mà bác ... dòng Yonex ngày trước em chơi nhiều .
Nhưng giờ thật - giả lẫn lộn, chẳng biết đường nào mà lần. Fleet thì bây giờ hiếm có hàng giả.
Sao bác có nhiều vợt thế, em hiện tại chỉ có 3 cây là FZ10, Fleet Kevlar 100 và Victor MX London, sang năm hy vọng kiếm thêm 1 em Yonex dòng Voltric hoặc Arcsaber, vậy là đủ rồi.

intotn
24-01-13, 11:04
Em thì cũng tập tọe chơi cầu cũng được khoảng 15 16 năm rồi. Ngày xưa có tập luyện và chơi ở bên Bộ CA. cùng hội Trung lùn, Hoàng cận, Tùng, Huy, Lâm, Quốc Anh. Chơi cũng lẹt đẹt thôi. Cũng có thời gian được học hỏi và thử sức vs các lão tướng như A Sang, Tuấn Còi và một vài cao thủ khác ở sân Bộ CA. Nên cũng có tý gọi là biết chơi.
trình bác như này bác nhận là tập tọe thì e gọi là j đây? =))

hoangbugaty
24-01-13, 11:16
Cảm nhận khi chơi Fleet Triotec 6, Fleet Triotec 8 và dòng Woven của Fleet
bác đánh woven 1000 thấy thế nào,cho e tí cảm nhận chân thật nhất he he,vợt có dễ bị die hok hi

dtlonghqv
24-01-13, 11:21
Sao bác có nhiều vợt thế, em hiện tại chỉ có 3 cây là FZ10, Fleet Kevlar 100 và Victor MX London, sang năm hy vọng kiếm thêm 1 em Yonex dòng Voltric hoặc Arcsaber, vậy là đủ rồi.
em cứ mua xong lại vứt vào bao thôi ... nhiều cây có khi 2 năm nay còn chẳng ng đến ... Nhưng cũng chẳng muốn bán :)
Vic London thì ngon rồi, nhưng quan trọng phải kiếm được loại sx Olympic mới chuẩn chỉ bác ợ.
Yonex bây giờ thì em chỉ kết Nano Speed 9900.

dtlonghqv
24-01-13, 11:28
bác đánh woven 1000 thấy thế nào,cho e tí cảm nhận chân thật nhất he he,vợt có dễ bị die hok hi
Vợt đánh thoát cầu, smash cầu nổ ( toàn bộ vợt e căng Nanogy 95 ). dòng Woven chủ yếu là thiên công. Cảm giác phân phối cầu tốt, thật tay. Nhược điểm duy nhất là khó khăn trong việc xử lý cầu trên lưới.
Chẳng biết bác ntn, chứ bao vợt em toàn Fleet. từ ngày mua đến giờ, 5 năm nay chỉ duy nhất 1 em Woven 55 bị gãy là do em giẫm chân vào :D

dtlonghqv
24-01-13, 11:31
trình bác như này bác nhận là tập tọe thì e gọi là j đây? =))
Núi cao còn có núi cao hơn bác ợ ... hơn nữa đã qua thời kỳ đỉnh cao, chuyển sang cao trào của già yếu rồi bác ạ ...
Đánh giữ gìn sức khỏe là chính ^^

hoangbugaty
24-01-13, 19:38
Chẳng biết bác ntn, chứ bao vợt em toàn Fleet. từ ngày mua đến giờ, 5 năm nay chỉ duy nhất 1 em Woven 55 bị gãy là do em giẫm chân vào
em cũng có tới 3 cây fleet rùi,mà toàn dưới 2 triệu,hồi sv viên hok có tiền,he he,giờ định đầu tư thêm cây woven 1000,mà sao nghe mấy bác trên diễn đàn bảo dễ gãy lắm,trong khi 3 cây cũ của e thì 1 cây gãy là do đập vào trụ sắt thui,còn lại thì trâu khỏi bàn,e sợ dòng cao nên nó dễ gãy,mà đúng thế thật e thấy mấy cây càng đắt thì càng dễ die,rẻ mà mà bền ^^,nhân tiện cho e hỏi luôn là bác mua hàng chính hãng fleet luôn hả,hay là mua mấy bác trên diễn đàn mã TW giá mềm hơn.

tuananhnguyen3011
24-01-13, 20:30
tiện đây bác cho em hỏi woven 1000 là vợt nặng đầu hay cân bằng ạ? độ cứng thì thế nào?

bongbong2011
24-01-13, 20:58
bác đánh dược e ti-888 ĐỦ BIẾT tay bác ko phải hạng xoàng rồi .cây đó thực sự ko phải ai cũng có thể đánh nổi .dong t8 và t6 này đánh khá tốt so với giá tiền nếu so gía của việt anh với yonex thì em cũng chọn t8 nhưng em nghĩ là tay cũng phải ngon một tí ,cơ bắp một tí thì mới phát huy được hết sức mạnh của mấy em này bác ợ .hôm dầu em cầm t8 về đánh thấy ngon lắm rồi nhưng đến lúc đưa cho huy bộ coong an làm một c thì đúng là nhìn chú ấy cầm con t8 mà như hổ mọc thêm cánh ,tiếng cầu nổ nghe như sấm
nghe bác nói mà e ngậm ngùi quá,tiền chẳng có nên phải cắn răng cho e T8 ra đi,giờ vào đây các bác nói thế............................................m ong đợi ngậm ngùi

dat281089
24-01-13, 21:13
tiện đây bác cho em hỏi woven 1000 là vợt nặng đầu hay cân bằng ạ? độ cứng thì thế nào?

Cân bằng bạn ah,độ cứng vừa phải,công nổ to lắm,rất đã tai.mình đang gom t mua vol 80 PG bạn có hứng liên lạc với mình nhé
Mình có con woven 1000 II mới lấy bảo hành,kết PG nên đẩy 3,2 tr nhé
Thân

tuananhnguyen3011
24-01-13, 21:16
Cân bằng bạn ah,độ cứng vừa phải,công nổ to lắm,rất đã tai.mình đang gom t mua vol 80 PG bạn có hứng liên lạc với mình nhé
Thân
hj, bác nói làm em thấy thích quá :) nhưng mà giá đó thì em chưa đủ lúa rồi, em hỏi vậy còn cố góp nhặt sau tết mới tính bác ạ, tính em nó hay lo xa thế chứ :D
mong là sẽ sớm được liên lạc với bác

dha0603
24-01-13, 22:15
Thân

Cây VT80 PG đã có bán rồi sao, bác mua ở đâu thế, giá cả sao vậy ạ?

thamtulungdanh
25-01-13, 08:49

sẵn anh dtlonghqv có cảm nhận về dòn Triotec của Fleet, em cũng định có một bài về cây này sau khi nhận giải PAW, nhưng công việc không cho em, vậy hôm nay em cũng xin được chia sẻ thêm về em nó.
Nhìn cái tiểu sử chơi cầu của anh và cùng một số thế hệ coi như vàng của một thời của Bộ CA thì em biết kĩ thuật và trình độ của anh không phải tầm thường...;)

Nói qua về dòng này, em may mắn được sử dụng cây T8, 3U, Một vài cảm nhận của em về cây này: ( cho em được so sánh với cây BS09- cây này gắn bó với em lâu rùi)

Theo cảm nhận thì nó khá cứng, dù 3U nhưng cảm giác nhẹ, thanh thoát hơn. ( em từng có sử dụng qua các cây SW35 độ cứng em thấy khá là tương đương) nhưng T8 có phần không cứng bằng với nhẹ nên đánh đã lắm. Trước em dùng quen BS09, sau khi cầm cây này đánh, lúc đầu không quen, lạ vợt, nhưng đánh rồi thì cảm giác điều cầu, phông, đập, kể cả những quả chém rất chuẩn. Khả năng đập bằng cổ tay vượt trội hơn BS09, tốc độ vung vợt cũng đáng kể hơn nhiều. Cây này 3u nhưng ko biết Fleet độ nặng như thế nào, nhưng em có cầm qua một số cây 333 của Pro, BS09 của em đều 3U thì thấy nó có phần nhẹ hơn.

Cùng cảm nhận với bác dtlonghqv, cây này đánh trên lưới hơi kém, tay phải dẻo thì cầu mới ngon được, nhưng được mấy quả kéo lưới em thấy đánh tốt.

Cây này không phải là loại nặng đầu, nên đập cầu mạnh mạnh tí là out, sử dụng T8 đập kết hợp cổ tay em nghĩ là lợi hại hơn nhiều. Không biết mọi người cảm nhận sau, nhưng nếu em đập cầu bằng cây T8 này thì nhanh hơn so với đập BS09, có lẽ do nhẹ + cứng một chút hơn chăng.

về khoảng phản tạt cây này em thấy cũng tốt, những quả thuật tay đối với em là những quả tốt nhất, tì đè tốt, trên lưới cứ cổ tay thôi là cầu đi dễ dàng.
về khoảng phòng thủ: vì là nhẹ hơn BS09 nên em thấy là thủ cũng nhanh, khả năng vung cầu lên cao vượt trội hơn BS09 nhiều.

vài cảm nhận một chút về cây Triotec T8 ( em đánh tầm hơn 1 tháng đổ lại). có gì sẽ review với mọi người sau.
p/s: không biết thời đó anh có đánh cùng với anh Trường trước cũng tập ở Bộ CA, hình như quê ở Đồng Kị.

dtlonghqv
25-01-13, 11:10
p/s: không biết thời đó anh có đánh cùng với anh Trường trước cũng tập ở Bộ CA, hình như quê ở Đồng Kị.
Tên Trường thì mình ko biết ... mình bắt đầu tập luyện ở BCA là trong những năm 2003 - 2005. Khi ấy là có 2 đội, Đội 1 và đội 2.
ở đội 2 khi tập luyện đạt đến trình độ nhất định thì được đưa lên tập luyện ở đội 1. Năm 2003 mình tập ở đội 2, sang năm 2004 thì bắt đầu tập ở đội 1. Khi ấy là thầy Minh "ái" ( HLV tuyển Hà Nội bây giờ thì phải ) làm HLV.
Nói thật là bây giờ các dòng vợt khác ngoài Fleet ra thì mình gần như là chịu. bỏ 2 3 năm ko chơi mà mọi thứ thay đổi nhiều, vợt thì muôn màu muôn kiểu. Nhiều dòng vợt mới hơn, Ngày xưa đam mê thì tìm hiểu các loại vợt nhiều lắm. Nhưng giờ thì chỉ đi theo 1 dòng duy nhất là Woven của Fleet, và gần mới đây là chuyển sang Triotec :)
Hôm qua mình test nốt em T6, và ban đầu cũng đã thuần được nó. Đúng như quảng cáo của Fleet " Nhanh, mạnh, ổn định". Có lẽ để đánh giá cho một cây vợt thì mỗi người sẽ có một cách nhìn nhận, đánh giá và cảm nhận khác nhau. Chỉ có cách là dùng và trải nghiệm thì mới có thể hiểu hết được giá trị cốt lõi của nó ^^.
Nhưng ko phải ai cũng có đủ tinh tế để có thể cảm nhận được cái hay của từng dòng vợt :).
Để đánh giá về 2 em T6 và T8 thì đứng trên quan điểm của cá nhân mình, mình chỉ gói gọn trong mấy từ :
"Đáng đồng tiền bát gạo"

dtlonghqv
25-01-13, 11:16
em cũng có tới 3 cây fleet rùi,mà toàn dưới 2 triệu,hồi sv viên hok có tiền,he he,giờ định đầu tư thêm cây woven 1000,mà sao nghe mấy bác trên diễn đàn bảo dễ gãy lắm,trong khi 3 cây cũ của e thì 1 cây gãy là do đập vào trụ sắt thui,còn lại thì trâu khỏi bàn,e sợ dòng cao nên nó dễ gãy,mà đúng thế thật e thấy mấy cây càng đắt thì càng dễ die,rẻ mà mà bền ^^,nhân tiện cho e hỏi luôn là bác mua hàng chính hãng fleet luôn hả,hay là mua mấy bác trên diễn đàn mã TW giá mềm hơn.
Em chưa nhìn thấy trường hợp Fleet nào bị gãy trước mắt em ( ngoại từ em Woven 55 bị em giẫm vào :D ). ko phải là em quảng cáo cho Fleet, nhưng thực sự thì vợt dùng rất bền.
có một thời gian dòng vợt Ahanken ( dòng vợt Oder của Fleet Việt Nam ) bị lỗi sản xuất là gãy ở phần tiếp xúc với cán vợt. Nhưng sau đó những vợt xuất xường đã bị thu hồi lại và fix lỗi.
Trước em chưa biết thì toàn mua của hãng Fleet VN.
Nhưng gần đây mấy em Triotec thì mua của bác Sniper, giá mềm mà vợt chuẩn ( bởi vì là hàng xách tay ). Rẻ hơn hẳn so với hàng tại VN.
Từ giờ chắc chủ yếu là săn hàng xách tay thôi bác ợ ... rẻ mà ^^

thamtulungdanh
25-01-13, 11:19
Nhưng ko phải ai cũng có đủ tinh tế để có thể cảm nhận được cái hay của từng dòng vợt :).
Để đánh giá về 2 em T6 và T8 thì đứng trên quan điểm của cá nhân mình, mình chỉ gói gọn trong mấy từ :
"Đáng đồng tiền bát gạo"

đúng là như vậy, hầu như đều cảm nhận cá nhân có thể người này hợp, người kia không? em cũng thấy ít có dòng vợt nào phù hợp với nhiều đối tượng được, mình đánh thấy thích, hợp, phát huy hết là được rồi.

hoangbugaty
25-01-13, 22:09
Từ giờ chắc chủ yếu là săn hàng xách tay thôi bác ợ ... rẻ mà ^^
e cũng thấy mấy bác đó bán rẻ quá,trước giờ toàn dùng ahanken,mà con triotec bên fleet tới 5t,trong khi mấy bác bên này bán hơn 3 chai à,không biết có ổn hok,bác có điện thoại anh nào đặt fleet cho e xin với,kiếm con 1000 he he

dat281089
25-01-13, 22:46
e cũng thấy mấy bác đó bán rẻ quá,trước giờ toàn dùng ahanken,mà con triotec bên fleet tới 5t,trong khi mấy bác bên này bán hơn 3 chai à,không biết có ổn hok,bác có điện thoại anh nào đặt fleet cho e xin với,kiếm con 1000 he he

Bác muốn mua woven 1000 II hàng ahanken thì pm em 01673317283 nhé,mới tinh tờ rình,3,2 củ
Gom lúa mua vol80 PG :))

dtlonghqv
25-01-13, 22:48
Em lấy của bác ấy 4 5 cây một lúc kìa, khỏi lo đi bác ơi.hàng chuẩn đấy :)
Hàng Fleet của Taiwan nên đánh mấy cây mã TW là chuẩn luôn rồi đấy. Thích hơn mã TP, TF :)

trankhaihoan
25-01-13, 22:50
cho em ké tí nha mọi ng ......... cho em hỏi dòng Mp-88 với carbonex 35 cây nào hơn ạ cho em cái đánh giá luôn. Em kết con mp-88 mà ko bjk còn b1n ko ạ ??

batmanmap
25-01-13, 23:20
dtlonghqv bác ơi cho em cảm nhận cây woven 55 với :D

dat281089
25-01-13, 23:36
cho em ké tí nha mọi ng ......... cho em hỏi dòng Mp-88 với carbonex 35 cây nào hơn ạ cho em cái đánh giá luôn. Em kết con mp-88 mà ko bjk còn b1n ko ạ ??

Theo mình thì mua 2 cây này bjo hơi khó,bạn chọn dòng vợt mới mà mua sẽ dễ tư vấn hơn đấy :)

hoangbugaty
26-01-13, 09:34
Hàng Fleet của Taiwan nên đánh mấy cây mã TW là chuẩn luôn rồi đấy. Thích hơn mã TP, TF
có số điện thoại bác Sniper gì đó hok cho mình xin đi

hoangbugaty
26-01-13, 09:36
Bác muốn mua woven 1000 II hàng ahanken thì pm em 01673317283 nhé,mới tinh tờ rình,3,2 củ
e hỏi bác rùi mà bác hok biết đó,e bảo để qua tết đó bác nhớ hok he he

trankhaihoan
26-01-13, 11:16
cảm ơn anh , carbonex 35 em thấy ở nhà thầy Lợi có bán.........em thich con mp-88 hơn..mấy dòng mới đắt quá với lại em đag học cấp 3 nên tiền có giới hạn.

Leminh86pt
26-01-13, 12:38
Bác nào có vợt dòng woven để lại thì báo cho em bít nhé.

dtlonghqv
26-01-13, 23:29
dtlonghqv bác ơi cho em cảm nhận cây woven 55 với :D

Vs em thì khi em chơi Woven 55 thì chỉ có một cảm giác là "sướng" ^^.
Em đùa vậy thôi, chứ chơi được hay không thì phải tuỳ tay người chơi.
Bản thân em bắt đầu quay lại cầu lông bằng 1 em woven 55 nên em thấy rất hợp tay mình.
Giờ em sang Triotec rồi bác ợ. Nhưng woven vẫn là dòng chính thống của em :)

dtlonghqv
26-01-13, 23:31
có số điện thoại bác Sniper gì đó hok cho mình xin đi

Bên box bán vợt có đấy.bạn sang bên đấy nhé ^^.

batmanmap
27-01-13, 00:53

thế hở bác :D cây nặng cứng hay mềm nhẹ đầu hả bác =))

quynga78
29-01-13, 14:53
[QUOTE=dtlonghqv;609888]Bên box bán vợt có đấy.bạn sang bên đấy nhé ^^.[/QU

Thế con Fleet woven control Ti 800 như thế nào bác? em đang nghía con này mà chưa biết về nó sao cả?

quynga78
29-01-13, 14:54
Vs em thì khi em chơi Woven 55 thì chỉ có một cảm giác là "sướng" ^^.
Em đùa vậy thôi, chứ chơi được hay không thì phải tuỳ tay người chơi.
Bản thân em bắt đầu quay lại cầu lông bằng 1 em woven 55 nên em thấy rất hợp tay mình.
Giờ em sang Triotec rồi bác ợ. Nhưng woven vẫn là dòng chính thống của em :)

Thế con Fleet woven control Ti 800 như thế nào bác? em đang nghía con này mà chưa biết về nó sao cả? Bác cho xin ý kiến nhé

BNbadminton
29-01-13, 14:57

cũng tùy bác ak....thường thì cấy này cân bằng....fleet thì cũng ko cứng lắm..nói chung là cây này cầm đánh thì miễn bàn

intotn
05-02-13, 20:47
cây woven 888 có nặng lắm ko bác? 888 thôi ko phải ti 888 nhá :D

onelove1488
07-02-13, 12:34
Tri 8 là dòng nặng đầu hay cân bằng hả bác dtlong?? :D

intotn
20-02-13, 23:04
hôm nay mượn đc woven 55 vs t8 cầm thử thì thấy woven 55 đúng là đánh rất sướng, cầm rất đầm tay, tiếc là cây này ko sản xuất nữa chứ với giá đó quá ổn. còn t8 thì mới đc cầm thôi chưa đc đánh :D

dkcaulong
21-02-13, 22:25
Bác chủ topic cho em biết cảm nhận về cây Fleet Woven 100 được không ạ?

Chủ yếu là về phần smash, độ cứng thôi bác nhé!

Tiện thể bác cho em hỏi luôn là: Bác hay căng lưới tầm bao nhiêu kg và căng 4 nút hay 2 nút

Cảm ơn bác trước!

ultrahru
08-03-13, 22:35
Cho e nick chính xác hoặc điện thoại đi ạ; tìm mãi ko thấy

dtlonghqv
25-03-13, 16:27
Tri 8 là dòng nặng đầu hay cân bằng hả bác dtlong?? :D
Ti 888 là dòng cân bằng bác nhé :)

hôm nay mượn đc woven 55 vs t8 cầm thử thì thấy woven 55 đúng là đánh rất sướng, cầm rất đầm tay, tiếc là cây này ko sản xuất nữa chứ với giá đó quá ổn. còn t8 thì mới đc cầm thôi chưa đc đánh :D
:) .. khi bác đang chơi quen W 55 mà chuyển sang Ti 888 thì sẽ hơi khó khăn một tý về lúc đầu .. nhưng khi thuần được e nó rồi thì lại thấy rất hay :)

Bác chủ topic cho em biết cảm nhận về cây Fleet Woven 100 được không ạ?

Chủ yếu là về phần smash, độ cứng thôi bác nhé!

Tiện thể bác cho em hỏi luôn là: Bác hay căng lưới tầm bao nhiêu kg và căng 4 nút hay 2 nút

Cảm ơn bác trước!
Cây Woven 100 thì e ít chơi .. vẫn vứt trong bao vợt .
theo cảm nhận của e thì nó là dòng vợt mềm, hơi thiên công một chút xíu thôi ... nếu như cảm giác đánh thì nó tựa tựa như con Pro ABS 120 - Ti ... e ko thích chơi con này lắm. cảm giác Fleet sản xuất con này ra là để dành cho Women ấy ^^
em hay căng tối thiểu là 11 kg và tối đa là 12 kg - tùy thuộc vào sức khỏe :D
còn trung bình thì là 11,5 kg.
bình thường e hay chơi 2 nút ... nhưng vừa mới đây chuyển sang 4 nút. đi tìm cảm giác mới bác ạ, đổi gió tý ^^
e hay chơi Dây nanogy 95 và thường căng ở Tuấn Hạnh. Bởi vì căng bằng máy điện tử sẽ chính xác hơn về số kg và độ căng mặt lưới theo đúng nhu cầu của mình.
Trước có vài ba lần căng BG66 Ti .. nhưng đánh được đúng 4 trận thì đứt luôn ...
lần lâu nhất là được 3 ngày @_@ ...

FLEET TRIOTEC 8
25-03-13, 16:37
Ti 888 là dòng cân bằng bác nhé :)

:) .. khi bác đang chơi quen W 55 mà chuyển sang Ti 888 thì sẽ hơi khó khăn một tý về lúc đầu .. nhưng khi thuần được e nó rồi thì lại thấy rất hay :)

Cây Woven 100 thì e ít chơi .. vẫn vứt trong bao vợt .
theo cảm nhận của e thì nó là dòng vợt mềm, hơi thiên công một chút xíu thôi ... nếu như cảm giác đánh thì nó tựa tựa như con Pro ABS 120 - Ti ... e ko thích chơi con này lắm. cảm giác Fleet sản xuất con này ra là để dành cho Women ấy ^^
em hay căng tối thiểu là 11 kg và tối đa là 12 kg - tùy thuộc vào sức khỏe :D
còn trung bình thì là 11,5 kg.
bình thường e hay chơi 2 nút ... nhưng vừa mới đây chuyển sang 4 nút. đi tìm cảm giác mới bác ạ, đổi gió tý ^^
e hay chơi Dây nanogy 95 và thường căng ở Tuấn Hạnh. Bởi vì căng bằng máy điện tử sẽ chính xác hơn về số kg và độ căng mặt lưới theo đúng nhu cầu của mình.
Trước có vài ba lần căng BG66 Ti .. nhưng đánh được đúng 4 trận thì đứt luôn ...
lần lâu nhất là được 3 ngày @_@ ...
nhờ có bác mà em quyết cơ con t8, bác có thể cho em biết con t8 với t6 thì con nào công tốt hơn, tiếng nổ hơn, độ cứng và căng dây nào thì hợp lý không ạ

dtlonghqv
25-03-13, 16:48
nhờ có bác mà em quyết cơ con t8, bác có thể cho em biết con t8 với t6 thì con nào công tốt hơn, tiếng nổ hơn, độ cứng và căng dây nào thì hợp lý không ạ
Hiện tại trong 2 em T6 và T8 thì em đang chơi thường xuyên em T6 ...
hai em T6 và T8 bổ sung khiếm khuyết cho nhau. nếu bác thích công tốt thì nên chọn em T8, T8 cứng hơn T6 một chút ... nhưng bù lại em T6 xử lý cầu lại có cảm giác hơn ...
Nếu bác là thanh niên, có xu hướng công nhiều thì nên chọn em T8.
lời khuyên của e về cước :
e đã đánh rất nhiều rất loại dây. nhưng hiện tại bây giờ e chỉ dùng duy nhất là Nanogy 95.
có thể lưới hơi đắt một chút xíu ( 200 K ) nhưng đánh lại bền và rất sướng.
Nano 95 nếu em ko nhầm thì đứng thứ 2 trong các loại cước của Yonex ... sau BG 66 Ti.
còn nếu bác có điều kiện kinh tế thì cứ BG 66 ti mà phang.
Xu hướng thiên công thì khoảng 2 3 tuần căng cước 1 lần.
Trước em căng BG 66 Ti đánh được 3 trận thì tèo .. căng được mấy lần ... sau rồi sợ ko dám xài =))

dgpro2012
25-03-13, 16:53
hai em T6 và T8 bổ sung khiếm khuyết cho nhau. nếu bác thích công tốt thì nên chọn em T8, T8 cứng hơn T6 một chút ... nhưng bù lại em T6 xử lý cầu lại có cảm giác hơn ...
e đã đánh rất nhiều rất loại dây. nhưng hiện tại bây giờ e chỉ dùng duy nhất là Nanogy 95.
Nano 95 nếu em ko nhầm thì đứng thứ 2 trong các loại cước của Yonex ... sau BG 66 Ti.
Trước em căng BG 66 Ti đánh được 3 trận thì tèo .. căng được mấy lần ... sau rồi sợ ko dám xài =))
Ơ có cả BG 66 Ti nữa hả bác, em tưởng chỉ có BG 65Ti, 68Ti hoặc 66, 66UM.

FLEET TRIOTEC 8
25-03-13, 16:59
mua vợt em đã hết hơi rồi, 3 tuần căng lần thì có mà die luôn bác à, em đánh cũng khá nhưng sức không được bền lắm thì nên chơi em nào hơn ạ bác

dat281089
25-03-13, 21:45
mua vợt em đã hết hơi rồi, 3 tuần căng lần thì có mà die luôn bác à, em đánh cũng khá nhưng sức không được bền lắm thì nên chơi em nào hơn ạ bác
he thế đã ăn thua gì,em đập dây 99 mà còn 6 ngày đứt nè,95 thì được khoảng gần 2 tuần cũng tèo,có khi sau này chuyển sang 65 thường thôi :)

FLEET TRIOTEC 8
25-03-13, 21:50
he thế đã ăn thua gì,em đập dây 99 mà còn 6 ngày đứt nè,95 thì được khoảng gần 2 tuần cũng tèo,có khi sau này chuyển sang 65 thường thôi :)
bác đạt không biết chứ, em đánh phá vợt có tiếng ở chỗ em đấy:((

FLEET TRIOTEC 8
25-03-13, 21:52

bác bá đạo quá cơ:)), 95 đc có 2 tuần, em đánh cũng phải tiết kiệm lắm, không có nhà tài trợ bác ợ

dtlonghqv
28-03-13, 23:30
Ơ có cả BG 66 Ti nữa hả bác, em tưởng chỉ có BG 65Ti, 68Ti hoặc 66, 66UM.
sr bác ... là 66 Ultimax ( em hay gọi là 66 Ti ) @_@

xuantruong12
18-04-13, 11:12
dòng này thì đánh ngon rồi công thủ toàn diện

dtg0909
18-04-13, 22:58
vẫn là vợt cân bằng không phải nặng đầu, hơi cứng.

dotaninza
22-04-13, 21:55

cũng còn tuỳ bác ạ ! khi mình đánh ko chuẩn cầu : tức là bị cánh cầu chém vào cước nhiều quá thì dây mau đứt , chứ cước của bác mà phát nào cũng trúng đít cầu thì yên tâm là vài tháng cước cũng ko vấn đề gì , chỉ trùng cước thôi . nhiều bác tự tin rằng mình đánh chuẩn cầu nhưng thực ra cánh cầu vẫn chém vào cước . nói thì đơn giản nhưng để giải thích tại sao cánh cầu lại chém vào cước đc thì lại rất phức tạp .
nhất là với những bác Smash mạnh thì tỷ lệ cước nhanh đứt là vì vậy . chứ mấy bác chuyên thủ với phông và điều cầu thì cước bền lắm :)

dat281089
22-04-13, 22:19
cũng còn tuỳ bác ạ ! khi mình đánh ko chuẩn cầu : tức là bị cánh cầu chém vào cước nhiều quá thì dây mau đứt , chứ cước của bác mà phát nào cũng trúng đít cầu thì yên tâm là vài tháng cước cũng ko vấn đề gì , chỉ trùng cước thôi . nhiều bác tự tin rằng mình đánh chuẩn cầu nhưng thực ra cánh cầu vẫn chém vào cước . nói thì đơn giản nhưng để giải thích tại sao cánh cầu lại chém vào cước đc thì lại rất phức tạp .
nhất là với những bác Smash mạnh thì tỷ lệ cước nhanh đứt là vì vậy . chứ mấy bác chuyên thủ với phông và điều cầu thì cước bền lắm :)

vâng em toàn smash thôi,ít phông và cắt lắm,đặc biệt là hay đánh đôi nên cước và vợt hao lắm ah

batmanmap
22-04-13, 22:33
vâng em toàn smash thôi,ít phông và cắt lắm,đặc biệt là hay đánh đôi nên cước và vợt hao lắm ah

căng 12kg thì chả tốn lưới với vợt hả bác :))

dat281089
22-04-13, 22:35
căng 12kg thì chả tốn lưới với vợt hả bác :))

đâu em già yếu rồi,chỉ dám căng 11,5 kg dây 65 thôi,đập vẫn nặng như thường,mà lạ là em đánh cước xịn cầu cứ bay bay và hay ra ngoài,nay đánh 65 lại thấy ngon,đập toàn in mới chết chứ,hi vọng được 10 ngày bác ah,nếu không em phải giảm mức cân chứ thế này hao quá :)

tuananhnguyen3011
22-04-13, 22:53
đâu em già yếu rồi,chỉ dám căng 11,5 kg dây 65 thôi,đập vẫn nặng như thường,mà lạ là em đánh cước xịn cầu cứ bay bay và hay ra ngoài,nay đánh 65 lại thấy ngon,đập toàn in mới chết chứ,hi vọng được 10 ngày bác ah,nếu không em phải giảm mức cân chứ thế này hao quá
già yếu mà đánh được 11,5kg thì ai cũng mong già như anh thôi :D

dotaninza
23-04-13, 08:38
đâu em già yếu rồi,chỉ dám căng 11,5 kg dây 65 thôi,đập vẫn nặng như thường,mà lạ là em đánh cước xịn cầu cứ bay bay và hay ra ngoài,nay đánh 65 lại thấy ngon,đập toàn in mới chết chứ,hi vọng được 10 ngày bác ah,nếu không em phải giảm mức cân chứ thế này hao quá :)

dây 65 đánh hay mà , bác căng trên 11kg là đảm bảo chả thua gì 95 ,98 ,99 cả mà còn bền hơn nữa . em đảm bảo đấy :D.

sonnt5885
09-05-13, 07:35
Chưa chơi con T8 này bao giờ nhưng nếu so sánh với Pro ABS 1000 và Pro Ti 120 thì về độ nặng đầu, lối đánh...có gì khác nhau không các pro. Mong có Pro cho ý kiến. Nếu chiến được con Pro ABS 1000 thì có chiến đc em T8 này không nhỉ? Mình đang băn khoăn T8 nặng nên cần các pro tư vấn ạ.

sonnt5885
09-05-13, 08:27
cây t8 này là ngon nhất cua F rồi nên là tất nhiên phải ngon nhất chứ bác
Ý mình là nếu mình thuần hóa được em Pro ABS 1000 thì có thuần hóa được em T8 này không bác ạ. Em đang lo mình chưa đủ khả năng để chơi em T8 :(. Các pro có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với ạ

sonnt5885
09-05-13, 12:28
Bác mà thuần đc abs1000 thì chuyển qua t8 là quá chuẩn rồi, e nghĩ là bác sẽ thuần đc em nó trong buổi đánh đầu tiên
Nghe nói đầu em T8 nặng hơn đầu em ABS 1000 bác ạ. Vẫn đang phân vân quá! ^^!

FLEET TRIOTEC 8
09-05-13, 13:20
thuần thoải mái bác à, nhưng, nếu căng đủ 80 lỗ thì lúc đầu sẽ cảm giác hơi bì cầu đánh vài hôm ngon ngay ý mà.

sonnt5885
09-05-13, 13:59
thuần thoải mái bác à, nhưng, nếu căng đủ 80 lỗ thì lúc đầu sẽ cảm giác hơi bì cầu đánh vài hôm ngon ngay ý mà.

Giải pháp cho vấn đề này là căng bớt 1 số lỗ hả bạn hoặc là sẽ căng vợt trùng bớt nhỉ. Có khi quyết một em T8, đánh thử xem thế nào nếu trình độ non yếu không thuần được em này thì cho em nó lên gặp các pro ^^!

hainkvn
09-05-13, 14:05
Giải pháp cho vấn đề này là căng bớt 1 số lỗ hả bạn hoặc là sẽ căng vợt trùng bớt nhỉ. Có khi quyết một em T8, đánh thử xem thế nào nếu trình độ non yếu không thuần được em này thì cho em nó lên gặp các pro ^^!

Bác quyết đi, rồi review anh em xem với :D

SieuSIM
09-05-13, 14:08
Woven Ti-888 anh cũng chịu dù là 4U, cứ đánh là bị đau cánh tay và bả vai nên toàn để ngắm.
Hôm nọ bán lại cho 1 anh em khác trên Diễn đàn.

sonnt5885
09-05-13, 14:18
Bác quyết đi, rồi review anh em xem với
review về em này thì tại topic này có rồi mà bạn. Nếu thấy mình quyết rồi một thời gian sau mang lên đây bán tức là ko có gì để review kakaka

trinhchangg
09-05-13, 14:20
review về em này thì tại topic này có rồi mà bạn. Nếu thấy mình quyết rồi một thời gian sau mang lên đây bán tức là ko có gì để review kakaka

Mình đang ngồi hóng bạn bán đây ho ho ho... giá hịn hịn tí nhóe.

FLEET TRIOTEC 8
09-05-13, 14:35
nếu có thể nên bỏ 2 lỗ trên vì em đã thử, lưới nhanh trùng nhưng làm quen vợt sẽ nhanh hơn, căng đủ 80 lỗ thì làm quen lâu hơn tí nhưng cảm giác khi quen rồi sẽ thích hơn bác à, còn t8 thật sự là một cây vợt tốt, không nên cho đi bác à, em thấy là 1 sự lựa chon hoàn hảo, ít nhất là với em.

sonnt5885
09-05-13, 20:16
Mà em T8 này có cả 4u và 3u. Chiến em nào thì ok nhỉ? :)

trinhchangg
09-05-13, 20:47

tay to thì 3u, nhỏ thì 4u. thế thui bác ạ. nó nặng gần như nhau. nhưng đặc biệt. cùng là quy cách cán g2. nhưng hàng TW cán to hơn hàng ahanken nhóe.

FLEET TRIOTEC 8
09-05-13, 20:48
cứ 3u mà dung quất thôi bác.

sonnt5885
10-05-13, 13:31
cuối cùng dung quất 1 em triotec T6 các pro ạ

trinhchangg
10-05-13, 14:07
cuối cùng dung quất 1 em triotec T6 các pro ạ
chúc mừng chúc mừng, nhưng mình cảm thấy T8 ngon hơn.

hainkvn
10-05-13, 15:13
chúc mừng chúc mừng, nhưng mình cảm thấy T8 ngon hơn.

từ giờ tới lúc rước được em T8 chắc em phải chăm chỉ tập tạ mới đc :))

dimxinh
10-05-13, 15:33
2 em này dùng đánh đôi tốt ko các bác, em chủ yếu phản tạt, úp lưới, cây nào fleet giống với ns9900 nhất các bác nhỉ

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 15:41
2 em này dùng đánh đôi tốt ko các bác, em chủ yếu phản tạt, úp lưới, cây nào fleet giống với ns9900 nhất các bác nhỉ
tiêu chí đấy thì t6, còn t8 chuyên công bác ạ

sonnt5885
10-05-13, 17:51
tiêu chí đấy thì t6, còn t8 chuyên công bác ạ

Đấy là lý do mình chọn em T6 kakaka

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 20:44
em thì thích vợt công vì trước em chuyên công nhưng giờ chuyển sang thủ, khi nào vừa tầm mới công, kaka, vẫn kết nhất t8.

hainkvn
10-05-13, 21:10
chuyên thủ thì cầm T8 để bù lại những lúc công :)))))

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 21:18
chuyên thủ thì cầm T8 để bù lại những lúc công :)))))
đường lối chuẩn đấy bác, anh rất ít khi đập nhưng một khi đã nhảy đập là=))

hainkvn
10-05-13, 21:29
đường lối chuẩn đấy bác, anh rất ít khi đập nhưng một khi đã nhảy đập là=))
ơ thật mà, em toàn đánh đôi, cũng hay bắt lưới, nhưng vẫn thích cầm vợt nặng, để bù lại những quả đập :))

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 21:32
ơ thật mà, em toàn đánh đôi, cũng hay bắt lưới, nhưng vẫn thích cầm vợt nặng, để bù lại những quả đập :))
em cũng thế, ít khi đập chủ yếu thiên về bắt lưới với đè cầu, vì em không bền sức nên thi thoảng mới đập, phát nào ra phát đấy thôi, kaka

hainkvn
10-05-13, 21:41
em cũng thế, ít khi đập chủ yếu thiên về bắt lưới với đè cầu, vì em không bền sức nên thi thoảng mới đập, phát nào ra phát đấy thôi, kaka

Tư tưởng lớn gặp nhau, cạn ly chúc mừng phát bác ơi :26::26::26::26::26:

trinhchangg
10-05-13, 21:44
từ giờ tới lúc rước được em T8 chắc em phải chăm chỉ tập tạ mới đc :))

không đến mức độ đó đâu ạ, tập quá kẻo ẻm nó về thì lại hết sức rùi, khác gì chưa đi đến chợ đã bị hết $ :1:

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 21:50
Tư tưởng lớn gặp nhau, cạn ly chúc mừng phát bác ơi :26::26::26::26::26:
bác mua vợt ngày đẹp thế;))

hainkvn
10-05-13, 21:53
bác mua vợt ngày đẹp thế;))

haha, đúng ngày thầy thuốc việt nam 27/2, em lại làm trong ngành Y nữa mới ác (tuy không học Y) :))))))))))))))

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 21:56
haha, đúng ngày thầy thuốc việt nam 27/2, em lại làm trong ngành Y nữa mới ác (tuy không học Y) :))))))))))))))
đúng ngày sinh của em, bố em cũng là bác sĩ mới hay chứ, lại tư tưởng lớn gặp nhau:))

tuananhnguyen3011
10-05-13, 21:59
review T6 đi bac ơi :)

hainkvn
10-05-13, 22:02
đúng ngày sinh của em, bố em cũng là bác sĩ mới hay chứ, lại tư tưởng lớn gặp nhau:))
:26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 22:08
:26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:
bác ở hn à, xem ra em có duyên với ngành y ghê, em thi đỗ y nhưng lại không học đi học kinh tế.
:26:26::26::26::26::26::26::26::26:::26::26::26:

hainkvn
10-05-13, 22:10
bác ở hn à, xem ra em có duyên với ngành y ghê, em thi đỗ y nhưng lại không học đi học kinh tế.
:26:26::26::26::26::26::26::26::26:::26::26::26:

à, trước thời sinh viên thì học ở hà nội, giờ thì về quê làm rồi bác à :D

nguyenthanhduong
10-05-13, 22:15
e cũng đang định làm 1e.cơ mà còn phân vân lắm các bác ạ

FLEET TRIOTEC 8
10-05-13, 22:17
à, trước thời sinh viên thì học ở hà nội, giờ thì về quê làm rồi bác à :D
có khi mình lại cùng quê ý chứ, bác ở chỗ nào thế ạ?

hainkvn
10-05-13, 22:30
có khi mình lại cùng quê ý chứ, bác ở chỗ nào thế ạ?

Ninh Bình mà bác :D

nguyennhatphu
11-05-13, 10:43
bác chủ cho em hỏi ké chút, e xem một cây Fleet Woven cotrol Ti 600 có code ghi trên cán là ML 00610, em nhớ là như vậy. Các bác cho em hỏi chút, mã ML của Fleet là gì vậy. E hỏi bác Google mà ko ra. E cám ơn các bác nhiều

nguyennhatphu
11-05-13, 14:58
sao ko có ai giúp e vậy.......

FLEET TRIOTEC 8
11-05-13, 16:03
sao ko có ai giúp e vậy.......
chỉ có mã jp với tw thôi bác à, em biết mỗi 2 mã này.

dgpro2012
11-05-13, 16:07
bác chủ cho em hỏi ké chút, e xem một cây Fleet Woven cotrol Ti 600 có code ghi trên cán là ML 00610, em nhớ là như vậy. Các bác cho em hỏi chút, mã ML của Fleet là gì vậy. E hỏi bác Google mà ko ra. E cám ơn các bác nhiều
Chắc bác gặp phải hàng nhái rồi.

tuananhnguyen3011
11-05-13, 16:09
các bác cho em hỏi cây T6 nếu so sánh với woven 1000 thì cảm giác có khác nhau nhiều lắm không ạ :)

nguyennhatphu
11-05-13, 16:25
e thấy code lạ nên không lấy, may quá, e cám ơn 2 bác FLEET TRIOTEC 8, dgpro2012 nhiều, e vừa làm một cây woven 100 mã JP rồi

sonnt5885
11-05-13, 16:35
review T6 đi bac ơi :)

1 tuần nữa em nó chính thức về với mình thì mới review được bác ạ. Cũng đang hồi hộp chờ vợ mới đây :dance30:

tuananhnguyen3011
11-05-13, 17:05
1 tuần nữa em nó chính thức về với mình thì mới review được bác ạ. Cũng đang hồi hộp chờ vợ mới đây
vâng, em nó về bác review cho ae hiểu thêm nhé, em cũng đang nghiên cứu mà chưa dám thử :)

sonnt5885
11-05-13, 17:37
vâng, em nó về bác review cho ae hiểu thêm nhé, em cũng đang nghiên cứu mà chưa dám thử :)

Ok bác. Máu thì quất thôi bác ạ. Ko thuần được em nó thì cho em nó đi kiếm chồng mới. ^^!

minhtnut85
13-05-13, 09:01
không đến mức độ đó đâu ạ, tập quá kẻo ẻm nó về thì lại hết sức rùi, khác gì chưa đi đến chợ đã bị hết $
kinh nghiệm thía chú!!

trinhchangg
13-05-13, 13:55
kinh nghiệm thía chú!!

chuyện kinh nghiệm của em thì ghê gới rùi mà anh.

sonnt5885
13-05-13, 22:42
Tay trái 1 em T6, tay phải 1 em T8. Thế là công thủ toàn diện. Nói vui thế thôi chứ đánh T6 đập cầu ko bằng T8 nhưng chỉ kém chút thôi. Bù lại thì T6 thủ tốt hơn T8. Mình nói thế ko biết có chuẩn không :)

hainkvn
13-05-13, 22:46
chưa bác nào review ngoài chủ topic nhỉ :D

trang1980
13-05-13, 23:50
Úp phụ nè................. nhớ úp lại nha pro, cám ơn hehehehehheeh.........

thanhnx92
20-05-13, 00:21
Cao thủ dùng toàn hàng khủng.

sonnt5885
20-05-13, 20:54
:79:Vừa lấy em T6 trong chiều nay nên review tý chút cho các pro.
Cảm giác của em khi cầm con này là dễ đánh, khác hẳn những gì em lo sợ trước đây vì sợ không thuần được em nó. Nhưng sau 1 buổi chiều (khoảng 4 set) thì thấy rất hài lòng với em này. Có thể nói là em này công thủ toàn diện. Đầu vợt không nặng như tin đồn đâu các bác ạ. Nói chung là rất hài lòng với em này.

dgpro2012
20-05-13, 21:42
:79:Vừa lấy em T6 trong chiều nay nên review tý chút cho các pro.
Cảm giác của em khi cầm con này là dễ đánh, khác hẳn những gì em lo sợ trước đây vì sợ không thuần được em nó. Nhưng sau 1 buổi chiều (khoảng 4 set) thì thấy rất hài lòng với em này. Có thể nói là em này công thủ toàn diện. Đầu vợt không nặng như tin đồn đâu các bác ạ. Nói chung là rất hài lòng với em này.
Bác cho 1 số ảnh em nó lên được không, em cũng rất khoái em này và đang góp lúa bác ạ. Thanks bác.

sonnt5885
20-05-13, 23:00
Bác cho 1 số ảnh em nó lên được không, em cũng rất khoái em này và đang góp lúa bác ạ. Thanks bác.
Ảnh thì trên mạng cũng có mà bác. Em ngại chụp hình rồi lại up lên lắm ạ. ^^! Hi vọng 1 ngày nào đó được cầm em T8 đánh thử xem có thật như tin đồn là nặng đầu và khó đánh không.

mizun0
22-05-13, 13:42
Bác sonnt5885 mua cây T6 ở đâu thế ah, ko bít có quen bác ko ?

sonnt5885
22-05-13, 14:09
Mình vừa lấy cây T6 của bạn hôm thứ 2 vừa rồi đây. ^^!

hainkvn
22-05-13, 15:01
đang tính dồn tiền mua T8 mà đau cổ tay mãi chưa khỏi các bác ạ :(

nerozoro
22-05-13, 16:10
Lại có thêm 1 sự lựa chọn, cảm ơn bác chủ thớt :D

sonnt5885
22-05-13, 18:08
Hai em T6 va T8 đều là sự lựa chọn hoàn hảo bác ạ

vietanh1811
25-05-13, 06:10
cac bac oi. e dang choi con woven 100 dinh nang cap len triotec t8. lieu dang danh ngon con woven 100 thi choi dc con t8 ko. ma nghe noi t8 80 lo nen de gay hon t6 ha cac pac ?

chinhanhphalai
25-05-13, 08:08
mình mới chơi cầu được 3 năm nên chỉ dùng hàng tank thôi, cảm nhận dễ đánh thủ tốt, điều cầu hay...còn mấy e trio và woven thì cao tiền quá chắc phải chục năm nữa mình mới thử dòng vợt này được....:79:

dtg0909
25-05-13, 20:42
Mình tìm mãi xem có ai nói 80 lỗ thì dễ gãy mà không thấy, mình dùng 5 cây fleet, Nano Pro 500 II là cây đầu tiên, TANK POWER-TANK 503 cây thứ 2, Ahanken Woven 100 , WOVEN 1000 và triotec 8 vừa mua song chưa một cây nào gãy, mắc dù cây Nano Pro 500 II đấu kiếm liên tục (cây này nghe chừng yếu hơn mấy cây sau và là cây đầu tiên tập đánh nên hay đấu kiếm ) mà không thấy gãy cây nào? hay sức mình yếu???? nói chung chơi mấy dòng woven khá khỏe bác cứ xúc thôi
cac bac oi. e dang choi con woven 100 dinh nang cap len triotec t8. lieu dang danh ngon con woven 100 thi choi dc con t8 ko. ma nghe noi t8 80 lo nen de gay hon t6 ha cac pac ?

le quang92
29-05-13, 09:04
trước em cũng chơi cây fleet , nói chung là hợp với những tay cầu tầm trung bình như em :p

Nguyen Hai
29-05-13, 22:07
Mình thấy vành vợt T8 rất dầy dặn và cứng cáp. Chắc chắn là sẽ trâu bò. Nhưng đánh thấy oải quá. Nhất là những quả thủ cầu. Chắc do tay mình vẫn yếu. Bạn nào có nhu cầu liên hệ mình nhé. Vợt còn 99%. SĐT: 0944683685.

hainkvn
29-05-13, 22:09
Mình thấy vành vợt T8 rất dầy dặn và cứng cáp. Chắc chắn là sẽ trâu bò. Nhưng đánh thấy oải quá. Nhất là những quả thủ cầu. Chắc do tay mình vẫn yếu. Bạn nào có nhu cầu liên hệ mình nhé. Vợt còn 99%. SĐT: 0944683685.

bác bán bao nhiêu, cho ít ảnh anh em dễ nhìn bác :)

Nguyen Hai
29-05-13, 22:26
Mình để giá 2,5tr. Mới mua hôm 12-5 của chú mizuno. Vợt còn gần như mới tinh. Chỉ xước một vết rất nhỏ ở giữa đỉnh vợt do gảy cầu sang thôi. Nhưng mình ở Quảng Ninh cơ. Giao dịch cũng hơi khó nhỉ.

hainkvn
29-05-13, 22:28
Mình để giá 2,5tr. Mới mua hôm 12-5 của chú mizuno. Vợt còn gần như mới tinh. Chỉ xước một vết rất nhỏ ở giữa đỉnh vợt do gảy cầu sang thôi. Nhưng mình ở Quảng Ninh cơ. Giao dịch cũng hơi khó nhỉ.

em đang băn khoăn em này quá, bác bật mí cho em biết lý do bác đổi kiếm không bác, bác oánh nó thấy thế nào???

Nguyen Hai
29-05-13, 22:32
Mình đánh cũng thuộc dạng tàm tạm. Đang đánh woven 1000 thấy rất ok. Nghe các bác diễn đàn ca ngợi quá nên múc em T8 này về. Nói thật là công lực bạn cao cao một tí hãy mua cây này. Ko thi chơi mấy buổi lại bán thôi. Mình ko kham nổi.

hainkvn
29-05-13, 22:35
Mình đánh cũng thuộc dạng tàm tạm. Đang đánh woven 1000 thấy rất ok. Nghe các bác diễn đàn ca ngợi quá nên múc em T8 này về. Nói thật là công lực bạn cao cao một tí hãy mua cây này. Ko thi chơi mấy buổi lại bán thôi. Mình ko kham nổi.

hizz, thế thì khéo em cũng không kham nổi, em đang cầm em woven200 @@

tindocaulong
30-05-13, 15:56
Các bác đã sử dụng qua dòng Diamond của Fleet chưa, cực ngon

huntergol
31-05-13, 18:06
Đọc bài này xong có khi cuối tuần đi cân em T8 vậy. Đã được đánh thử nhưng chỉ là cây phôi vợt. Sướng thế nhưng với giá 5tr thì thoai đành đợi. Giờ thời cơ đã đến phải QUẤT THÔI

mhbnvn
01-08-13, 22:43
hóng chuyện, cây vợt chuyên đầu tiên đánh là Fleet

ngâm cứu để quay lại Fleet

cau long s
01-08-13, 23:08
em chỉ có cây ankanen x600 thấy feet đánh cũng khá ổn.chưa được chơi mấy dòng hi end của bác.

daikaduc
01-08-13, 23:44
mình thấy fleet chẳng khó đánh tý nào cả :))

Cầu lông 360
02-08-13, 00:05
mình thấy fleet chẳng khó đánh tý nào cả :))

bán rẻ cây kason cho e đi anh

quynga78
08-08-13, 10:27
Bác nào đã đánh con T8 này với con VT z-Force, cho em xin ý kiến với. Vì em đang lăn tăn 2 em này đấy

b3ohi3u
13-08-13, 10:53

em cũng mới chơi con fleet diamon 100 2 tháng . em này cứng nhưng đầu nhẹ quá len smash chưa được thích lắm. em đang phân vân lấy arc 11 của yonex hoặc 1 em fleet tầm 3 chai nhưng chẳng có em nào mầu sắc bắt mắt. đọc bài bác viết chắc em chọn fleet. bác tư vấn cho em 1 em fleet với.

hungpt
13-08-13, 11:12
em cũng mới chơi con fleet diamon 100 2 tháng . em này cứng nhưng đầu nhẹ quá len smash chưa được thích lắm. em đang phân vân lấy arc 11 của yonex hoặc 1 em fleet tầm 3 chai nhưng chẳng có em nào mầu sắc bắt mắt. đọc bài bác viết chắc em chọn fleet. bác tư vấn cho em 1 em fleet với.

Đập ầm ầm thế còn kêu nhẹ hả em.nếu thích fleet em làm thử em T6 or T8 đi

b3ohi3u
14-08-13, 08:39
Đập ầm ầm thế còn kêu nhẹ hả em.nếu thích fleet em làm thử em T6 or T8 đi
em cũng đang tính làm con t8 xem thế nào. hì. diamon 100 nó nhẹ thật anh à. em đang tập tay để rước em khác về hì

hungpt
14-08-13, 08:46
em cũng đang tính làm con t8 xem thế nào. hì. diamon 100 nó nhẹ thật anh à. em đang tập tay để rước em khác về hì

Kinh,tay to thế mà vẫn tập lực.thế này ai đỡ nổi chú đây :dance3:

b3ohi3u
14-08-13, 08:54
Kinh,tay to thế mà vẫn tập lực.thế này ai đỡ nổi chú đây :dance3:
bác cứ chêu em. làm sao mà smash các bác ko nhìn thấy thì thôi. hi. chiều nay hẹn bác ở sân nhé hihi

dat281089
14-08-13, 08:58
Bác nào đã đánh con T8 này với con VT z-Force, cho em xin ý kiến với. Vì em đang lăn tăn 2 em này đấy

không biết đại ka đã đánh thữ dòng shenzhou của Flex chưa? Em hiện tại đang đánh Shenzhou nano 9,kể từ khi lấy em này con t8,Zf của em ra rìa hết anh ah,anh tham khảo nhé :)

b3ohi3u
14-08-13, 09:05
không biết đại ka đã đánh thữ dòng shenzhou của Flex chưa? Em hiện tại đang đánh Shenzhou nano 9,kể từ khi lấy em này con t8,Zf của em ra rìa hết anh ah,anh tham khảo nhé :)
con t8 của bác ra rìa hay là bác gả cho em .chứ để không phí lắm bác à.

dat281089
14-08-13, 09:30
con t8 của bác ra rìa hay là bác gả cho em .chứ để không phí lắm bác à.

vợt 3U G2mới căng lưới lần 3,chưa đấu kiếm,xước vài vết do hớt cầu,hàng Việt nam chất lượng cao 2tr200 bán nhanh bác nhé :)

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:03
làm cây t8 thôi bác nếu bác là người chuyên công, dảm bảo không ân hận à, cây t8 công cực thích bác ạ, liên hệ với em để có giá tốt nha

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:15
bác mua con flex shenzhou nano 9 bao nhiêu vậy bác dat281089

shandong
14-08-13, 10:17
các bác cho em hỏi kiếm mấy con fleet 4u đâu dc nhỉ, em đang chơi cây woven1000 3u mà thân cứng quá đánh đến s3 như cầm cái chảo

dat281089
14-08-13, 10:19
bác mua con flex shenzhou nano 9 bao nhiêu vậy bác dat281089

2,835 cả cước bác ơi,em mua ở 26 ông ích khiêm

b3ohi3u
14-08-13, 10:20
làm cây t8 thôi bác nếu bác là người chuyên công, dảm bảo không ân hận à, cây t8 công cực thích bác ạ, liên hệ với em để có giá tốt nha
bác cho em xin cái giá vào inbox nhé. hi.phải lấy lương tháng sau em mới múc được tháng này nhiều đám cưới quá hi

hungpt
14-08-13, 10:23
bác cho em xin cái giá vào inbox nhé. hi.phải lấy lương tháng sau em mới múc được tháng này nhiều đám cưới quá hi

Thế chú có vợ chưa?chưa thì cưới nhanh đòi nợ :d

thuythuy89
14-08-13, 10:30
em vừa mua con triotec 6 của người bán online, kiểm tra xác thực hàng hóa thấy báo hàng giả, kinh hãi trả lại hàng luôn. Cảm ơn công ty Fleet việt nam có biện pháp giúp anh em chọn được vợt thật. Bọn làm hàng giả ko bằng con ch..

dat281089
14-08-13, 10:37
ui chà Fleet cũng có hàng giả rồi hả bác hic kinh quá :samui:

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:40
em vừa mua con triotec 6 của người bán online, kiểm tra xác thực hàng hóa thấy báo hàng giả, kinh hãi trả lại hàng luôn. Cảm ơn công ty Fleet việt nam có biện pháp giúp anh em chọn được vợt thật. Bọn làm hàng giả ko bằng con ch..
hic, bác mua kiểu gì mà phải hàng giả vậy, fleet gần như không có hàng giả à

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:53
cũng sát giá em lấy đc con này à, lần sau có gì ung hộ e với nhé, mong bác đat mãi à

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:54
em đã inbox cho bác rồi đấy ạ, thank bác

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 10:56
các bác cho em hỏi kiếm mấy con fleet 4u đâu dc nhỉ, em đang chơi cây woven1000 3u mà thân cứng quá đánh đến s3 như cầm cái chảo
gặp em bác nhé, có 4u à bác thích lấy con nào thì liên hệ với em nha

daikaduc
14-08-13, 11:06

con này đánh thì hay rồi :))

thuythuy89
14-08-13, 11:07
hic, bác mua kiểu gì mà phải hàng giả vậy, fleet gần như không có hàng giả à
mình chỉ thấy sau khi kiểm tra truy vấn, tin nhắn báo về hàng giả, thế là không mua. Hôm sau ra cửa hàng ở Lê Trực, kiểm tra báo về là hàng chính hãng, lại có chế độ bảo hành 60 ngày, thế là yên tâm. Tốt nhất đừng mua hàng của mấy con ch bán online, hoặc mua thì phải kiểm tra mã số cẩn thận. Chỉ có duy nhất Fleet bảo vệ khách hàng kiểu này, các hãng khác nhập nhằng chả biết thế nào mà lần.

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 11:19
mình chỉ thấy sau khi kiểm tra truy vấn, tin nhắn báo về hàng giả, thế là không mua. Hôm sau ra cửa hàng ở Lê Trực, kiểm tra báo về là hàng chính hãng, lại có chế độ bảo hành 60 ngày, thế là yên tâm. Tốt nhất đừng mua hàng của mấy con ch bán online, hoặc mua thì phải kiểm tra mã số cẩn thận. Chỉ có duy nhất Fleet bảo vệ khách hàng kiểu này, các hãng khác nhập nhằng chả biết thế nào mà lần.
cái truy vấn đấy chỉ áp dụng cho fleet mã vn thôi bác à, chứ hàng nhập mã tw thì sao truy vấn đc bác, có điều kiện thì làm hàng ahanken chơi không thì mua hàng tw dùng cũng đc bác ạ, còn tất nhiên là vợt sẽ đc bảo hành 2 tháng rồi

b3ohi3u
14-08-13, 11:25
Thế chú có vợ chưa?chưa thì cưới nhanh đòi nợ :d
bác xem có ai giới thiệu em cưới gấp phát. mong quá mà chẳng em nào cưới bác à.hi hi

thuythuy89
14-08-13, 11:25
cái truy vấn đấy chỉ áp dụng cho fleet mã vn thôi bác à, chứ hàng nhập mã tw thì sao truy vấn đc bác, có điều kiện thì làm hàng ahanken chơi không thì mua hàng tw dùng cũng đc bác ạ, còn tất nhiên là vợt sẽ đc bảo hành 2 tháng rồi
Thế có cách nào kiểm tra hàng thật nhập mã tw không, em dân thường chả biết đường nào mà lần

FLEET TRIOTEC 8
14-08-13, 11:31
Thế có cách nào kiểm tra hàng thật nhập mã tw không, em dân thường chả biết đường nào mà lần
nó vẫn có giấy tờ đàng hoàng nhưng không có tem cào đâu bác, hàng ahanken việt nam mới có thôi ạ, mà hàng fleet muốn mua đồ giả thì còn khó hơn mua đồ thật à

shandong
14-08-13, 12:43

em ko inbox dc bác cho em xin giá cây fleet woven 1000 và cây ti888 hoặc nếu các vợt của em thì bù bao nhiêu vợt em 3ug2 cước ti65 11kg mới căng lần 1 đánh giá còn 98%

quynga78
14-08-13, 14:15

Cho anh xin tí cảm nhận của em đi,

dat281089
14-08-13, 15:43
Cho anh xin tí cảm nhận của em đi,

cảm nhận là tuyệt vời anh ah,đập cầu,tạt cầu cầu đi mạnh,nặng rất tự tin luôn :)

quynga78
14-08-13, 21:26
cảm nhận là tuyệt vời anh ah,đập cầu,tạt cầu cầu đi mạnh,nặng rất tự tin luôn :)

Nhưng tay chú to thì chú đánh được thế, còn tay anh già rồi hơi yếu có thể dùng được em này không đấy!
Tay hơi yếu nên anh chỉ có thể dùng T8 được nhỉ?

dat281089
15-08-13, 15:48
Nhưng tay chú to thì chú đánh được thế, còn tay anh già rồi hơi yếu có thể dùng được em này không đấy!
Tay hơi yếu nên anh chỉ có thể dùng T8 được nhỉ?

ui em này độ cứng trung bình anh ơi,đánh thoát cầu cực kỳ,em thấy độ nảy khá giống nano9900 nhưng nặng hơn chút,anh cứ thử đi ah,3tr mà có cây vợt tốt như vậy là ngon đấy anh ah :)

wabot9x
22-08-13, 22:11
Flex Shenzhou nano 8 giá 2 chai có bác nào máu không ?

quyetyonex
22-08-13, 22:21
Em chỉ hóng các bac thui . Nhưng em thấy yonex nó vẫn ổn hơn .

dat281089
22-08-13, 22:55
Flex Shenzhou nano 8 giá 2 chai có bác nào máu không ?

xin hỏi bác em này mới không ah,bác được tặng hay thế nào ah,tốt nhất bác nhắn tin cho em theo số 01673317283 nhé :)

truonganpro6789
22-08-13, 23:10
Lịch làm show thắng 9 - 10 vẫn còn trống nhiều. Mọi người vào đăng ký làm show cho công ty mình nào....

blackmaster3000
04-09-13, 17:44
nó vẫn có giấy tờ đàng hoàng nhưng không có tem cào đâu bác, hàng ahanken việt nam mới có thôi ạ, mà hàng fleet muốn mua đồ giả thì còn khó hơn mua đồ thật à

cho e thông số cây fleet triotec 8 này đi bác FLEET TRIOTEC 8 :D...độ nặng đầu..độ cứng so vs vt70 thì thế nào..hehe

FLEET TRIOTEC 8
05-09-13, 15:15
cho e thông số cây fleet triotec 8 này đi bác FLEET TRIOTEC 8 :D...độ nặng đầu..độ cứng so vs vt70 thì thế nào..hehe
thông số là 3ug2, vợt khá cứng, em nghĩ là hơn vt70 nhưng nói chung là chơi đc bác ạ,thay đổi cảm giác, thích công nghệ thì cứ lining, yonex, fleet thì đc cái bền

blackmaster3000
05-09-13, 16:16
thông số là 3ug2, vợt khá cứng, em nghĩ là hơn vt70 nhưng nói chung là chơi đc bác ạ,thay đổi cảm giác, thích công nghệ thì cứ lining, yonex, fleet thì đc cái bền

t8 nặng đầu hơn vt70 lun hả bác??? sao em hỏi có bác kia nói là vợt cân bằng :-?...em coi thông số của vậy..bác đánh bác thấy sao

FLEET TRIOTEC 8
05-09-13, 16:24
t8 nặng đầu hơn vt70 lun hả bác??? sao em hỏi có bác kia nói là vợt cân bằng :-?...em coi thông số của vậy..bác đánh bác thấy sao
t8 là vợt công mà bác, nặng đầu và cứng, công rất tốt nếu căng dây 99 hay 66ulmax thì thôi rồi

ThachNguyen
05-09-13, 16:27
Có vẻ Fleet đang lên ngôi ;)) dạo 1 vòng thì 80% là mua vợt fleet với hỏi các vấn đề liên quan đến vợt Fleet. Hehe, em không chơi hãng này không biết thế nào, ngồi hóng các bác thui :)

duy đinh
05-09-13, 16:28
hj mấy em đó mình chưa thử qua lần nào, chỉ thấy yonex là ổn nhất :))

lehieu1987nb
05-09-13, 16:34
fleet dễ thuần và hợp lý với mọi lứa tuổi. Giờ mình cũng thích fleet vì dễ đánh

blackmaster3000
05-09-13, 17:16
t8 là vợt công mà bác, nặng đầu và cứng, công rất tốt nếu căng dây 99 hay 66ulmax thì thôi rồi

thks bác...tại có hỏi bác khác nói cây này cân bằng..e lập topic khác nó bác kia đưa thông số cho em t8 có BP là 288mm à @@...nên em nghĩ cũng vợt cân bằng..em đọc cây này do bác review bác cũng nói al2 vợt cân bằng :D..nên em cũng chả biết cây nay cân bằng hay nặng đầu nữa @@

tranphuongls
10-06-14, 14:19
rút cuộc vẫn chưa biết chọn T6 và T8

dat281089
11-06-14, 02:23
t8 đánh hay nhất bạn nhé :79:

tranphuongls
16-06-14, 01:04
t8 đánh hay nhất bạn nhé :79:

thanks bạn ngày mai mình quyết làm em t8 :))

penguin0343
16-06-14, 08:13
có bác đã đánh t6, t8, ti888, diamond 90, diamon 100 so sánh mấy e này đựocư không? e nào công tốt nhất. thanks

Spirit37vn
16-06-14, 09:07
ManhLamSport vào nhận hàng. Bạn liên hệ với ông này để kiếm em T8 với giá 2,6 triệu nhé

Spirit37vn
16-06-14, 09:08
thanks bạn ngày mai mình quyết làm em t8 :))
Giá 2,6 triệu ở ManhLam nhé

asinciao
16-06-14, 09:31
2tr6 cả dây đấy bạn ah

bigbibo
21-06-14, 22:33
Các bác đánh giá giúp em cây Fleet Professional 6000 với ah. Trong tầm giá có con nào hay hơn ko ah? E đánh đôi theo kiểu công thủ toàn diện

toiyeu0004
22-06-14, 03:40
t6 đánh trái tay có rung nhiều không bác dtlonghqv? t8 có cứng và xử lí lưới kém quá so với t6 ko ạ? em đang muốn lấy vợ 2, vợ 1 là Proace ss950 rồi, thì em xúc con nào hợp lý để có cặp đôi hoàn hảo ạ? giá như được test mỗi cây 1 sec thì hay biết mấy. em đánh 950 thấy nếu quả đập nào mà cầu lệch quá so với tâm mặt vợt thấy rung ghê, cầu đi nhẹ và hỏng cầu sau vài đường cầu nữa. bác từng đánh 950 t6 t8 rồi so sánh giúp em với ạ. tks bác nhiều. chúc bác khỏe, tay to đập cầu đến nỗi đối phương không biết cầu rơi đi đâu :90:

tung2189x
22-06-14, 10:52
Mấy cây này cây nào cũng ngon cả. Giờ mua hàng xách tay giá quá đẹp rồi!

lehoang31091
22-06-14, 15:22
sao mình thấy dòng women nó giống như bản sao chép của dòng vic thế nhỉ?

huynhvbsp
22-06-14, 16:53
T8 không dễ chơi đâu nhé. Voltric zf còn dễ chơi hơn t8 nhiều

dungx110
22-06-14, 16:58
sao mình thấy dòng women nó giống như bản sao chép của dòng vic thế nhỉ?

Khác nhau nhé b! Mình đã chơi qua cả hai. Fleet cũng có bản sắc riêng.

tuoidaythi
22-06-14, 20:11
T8 không dễ chơi đâu nhé. Voltric zf còn dễ chơi hơn t8 nhiều

thế bác lại trái ngược với em. Em chơi T8 hợp quá nên bán zf đi

minhquan
25-06-14, 16:44
Nhờ các cao thủ tư vấn giùm em. Em xài BS09 được hơn một năm. Cảm nhận là phông cầu tàm tạm, chém cầu, phản tạt, đánh lưới tốt nhưng thủ và đập khá tốn sức. Em đang định "tái hôn" với Fleet (trước đây từng dùng Top 20), vậy theo các bác để cải thiện điểm yếu, phát huy điểm mạnh từ BS 09, em nên chơi dòng Triotec hay Woven, và cụ thể là con nào thì ổn nhất?

tuananhnguyen3011
25-06-14, 17:24
Nhờ các cao thủ tư vấn giùm em. Em xài BS09 được hơn một năm. Cảm nhận là phông cầu tàm tạm, chém cầu, phản tạt, đánh lưới tốt nhưng thủ và đập khá tốn sức. Em đang định "tái hôn" với Fleet (trước đây từng dùng Top 20), vậy theo các bác để cải thiện điểm yếu, phát huy điểm mạnh từ BS 09, em nên chơi dòng Triotec hay Woven, và cụ thể là con nào thì ổn nhất?

đang đánh BS09 mà chuyển qua wv hay trio thì bác phải xác định là cứng chóng mặt luôn nhé, còn theo như những gì em trải nghiệm thì woven 1000 ver 1 là dễ đánh nhất trong các cây bác liệt kê ở trên r vì thân nó là mềm nhất trong số ở trên và nhẹ đầu nhất. Top 20 so với dòng woven thì nó dẻo hơn rất nhiều nhé, còn triotec thì cứng hơn cả woven nữa cơ

toiyeu0004
25-06-14, 23:38
rảnh rỗi hỏi ae xíu cho dđ rôm rả. seri vợt fleet như thế nào? hôm nay mình ra cửa hàng nhưng chỉ còn 2 cây fleet. 1 cây là AT 250 mã TF ... (ko nhớ số), 1 cây là Woven control 500 mã trên cán vợt là JP 13659, còn trên thân vợt gần chỗ cán có dòng số 13 112xx ko rõ nữa. giá 2 cây này sấp sỉ 3tr. cây control kia là 4u nên chỉ cân đc từ 20-26lbs, tầm 9-11,5kg thì fải. chỉ dám cầm ngó nghiêng chứ ko dám khua khắng gì sợ bể kính cửa hàng. với lại ngắm nghía tí trước khi xuống HN rước em t8 hoặc t6 thôi. xem trên fleet.vn thì cây AT 250 kia 2m8, còn cây woven 500 kia có 2m1 thôi. hàng fleet.vn là mã VN hay mã khác ah các bác? good night all.

gaquata
26-06-14, 00:37
Vợt đẹp quá nhưng ko đủ thóc,chỉ với tới e ahanken light 100 thui thấy cũng ổn rùi

hoanle038
26-06-14, 07:05
nhiều hãng có vân woven nhưng vợt fleet có một cảm giác rất khác so với phần còn lại :)))

minhquan
26-06-14, 08:40
đang đánh BS09 mà chuyển qua wv hay trio thì bác phải xác định là cứng chóng mặt luôn nhé, còn theo như những gì em trải nghiệm thì woven 1000 ver 1 là dễ đánh nhất trong các cây bác liệt kê ở trên r vì thân nó là mềm nhất trong số ở trên và nhẹ đầu nhất. Top 20 so với dòng woven thì nó dẻo hơn rất nhiều nhé, còn triotec thì cứng hơn cả woven nữa cơ
Ồ, vậy mà trong topic này, có bác so sang T8 với BS09 lại nói 09 cứng như que củi, còn T8 dẻo hơn. Hic, e biết nghe ai đây?

tuoidaythi
26-06-14, 10:35
Ồ, vậy mà trong topic này, có bác so sang T8 với BS09 lại nói 09 cứng như que củi, còn T8 dẻo hơn. Hic, e biết nghe ai đây?

Tôi thì thấy T8 dễ đánh, so với BS09 thì T8 thoát cầu hơn nhiều. Cầm T8 gõ gõ vào cổ tay nghe boong boong, tiếng đanh, chứng tỏ đổ nảy mặt vợt cao.

tuananhnguyen3011
27-06-14, 14:27

nảy thì đúng là T8 nó nảy hơn còn độ dẻo thì lại là 1 câu chuyện hoàn toàn khác nhé bác :)) T8 ko phải dành cho tay trung bình đâu bác ah, tầm khá trở lên mới đánh được. Em chỉ nêu ra ý kiến cá nhân thông qua 1 thời gian test cả wv, T8 với BS09 thôi. Mỗi người 1 cảm nhận khác nhau mà :) nhưng mà em nghĩ là độ dẻo của BS09 thì hơn T8 rất nhiều đấy

toiyeu0004
02-07-14, 09:01
em đã cưới em T8, 4u g2, tay cầm hơi to nên quấn YN 3in1 là vừa. cảm nhận ban đầu cầm vợt là cứng, rất cứng. có điều ko hài lòng về hoa văn trên khung vợt là bằng đề can, không sơn như ở thân vợt. tay cầm rất dài, chắc phải có lý do gì mới dài hơn các vợt cấp thấp chứ, em thấy các vận động viên thi đấu tay to mà cầm cán vẫn còn dài mà. căng cước 65Ti, 11,5kg. mới đánh đc 2 buổi. cảm nhận của em thế này. âm thanh kêu khác lạ, mới đầu nghe ko quen, chả giống âm thanh của bất kì vợt nào ở clb cả, nghe khô, cứng, giòn. khá khó đánh vì vợt cứng, được vài quả phản cầu chính xác mà em 950 ko làm đc, thủ cầu khá sâu. đập cầu nổ nhưng ko cho cảm giác là 1 cú đập tốt, cảm giác cầu đi ko mạnh, ko nhanh, bị lực dội lại tay, chắc là vì vợt cứng + dây cứng + đan căng ==> khác lạ toàn tập nên chưa quen tay. đã có cảm giác đau vai nhưng ko nhiều, đang tính tập tay cho khỏe hơn mới đánh ngon được, đến khi nào đập cầu cho cảm giác tốt mới gọi là thuần hóa đc cô vợ cứng đầu này. hi vọng sau 1 tuần sẽ quen vợt.
em phỏng đoán thế này: vợt dẻo khi đánh cầu thì sẽ hấp thu phản lực tốt nên lực dội lại tay ít hơn, năng lượng tích trữ khi vung vợt sẽ nhiều hơn nên lực đánh vào quả cầu mạnh hơn. còn vợt cứng thì phản lực truyền về tay nhiều hơn, quá trình vung vợt năng lượng tích trữ ít nên cần lực đánh mạnh để có đường cầu tốt, nhưng bù lại là đường cầu đi chính xác hơn. không biết có đúng ko các bác nhỉ?

tuoidaythi
02-07-14, 09:21
em đã cưới em T8, 4u g2, tay cầm hơi to nên quấn YN 3in1 là vừa. cảm nhận ban đầu cầm vợt là cứng, rất cứng. có điều ko hài lòng về hoa văn trên khung vợt là bằng đề can, không sơn như ở thân vợt. tay cầm rất dài, chắc phải có lý do gì mới dài hơn các vợt cấp thấp chứ, em thấy các vận động viên thi đấu tay to mà cầm cán vẫn còn dài mà. căng cước 65Ti, 11,5kg. mới đánh đc 2 buổi. cảm nhận của em thế này. âm thanh kêu khác lạ, mới đầu nghe ko quen, chả giống âm thanh của bất kì vợt nào ở clb cả, nghe khô, cứng, giòn. khá khó đánh vì vợt cứng, được vài quả phản cầu chính xác mà em 950 ko làm đc, thủ cầu khá sâu. đập cầu nổ nhưng ko cho cảm giác là 1 cú đập tốt, cảm giác cầu đi ko mạnh, ko nhanh, bị lực dội lại tay, chắc là vì vợt cứng + dây cứng + đan căng ==> khác lạ toàn tập nên chưa quen tay. đã có cảm giác đau vai nhưng ko nhiều, đang tính tập tay cho khỏe hơn mới đánh ngon được, đến khi nào đập cầu cho cảm giác tốt mới gọi là thuần hóa đc cô vợ cứng đầu này. hi vọng sau 1 tuần sẽ quen vợt.
em phỏng đoán thế này: vợt dẻo khi đánh cầu thì sẽ hấp thu phản lực tốt nên lực dội lại tay ít hơn, năng lượng tích trữ khi vung vợt sẽ nhiều hơn nên lực đánh vào quả cầu mạnh hơn. còn vợt cứng thì phản lực truyền về tay nhiều hơn, quá trình vung vợt năng lượng tích trữ ít nên cần lực đánh mạnh để có đường cầu tốt, nhưng bù lại là đường cầu đi chính xác hơn. không biết có đúng ko các bác nhỉ?

bác "phỏng đoán" chuẩn đấy. Người đánh khá thường chọn cây vợt cứng, vì độ rung ít hơn so với vợt dẻo nên độ chính xác cao hơn. Nhưng bác cảm nhận rõ bị dội lực vào tay có lẽ do bác cuốn cán quá mỏng. Em nghĩ bác thử mua cái cuốn loại dày của Yonex (giá 55k bán ở Minh Phương) xem, cuốn ấy rất êm tay, em đang dùng để quấn T8 không bị cảm giác khó chịu đâu.

toiyeu0004
02-07-14, 10:52
bác "phỏng đoán" chuẩn đấy. Người đánh khá thường chọn cây vợt cứng, vì độ rung ít hơn so với vợt dẻo nên độ chính xác cao hơn. Nhưng bác cảm nhận rõ bị dội lực vào tay có lẽ do bác cuốn cán quá mỏng. Em nghĩ bác thử mua cái cuốn loại dày của Yonex (giá 55k bán ở Minh Phương) xem, cuốn ấy rất êm tay, em đang dùng để quấn T8 không bị cảm giác khó chịu đâu.

hì hì. chứng tỏ cảm nhận của em về vợt cũng tàm tạm thôi ạ. năm 2010 mua cây 950 cũng bỏ công ra nghiên cứu. mua cái gì cũng nghiên cứu hết, trừ những cái rẻ tiền. từ khi học năm 4 DH mua laptop cũng ngâm cứu 2 tháng trời, năm 12 mua máy mới cũng ngâm cứu. thành ra bây giờ ở cơ quan 1 số ae tin tưởng xin tư vấn để mua laptop. nói chung biết tí cũng vui phết các bác ạ.
vợt của em G2, cảm thấy to lắm rồi ạ. với lại em thấy bị rát chỗ tiếp xúc của ngón cái với vợt. chắc do quấn mỏng chăng? em vẫn chưa bóc cốt ra mà quấn YN 3in1 lên. bác quấn cái cuốn dày kia có bóc cốt ra ko ạ?

tuoidaythi
02-07-14, 11:15
hì hì. chứng tỏ cảm nhận của em về vợt cũng tàm tạm thôi ạ. năm 2010 mua cây 950 cũng bỏ công ra nghiên cứu. mua cái gì cũng nghiên cứu hết, trừ những cái rẻ tiền. từ khi học năm 4 DH mua laptop cũng ngâm cứu 2 tháng trời, năm 12 mua máy mới cũng ngâm cứu. thành ra bây giờ ở cơ quan 1 số ae tin tưởng xin tư vấn để mua laptop. nói chung biết tí cũng vui phết các bác ạ.
vợt của em G2, cảm thấy to lắm rồi ạ. với lại em thấy bị rát chỗ tiếp xúc của ngón cái với vợt. chắc do quấn mỏng chăng? em vẫn chưa bóc cốt ra mà quấn YN 3in1 lên. bác quấn cái cuốn dày kia có bóc cốt ra ko ạ?

từ trước tới giờ em toàn bóc cốt hết, cái quấn cốt chả ý nghĩa gì cả đâu, thay vì giữ nó, bác bóc ra rồi quấn cán xịn loại dày của Yonex, cách quấn như quấn cốt thôi là đủ dày, đủ êm và ko bị dội lực bác ạ.

nanorei
02-07-14, 11:59
Tùy cách quấn mỗi người, phụ thuộc vào tay cầm to hay nhỏ, nếu tay cầm to thì e mới bóc cốt còn G5 trở lại của Yonex thì e vẫn giữ cốt.

DUCQUYNH
02-07-14, 13:08
E thấy t6 đánh hay hơn t8, nó toàn diện hơn, màu sơn nhìn cũng đẹp hơn

toiyeu0004
04-07-14, 09:59
sau 4 hôm đánh, mỗi hôm 5-6 set, đập hết sức thì thôi. bỗng tiếng nghe chói tai pưng 1 cái. xong cái dây 65Ti. hít hít. đứt đoạn trên gần phía đầu vợt.

minhquan
21-08-14, 09:49
Cách đây vài phút e vừa đón về dinh một em T8. Để em gom đủ bài viết em sẽ có một review chia sẻ với các bác!

truongdbdb
25-09-14, 09:23
Mình cũng đã mua và đánh con t8 này được một tuần cảm nhận như sau: Cảm thấy hơi nhẹ đập cầu không đã như những con vợt nặng đầu chuyên công khác đập cầu đòi hỏi phải sử dụng cổ tay nhiều kết hợp với kỹ thuật tốt mới mong quả đập uy lực nhưng bù lại được cái là thủ tốt phạt tạt nhanh đánh thoát cầu rễ soay chuyển.

kunkun213
04-10-14, 09:19
Về khoảng smash thì phải có kt mới đập cắm cầu được. Mình thấy trên lưới cũng khá nhẹ nhàng. Còn trái tay với phông cầu thì cũng tạm, thua zf2 mình đang sd

manhbmt
04-10-14, 09:39
Mình thấy Tri 8 cứng, đánh rất thoát cầu, đầu chỉ hơi hơi nặng, cũng có thể coi là vợt cân bằng, là lựa chọn tốt trong tầm giá